Hạng C
10/8/20
518
952
93
Chắc tết covi này hết đi rồi.. không biết tỉnh này qua tỉnh khác có bị quay đầu không các anh? Ngủ ks sợ dính 21 ngày là toi
Em cũng tính đi cho bà cả và f1 được ngao du chút, mà cũng lo như bác nên đang phân vân quá.

• Like
Reactions: nttanmam and PMH82
Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Băn xuống Vũng Tàu đi đương ven biển, vừa đẹp, vừa vui bác ơi

Hạng C
2/11/08
709
447
63
Cam Ranh có gì đâu mà nghỉ bác ơi. Về thì về hẳn Phan Thiết. Cứ bám QL1A mà đi thôi, đúng tốc độ thì 7.30 - 8 tiếng là tới nơi, nên chia chặng nghỉ SG - PT - NT và ngược lại.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bac hieu sai ý toi roi, tôi noi quang duong Phan thiet Nha trang.
250km mà a chạy 3 tiếng thì coi bộ phải đạp trên 100km/h mới kpj ,, vì trừ thời gian dừng đèn đỏ ngã tư các kểu

• Like
Reactions: nttanmam
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
View attachment 2411146
*Ảnh minh họa

Tết Âm Lịch này nhà em đi Nha Trang chơi mấy ngày, xuất phát từ sáng mồng 1 tết, chạy 1 mạch ra Nha Trang luôn. Sau đấy ngủ trong KS ở phố 1 đêm. Ngày sau ra Vinpearl chơi và ngủ 1 đêm. Ngày tiếp theo về Cam Ranh nghĩ lại 1 đêm, trưa mồng 4 xuất phát về lại Sài Gòn.

Các bác cho em hỏi nhìn Map thì thấy đi QL 1 là nhanh nhất. Nếu em muốn đi theo đường ven biển từ Phan Thiết tới Cam Ranh thì có xa hơn nhiều không và đường có dễ đi không vậy? Trước giờ em đi NT toàn đi tàu hoặc máy bay, lần đầu chạy xe thẳng ra NT.

Hi bác, mình chia sẻ kn cá nhân cho tuyến đường bác đi nhé.

- Đường ven biển từ Mũi Né đến Phan Rí Cửa đẹp: Nên đi.
- Đường ven biển Ninh Thuận từ Cà Ná đến hết Ninh Thuận cực đẹp: NÊN ĐI.
- Cả 2 cung đường ven biển trên đều đẹp hơn khi đi từ chiều PT ra NT. Nhưng nếu đi 2 cung ven biển này sẽ kéo dài thời gian di chuyển thêm 2h-3h nếu so với đi thẳng QL1. (do đường vòng nên xa hơn và đặc biệt là khó có ai đi đường này đạp nhanh dù đường vắng... Lý do: khó cưỡng lại cảnh quan trên đường nên chay tà tà để thưởng ngoạn và đôi khi tấp vào chộp ảnh.)

Do đó mình nghĩ bác nên đi thẳng từ SG đến Cà Ná (ăn trưa) và chọn đi ven biển Ninh Thuận để đến NT.

Chiều về từ Cam Ranh bác đi thẳng QL1 về Saigon luôn.

Đoạn ven biển Mũi Né - Phan Rí Cửa thì dành dịp khác đi. Vì nó gần nên cũng dễ có dịp trải nghiệm.

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Tết năm nay tình hình Covid hơi bị căng, đi chơi xa giống hên xui, ổ dịch bùng phát thì coi như là 21 ngày tu công quả.... :D

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
QL1 thì SG-Phan Thiết 3g30p, Phan Thiết - Phan Rang 2g30, Phan Rang - Nha Trang là 2g, tổng thời gian chưa tính ăn nghỉ là 8 tiếng, đó là bác chạy theo đúng tốc độ, có thể nhanh/chậm khoảng 30p do tình hình đường xá.

Đi đường biển thì nên đi đoạn QL55 qua Lagi, hoặc là ra Mũi Né đi đường Bàu Trắng, máu nữa thì chơi thêm đoạn Vĩnh Hy... đi kiểu này là hơi tốn thời gian nhưng ngắm cảnh, chụp hình được