Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Nếu bác muốn đi đường núi qua Tây Nguyên để khám phá thêm thì gợi ý cho bác luôn. Lễ 30/4 vừa rồi, mình đưa gia đình đi Quy Nhơn, Phú Yên thì thời gian chạy từ Tp. Đồng Xoài (Bình Phước) tới Tp. Quy Nhơn là 3AM > 16PM, đã gồm ăn uống nghỉ ngơi trên đường. Cộng thêm từ Tp. HCM > Tp. Đồng Xoài là 2 tiếng thì tầm 15 tiếng nếu bác đi đường núi. Còn lúc về mình xuất phát từ Phú Yên 9AM, về tới nhà tầm 6PM, nếu bác ở Tp.HCM thì cũng cộng thêm 2 tiếng, tức là 11 tiếng nếu xuất phát từ Phú Yên. Đó là thời gian nếu bác đi đường núi, có thể xa hơn đường biển nhưng có thời gian khám phá thì cũng hay.
Kinh nghiệm là ở Bình Định giá cả rẻ hơn, du lịch quy hoạch đàng hoàng hơn Phú Yên, mặc dù Phú Yên có cảnh vật hoang sơ hơn, nhưng chặt chém cũng đẹp hơn. Nếu có dịp, mình sẽ ghé lại Bình Định, còn Phú Yên thì next.
Nếu lần đầu lái xe xa, em nghỉ theo tuyến cao tốc & QL1A cho lành.

Đường QL14 thường cho xe tải, hay người có công việc, không thuận tiện cho du lịch lắm.

Đường từ Tây Nguyên vòng lại ra BĐ không tốt lắm. Khúc QL19 ra QN đang sửa chửa (7/2023) cực kì xấu.

Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113

Đường QL14 thường cho xe tải, hay người có công việc, không thuận tiện cho du lịch lắm.

Đường từ Tây Nguyên vòng lại ra BĐ không tốt lắm. Khúc QL19 ra QN đang sửa chửa (7/2023) cực kì xấu.
Thời điểm này mà đi ql19 từ gia lai xuống quy nhơn thì kg khác gì tự tra tấn mình ...
Đi Ql14 thì lại thêm vụ căng não, căng mắt né bánh mì ...

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36

Hôm mình đi đường thấy cũng ổn đó bác, không biết bác có đi giống đường mình đi như hình bên dưới không. Nói chung đường này xa hơn, nhưng lại vắng hơn, nếu muốn trải nghiệm thì cũng được. Thực ra qua khỏi địa phận Daklak là thấy ổn rồi, sợ nhất pokemon đứng nhiều ở 2 anh em DakNong và Daklak thôi.
Xin kinh nghiệm đi Bình Định bằng xe ô tô

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hôm mình đi đường thấy cũng ổn đó bác, không biết bác có đi giống đường mình đi như hình bên dưới không. Nói chung đường này xa hơn, nhưng lại vắng hơn, nếu muốn trải nghiệm thì cũng được. Thực ra qua khỏi địa phận Daklak là thấy ổn rồi, sợ nhất pokemon đứng nhiều ở 2 anh em DakNong và Daklak thôi.
View attachment 2997802
À. Hôm bữa em chạy lên Măng Đen rồi mới đi Quy Nhơn.

Khúc qua đèo An Khê đang làm đường, toàn ổ khủng long, cạ gầm mấy lần.

Đoạn anh đi em chạy từ QN qua BMT mấy năm trước, đường xá cũng tàm tạm. Có nhiều đoạn tráng bê tông, hơi xót xe, nhưng đi ổn.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
bác đi mấy ngày, nếu dư dả thời gian thì từ SG chạy 1 mạch tới Phú Yên, nghỉ ngơi chơi 1 vòng hôm sau đi tiếp ra Quy Nhơn, khỏe người luôn

• Like
Reactions: huynhthanh47
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
bác đi mấy ngày, nếu dư dả thời gian thì từ SG chạy 1 mạch tới Phú Yên, nghỉ ngơi chơi 1 vòng hôm sau đi tiếp ra Quy Nhơn, khỏe người luôn
Nếu vậy, em nghỉ anh chủ nên nghỉ đêm ở Nha Trang, tắm biển, matxa cho khoẻ ngừi.

Sáng sớm hôm sau túc tắc ra PY, tham quan, chơi bời. Chiều chiều chạy đến QN, tham quan nhẹ vài nơi.

Ngày tiếp theo làm tour Eo Gió, Kỳ Co, Safari... thưởng thức ẩm thực.

Ngày thứ tư có thể theo QL1A & cao tốc về lại SG. Hoặc trãi nghiệm cung đường Tây Nguyên như anh phamminh gợi ý.

Hạng B2
28/12/09
116
104
53
Mới đi tháng 6/2023, 4 ngày thì nên chạy thẳng, 10h từ SG-QN. Lưu ý:
- Nên ghé chạm dừng chân cao tốc Dầu Giây xả nước vì mất thêm khoảng 3h để đến Cà Ná mới có chổ xả đàng hoàng
- Tháng 6 đi đường PY-Bình Định cũng sửa gần xong, giờ chắc ổn
- Qua Tuy Hòa và Sông Cầu đi thẳng vô trung tâm mà đi, đừng đi đường tránh (đường nhỏ, tải cont chạy chậm, đậu nhiều nên chạy không thoải mái)
Bổ sung, coi chừng tốc độ cao tốc Phan Thiết - Vĩnh Hảo (80kn/h), từ Cà Ná đến hết Ninh Thuận (cam nguội, cam nóng đủ hết - nhất đoạn Cà Ná - Phan Rang)

• Like
Reactions: huynhthanh47