Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Hôm qua em đi ngang thì cái bảng xanh trong hình này đã không còn thấy dựng trên đường nữa và cũng không còn ai trực chốt bắt quẹo phải nữa nên có thể đi thoải mái lên gần cầu Phước Lý để quẹo phải (mặc dù vẫn còn bảng cấm otô rẽ phải)

Xin hỏi ý nghĩa của biển báo?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
rockman nói:
Hôm qua em đi ngang thì cái bảng xanh trong hình này đã không còn thấy dựng trên đường nữa và cũng không còn ai trực chốt bắt quẹo phải nữa nên có thể đi thoải mái lên gần cầu Phước Lý để quẹo phải (mặc dù vẫn còn bảng cấm otô rẽ phải)
Cái này mới quan trọng nè, biết luật cấm mà vẫn vi phạm luật.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
phucminh nói:
rockman nói:
Cái này mới quan trọng nè, biết luật cấm mà vẫn vi phạm luật.
Em biết chứ anh. Nhưng mọi khi mấy ông dân phòng lập chốt bà con còn chạy kiểu này ầm ầm. Còn hiện nay đã ko còn chốt nữa chứng tỏ trời ko chịu đất thì đất chịu trời thôi hihi ^^ Chỗ đường đất đi tạm hiện tại đã trải đc lớp đá mi và phân luồng 2 hướng qua 2 cầu nên đã ko còn cảnh trâu trắng trâu đen húc nhau trên 1 cầu nữa. Em nghĩ bảng cấm otô rẽ phải sẽ sớm đc tháo dở thôi :)