OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
haichien nói:
rockman nói:
Biển này là biển chỉ dẫn tạm thời thôi. Mấy bác ko quẹo theo biển mà đi thẳng vẫn ko bị phạt. Tuy nhiên đi gần đến cầu Phước Lý có cái ngã 3 bác nào quẹo phải thì bị túm ráng chịu :D Chỗ trong cái hình bác Ha Sonata up lên lúc này hay có CA xã đứng trực. Xe nào muốn đi thẳng phải "dẻo mỏ" còn nhận là đi hướng Vũng Tàu thì phải rẽ phải hết

Theo quy định thì : Hiệu lực của các biển báo hay biển hướng dẫn tạm thời có hiệu lực cao nhất trong hệ thống biển báo đường bộ (đứng sau mức hiệu lệnh điều khiển giao thông) . Do đó phải tuân thủ theo .

Theo đó, các xe đi hường QL51, hay vào TT Nhơn Trạch bắt buộc phải rẽ phải .
Tất nhiên các xe khác đi vào khu vực gần đó, xe vào khu dân cư ... thì vẫn được tiếp tục đi thẳng 1 đoạn .
Chính xác !!!
Tại bác Hà lâu ngày không ôn lại luật nên quên thôi.
Câu hỏi : Khi có biển báo cố định và đồng thời lại có biển báo tạm thời thì người lái xe phải tuân theo biển nào ???
Trả lời : Biển tạm thời.
Nôm na trích luật lại dùm bác tý !!!:D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.430
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hay quá! ... Em chỉ CHẤP HÀNH THEO HIỆU LỆNH mà thấy bà con cứ xông thẳng làm em hồ nghi cái nhận thức của mình, sợ bà con tài xế bỉu mình "ngu lâu mà còn ... bày đặt post bài cảnh báo:p"

Hạng B1
2/8/11
93
9
8
Biển báo này tạm thời thôi bác , chắc là hướng đi thẳng đang ùn tắc nên họ hướng dẫn mình rẽ phải để giảm bớt kẹt xe thôi

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Ha Sonata nói:
Hay quá! ... Em chỉ CHẤP HÀNH THEO HIỆU LỆNH mà thấy bà con cứ xông thẳng làm em hồ nghi cái nhận thức của mình, sợ bà con tài xế bỉu mình "ngu lâu mà còn ... bày đặt post bài cảnh báo:p"
Bác chấp hành đúng luật thì ai dám chửi bác như thế. Người ta chỉ có khen bác siêng thôi hehe :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Chiều hôm nay, cây cầu tạm đã cho lưu thông phía ngược lại, xe 4B chạy ngược chiều quá chừng, ra tới ngã 3 thì không thấy bóng dáng xxx đâu cả, hôm qua vẫn thấy CSGT + 1 con Magna mà.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.737
113
Sàigòn
Bữa em tuân thủ PL nên rẽ phải chỗ này. Kết quả là mất hơn 1h loay hoay tìm đường ra QL51.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.430
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
phucminh nói:
Chiều hôm nay, cây cầu tạm đã cho lưu thông phía ngược lại, xe 4B chạy ngược chiều quá chừng, ra tới ngã 3 thì không thấy bóng dáng xxx đâu cả, hôm qua vẫn thấy CSGT + 1 con Magna mà.
Em đi ngang nhìn cây cầu hướng ngược lại nó gồ lên dữ lắm. Con Sonata của em mà rúc vô là toi ngay. Cho kẹo em cũng đi đường XLHN!:p

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Cung đường này em chỉ đi chiều từ Vũng Tàu về thôi, và ra né cầu SG đang sửa chữa mặt cầu.

Đoạn này đã rải đá xong và mở rộng được 1 chút, hy vọng sẽ cho xe 4B lưu thông theo hướng phà Cát Lái - Nhơn Trạch
Xin hỏi ý nghĩa của biển báo?