Tập Lái
10/3/14
8
7
3
Xin chào anh chị,
Mình sắp có chuyến đi Bình Định về thăm quê bằng Oto tự lái.

Xin mọi người chia sẻ kinh nghiệm, cũng như cung đường đi về thuận tiện nhất!
Cám ơn mọi người.

Xin kinh nghiệm đi Bình Định bằng xe ô tô
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh từ SG mà muốn đi trong ngày thì khởi hành sáng sớm chút, khoảng 5:00 là vừa.

Chạy cao tốc Long Thành - Dầu Dây - Phan Thiết - Vĩnh Hảo. Đến VH thì ra khỏi cao tốc, ghé nhà hàng biển Vĩnh Hảo nghỉ ngơi, ăn trưa.

Tiếp đến anh chạy đến Nha Trang, có thể ghé cafe giải lao tí. Sau đó chạy 1 mạch đến Quy Nhơn. Qua hầm Đèo Cả, QL1.

Anh muốn chia làm 2 chặn, thì nên nghỉ 1 đêm ở Nha Trang. Đầy đủ tiện nghi, dịch vụ anh cần. Sáng ăn buffet xong, phi đến Quy Nhơn. Có thể tạt qua mấy quán ở Đầm O Loan nghỉ trưa, tham quan vài nơi ở Tuy Hoà, rồi thẳng tiến QN.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Anh từ SG mà muốn đi trong ngày thì khởi hành sáng sớm chút, khoảng 5:00 là vừa.

Chạy cao tốc Long Thành - Dầu Dây - Phan Thiết - Vĩnh Hảo. Đến VH thì ra khỏi cao tốc, ghé nhà hàng biển Vĩnh Hảo nghỉ ngơi, ăn trưa.

Tiếp đến anh chạy đến Nha Trang, có thể ghé cafe giải lao tí. Sau đó chạy 1 mạch đến Quy Nhơn. Qua hầm Đèo Cả, QL1.

Anh muốn chia làm 2 chặn, thì nên nghỉ 1 đêm ở Nha Trang. Đầy đủ tiện nghi, dịch vụ anh cần. Sáng ăn buffet xong, phi đến Quy Nhơn. Có thể tạt qua mấy quán ở Đầm O Loan nghỉ trưa, tham quan vài nơi ở Tuy Hoà, rồi thẳng tiến QN.
Chuẩn luôn. Dư dả thời gian thì ở Nha Trang vì xuất phát 5h sáng thì tới NT chỉ gần trưa thôi. Vẫn đạp tới Phú Yên hay Quy Nhơn vô tư chỉ có điều hơi đuối vì lái liên tục. Từ NT thì đi QL1A vắng, đẹp, chỉ lưu ý khi đi vào khu dân cư và khúc qua Phú Yên đường xấu, đang sửa.

Tập Lái
10/3/14
8
7
3

anh cho em hỏi thêm, nếu mình đi tuyến đường đó chắc khoảng 10 tiếng không anh? Em đi thời gian chỉ có 4 ngày thôi :D

• Like
Reactions: xtheskyx
Tập Lái
10/3/14
8
7
3
Chuẩn luôn. Dư dả thời gian thì ở Nha Trang vì xuất phát 5h sáng thì tới NT chỉ gần trưa thôi. Vẫn đạp tới Phú Yên hay Quy Nhơn vô tư chỉ có điều hơi đuối vì lái liên tục. Từ NT thì đi QL1A vắng, đẹp, chỉ lưu ý khi đi vào khu dân cư và khúc qua Phú Yên đường xấu, đang sửa.
em cám ơn anh nhé! em nghe nói mình tránh khúc đó bằng cách đi xuyên qua TP.Tuy Hòa không biết có đúng không anh?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
anh cho em hỏi thêm, nếu mình đi tuyến đường đó chắc khoảng 10 tiếng không anh? Em đi thời gian chỉ có 4 ngày thôi :D
Đúng anh.

Nếu anh giữ lịch trình & nghỉ ngơi vừa phải thì tầm 10-11 tiếng là từ SG tới QN (tránh ngày lễ kẹt xe cứng ngắt thôi).

Hồi 2017, chưa có tuyến CT Dầu Dây - Vĩnh Hão, chưa có hầm Đèo Cả, em chạy hơn 12h chút.

7/2023 vừa rồi từ QN em về đến NT chưa đến 4 tiếng. Nhưng em ngủ ở NT 1 đêm, sáng hôm sau phi về SG khoảng hơn 6 tiếng nữa.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Có mấy anh em vừa đi nè anh.

Em đi xe ghẻ nhưng chạy tốc độ tối đa cho phép (quen đường) nên ít bị trễ quá.

Nếu anh đi tà tà thì sẽ chậm hơn chút đỉnh, nhưng an toàn là trên hết nha.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
em cám ơn anh nhé! em nghe nói mình tránh khúc đó bằng cách đi xuyên qua TP.Tuy Hòa không biết có đúng không anh?
Tuyến nhanh nhất mà đỡ xấu nhất thì qua Hầm đèo cả - search GG map KCN Hòa Hiệp, rẽ xuống từ QL29 - đi đường ven biển tới thẳng đại lộ Hùng Vương qua Tuy Hòa, thẳng 1 mạch tới Quy Nhơn thì thôi. Đỡ được 1 khúc đường xấu + đông QL1 đồng thời có thể dừng check in Tháp Nghênh Phong.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
Nay tui mới biết cái hình thumbnail là do ông mod để chứ không phải của chủ post ...
cứ post nào liên quan tới QN là ổng sẽ để cái hình bà mặc váy vàng này để dẫn dụ mọi người :D