Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Xin kinh nghiệm cung đường Sài Gòn - Đà Nẵng: Đi Tây về Đông

Em đang lên kế hoạch roadtrip cuối tháng 7, nhờ các bác đã đi qua cung đường này cho thêm kinh nghiệm ạ:

Thời gian đi : 8 ngày :
  • Ngày 1 : SGN - BMT : sáng đi sớm theo QL 22 ghé ăn trưa, ngắm cảnh hồ Tà Đùng - Hạ Long Tây Nguyên - chiều tối về ở lại BMT
  • Ngày 2 : BMT - MĂNG ĐEN : khởi hành đi Măng Đen, ăn trưa, món cơm lam gà sa lửa đặc trưng Pleiku - Ở lại tối Măng Đen
  • Ngày 3 : MĂNG ĐEN - KHÂM ĐỨC : ngày này sẽ đi qua 1 số điểm bi hùng : Điểm cao Charlie ( Ở lại Charlie) , Dak To , Ngã ba Đông Dương. - Chiều tối về Khâm Đức - Quảng Nam ( Khâm Đức là thủ phủ - đào vàng - miền tây hoang dã những năm 80)
  • Ngày 4 : KHÂM ĐỨC - ĐÀ NẴNG : Trên dường đi - ghé suối nước nóng Thần tài : http://nuithantai.vn/ chơi đến chiều - về Đà Nẵng
  • Ngày 5 : Loanh quanh Đà Nẵng
  • Ngày 6 : DN - QUY NHƠN : nghỉ tối ở Quy nhơn , Nếu đến sớm chạy ra KỲ CO - EO GIÓ
  • Ngày 7 : QUY NHƠN - VINH HY : Ở lại đêm ở Vịnh Vĩnh Hy
  • Ngày 8 : VINH HY - SGN
Tạm thời dự kiến là vậy, Xin các bác chỉ giáo các lưu ý về đường sá, lưu ý về Hugo , và các quán ngon trên đường đi,
Xin cảm ơn ah,

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Em đang lên kế hoạch roadtrip cuối tháng 7, nhờ các bác đã đi qua cung đường này cho thêm kinh nghiệm ah :

• Ngày 1 : SGN - BMT : sáng đi sớm theo QL 22 ghé ăn trưa, ngắm cảnh hồ Tà Đùng - Hạ Long Tây Nguyên - chiều tối về ở lại BMT
  • Ngày 2 : BMT - MĂNG ĐEN : khởi hành đi Măng Đen, ăn trưa, món cơm lam gà sa lửa đặc trưng Pleiku - Ở lại tối Măng Đen
  • Ngày 3 : MĂNG ĐEN - KHÂM ĐỨC : ngày này sẽ đi qua 1 số điểm bi hùng : Điểm cao Charlie ( Ở lại Charlie) , Dak To , Ngã ba Đông Dương. - Chiều tối về Khâm Đức - Quảng Nam ( Khâm Đức là thủ phủ - đào vàng - miền tây hoang dã những năm 80)
  • Ngày 4 : KHÂM ĐỨC - ĐÀ NẴNG : Trên dường đi - ghé suối nước nóng Thần tài : http://nuithantai.vn/ chơi đến chiều - về Đà Nẵng
  • Ngày 6 : DN - QUY NHƠN : nghỉ tối ở Quy nhơn , Nếu đến sớm chạy ra KỲ CO - EO GIÓ
Tạm thời dự kiến là vậy, Xin các bác chỉ giáo các lưu ý về đường sá, lưu ý về Hugo , và các quán ngon trên đường đi,
Xin cảm ơn ah,

Em cũng dự kiến Tour SG - ĐN 9 ngày cuối tháng 7 nhưng em đi Đông về Tây ngược với bác vì em ưu tiên hè chơi hướng biển, chiều về muốn nhanh nên chỉ lướt qua Măng Đen, BMT mỗi nơi 1 tối.

• Like
Reactions: CHUNLI
Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Em hơi ngán đoạn: Măng Đen - Khâm Đức - Đà Nẵng! Không biết mùa mưa này đi có an toàn?
Do vậy, em dự định đi phía Tây đến Pleiku thôi, rồi rẽ ra Quy Nhơn để đi tiếp QL1A

• Like
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Oh, Bac Puma đi trước chia sẻ kinh nghiệm nhé, E có thể dời lịch qua đầu tháng 8, do mấy nhóc học hết 31/7 mới nghỉ hè,

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Em hơi ngán đoạn: Măng Đen - Khâm Đức - Đà Nẵng! Không biết mùa mưa này đi có an toàn?
Do vậy, em dự định đi phía Tây đến Pleiku thôi, rồi rẽ ra Quy Nhơn để đi tiếp QL1A
Chính là thích cảm giác đi đèo LÒ XO đó bác - Em chạy đèo Hải Vân nhiều rồi, nên giờ muốn thử!

Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
đoạn đẹp là từ Thạnh Mỹ A Lưói nghen

• Like
Hạng D
21/12/08
2.693
44.977
113
Oh, Bac Puma đi trước chia sẻ kinh nghiệm nhé, E có thể dời lịch qua đầu tháng 8, do mấy nhóc học hết 31/7 mới nghỉ hè,
Điểm cao Charlie chỉ là 1 ngọn đồi, tuy nhiên nếu thích a cứ lên, hình như có chỗ thắp nhang.
Xin kinh nghiệm cung đường Sài Gòn - Đà Nẵng: Đi Tây về Đông

• Like
Reactions: MDF and wuynhzu
Hạng B2
13/5/14
174
104
43
50
đoạn loxo đến núi Thần Tài thường thì có 3 chốt Hugo chuyên bắt cán vạch liền, các bác cẩn thận nhé!

• Like
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2244380

Em đang lên kế hoạch roadtrip cuối tháng 7, nhờ các bác đã đi qua cung đường này cho thêm kinh nghiệm ạ:

Xin cảm ơn ah,
Ngã 3 Đông Dương chắc chưa cho lên nha bác.
Em đi gần cuối tháng 5 thì phải quay đầu do dịch. Bác nếu có quen biết thì chắc được

• Like