Tập Lái
9/3/20
4
0
0
33
Xin ít đánh giá về Ford Explorer và nên mua SantaFe hay thêm tiền lấy Explorer?

Tình hình là em đang cân nảo giữa Ford Explorer và Santa Fe. thấy Ford cứng cáp cũng thích mà so giá thì thấy cao hơn Santa Fe nhiều quá....

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 2252131

Tình hình là em đang cân nảo giữa Ford Explorer và Santa Fe. thấy Ford cứng cáp cũng thích mà so giá thì thấy cao hơn Santa Fe nhiều quá....
Santa Fe và Explorer giá chênh nhau gần 800 tr mà bác. Ford đang Clear stock để đón em Explorer mới về nên bác mua e cũ thì cầm chắc lỗ ngoại trừ bác yêu form hiện tại. Santa Fe ít tiền hơn nhg option ok, ít mất giá hơn, form mới chắc còn lâu lắm mới về Việt Nam.

Còn ai nói xe Hàn form Gay thứ nhất là kỳ thị hi thứ 2 thì hiện nay hãng nào cũng Gay na ná nhau cả, Explorer 2021 nhìn rất Gay luôn nha bác. Ngoại trừ Range Rover autobiography là e thấy ít Gay thôi.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Nếu đủ điều kiện thì explorer thôi
Nhưng chi phí e nó cũng tốn hơn
Explorer chạy phố cứ xác định 15-20 lít
Chi phí bảo hành sửa chữa cũng tốn hơn
Nếu bác phân vân explorer thì có thể cân đối thêm sedona
Sedona đi ngoại thành với nhà đông thành viên thì sướng

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Explorer là con xe 7c rộng, đồ chứa đc nhiều

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Con Santa Fe , đi đường bằng mà cái đầu xe nó lắc như sài giật , ko hiểu sao nó lại bán chạy . Bữa lái thử Explorer , đầu xe đằm và chìm ko khác gì xe Đức , đúng là khó hiểu thị hiếu về xe cộ của dân mình thật ...

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Con Santa Fe , đi đường bằng mà cái đầu xe nó lắc như sài giật , ko hiểu sao nó lại bán chạy . Bữa lái thử Explorer , đầu xe đằm và chìm ko khác gì xe Đức , đúng là khó hiểu thị hiếu về xe cộ của dân mình thật ...
Thực ra ford gần tiệm cận xe đức. Xem giàn gầm đã thấy khoẻ khoắn. Mội tội hay lỗi vặt