Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
bác nên chuẩn bị tâm trạng tốt, lạc quan là quan trọng nhất, hãy nghĩ rằng mình đang vào một cuộc phiêu lưu mạo hiểm mới, biết đâu cứu được công chúa :D.

Hạng B1
15/3/13
98
9
8
tối khoảng 22h ngày 02/6, em làm cuộc cách mạng đi từ TP.HCM đến Đà Lạt. 6h30 sáng ngày 03/6 em đến DL. em cùng gia đình vui chơi vài ngày rồi làm chuyến Đà Lạt đến Nha Trang luôn. Em cám ơn các bác đã ủng hộ tinh thần cũng như tư vấn nhiệt tình cho em thành công trên cả tuyệt vời của Cung đường nêu trên. Chúc các bác thành công, thượng lộ bình an.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
ketban4p_3 nói:
tối khoảng 22h ngày 02/6, em làm cuộc cách mạng đi từ TP.HCM đến Đà Lạt. 6h30 sáng ngày 03/6 em đến DL. em cùng gia đình vui chơi vài ngày rồi làm chuyến Đà Lạt đến Nha Trang luôn. Em cám ơn các bác đã ủng hộ tinh thần cũng như tư vấn nhiệt tình cho em thành công trên cả tuyệt vời của Cung đường nêu trên. Chúc các bác thành công, thượng lộ bình an.
Tinh thần OS thôi bác ui, chúc mừng bác đã có chuyến đi tốt đẹp cùng gia đình.

Hạng B2
26/7/12
412
47
28
48
Dalat&TPHCM
longpajero nói:
ketban4p_3 nói:
Tinh thần OS thôi bác ui, chúc mừng bác đã có chuyến đi tốt đẹp cùng gia đình.
Bác Longpajero: em mới đi đường đèo Tà pứa thứ 7 vừa rồi, mấy khúc cua gắt trên đèo ổ voi lớn quá!

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Em nghe các bác nói QL 20, xxx rình dữ lắm. Vậy mà cả 2 hôm đi và về (từ Dầu Giây đến Đà Lạt) vừa rồi em không thấy 1 bóng xxx nào, chẳng lẽ đang bị động, xxx không rình nữa ?

Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48
swear nói:
Em nghe các bác nói QL 20, xxx rình dữ lắm. Vậy mà cả 2 hôm đi và về (từ Dầu Giây đến Đà Lạt) vừa rồi em không thấy 1 bóng xxx nào, chẳng lẽ đang bị động, xxx không rình nữa ?
có lẽ bị động vụ cây xăng gì đó, hôm 2/6 em đi cũng không thấy bóng áo vàng

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
ketban4p_3 nói:
mới đi lần đầu mà bác đi đêm gan quá vậy , chúc mừng bác có chuyến đi thành công , em cũng sẽ lái xe đi đà lạt trong tuần này , nhưng đi sáng sớm , lần đầu nên đi ngày cho an toàn . Đường đi tốt chưa mấy bác

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
ketban4p_3 nói:
Chuyến leo núi đầu tiên mà bác khởi hành gần nữa đêm, chắc bác đã ngủ trước từ buổi chiều và 22h thì thức dậy khởi hành hay là bác bị "kích thích" vì đang khám phá những trải nghiệm đầu tiên, có khi vì lo quá, nên bác không bị buồn ngủ suốt hành trình. Dẫu sao, bây giờ tâm lý của bác về lái xe đường đèo dốc đã khác xa so với trước đây. Chúc mừng bác đã có một chuyến đi thành công, chúc bác tiếp tục trải nghiệm.

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Hôm 1/6 em đi lên Đà Lạt cũng không gặp xxx nhưng hôm về 4/6 thì xxx đứng ngay đoạn trước khi đổ đèo Bảo Lộc khoảng 10km.

Nếu các bác đi theo đường mới, đi từ Đà Lạt về đến Đạ Huoai quẹo trái vào ĐT713 và ĐT766 để gặp AH1 tại Gia Ray (thay vì đi thẳng QL20 để gặp AH1 tại Dầu Giây), thì xxx hay đứng chỗ TT Đức Linh. Ưu điểm của đường này là vắng xe, hầu như không có xe khách, xe tải như QL20 và tránh được điểm nóng xxx đoạn Dầu Giây - Định Quán.

Tuy nhiên Từ Đạ Huoai đến Tánh Linh đường xấu, nhiều đoạn (ngắn) chỉ đổ đá 4/6 nên chạy chậm tránh đá văng đụng gầm hoặc thụt ổ voi, lưu ý khi qua đèo Tà Pứa có hai khúc cua rất gấp và mặt đường ngay chỗ góc cua rất xấu + ổ voi, cẩn thận, đi số thấp và chậm sẽ OK. Em đi Grandis, nổi tiếng là gầm thấp, nhưng qua đoạn này very easy:).

Đoạn từ ngã ba Tánh Linh (gặp nhau của ĐT336 & ĐT713 cho đến Gia Ray khoảng 60km, đường mới làm rất tốt, chạy rất phê.
Lưy ý nếu các bác đi về Sài Gòn mà đi theo đường trên sẽ xa hơn các bác đi thằng QL20 về Dầu Giây khoảng 15Km, nhưng với những lợi thế nêu trên thì tùy các bác lựa chọn. Nếu em đi lại em vẫn đi đường này, và không đi đoạn Dầu Giây-Bảo Lộc vì nhiều xe khách, xe tải em hãi lắm.

Nghe nói QL20 đang mở rộng và làm lại nên đường rất xấu, bác nào mới đi đoạn này cập nhật thêm thông tin cho anh em biết với.

Hạng B2
17/8/06
187
0
16
Street_Version nói:
bác nên chuẩn bị tâm trạng tốt, lạc quan là quan trọng nhất, hãy nghĩ rằng mình đang vào một cuộc phiêu lưu mạo hiểm mới, biết đâu cứu được công chúa :D.
Oái ! Bác này còn tuổi mộng mơ hay sao dzậy !? Nếu là em thì em chỉ tưởng tượng lúc đến đích mình sẽ có một em chân dài mang bia ướp lạnh ra cụng với mình, là em khoái!