Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tết Âm Lịch này nhà em đi Nha Trang chơi mấy ngày , xuất phát từ sáng mồng 1 tết , chạy 1 mạch ra Nha Trang luôn , sau đấy ngủ trong KS ở phố 1 đêm , ngày sau ra Vinpearl chơi và ngủ 1 đêm , ngày tiếp theo về Cam Ranh nghĩ lại 1 đêm , trưa mồng 4 xuất phát về lại Sài Gòn . Các bác cho em hỏi nhìn Map thì thấy đi QL 1 là nhanh nhất . Nếu em muốn đi theo đường ven biển từ Phan Thiết tới Cam Ranh thì có xa hơn nhiều không và đường có dễ đi không vậy ? Trước giờ em đi NT toàn đi tàu hoặc máy bay , lần đầu chạy xe thẳng ra NT .
Từ Phan thiết ra Nha trang, đường QL1A có dãy phân cách cứng nên chạy nhanh và an toàn hơn đoạn SG-PT, rất dể chạy.
Nếu từ Phan thiết bác muốn đi đường ven biển (cũng nên đi cho biết) thì chỉ xa hơn khoảng 40, 50km bù lại được ngắm cảnh bên núi bên biển tuyệt đẹp. Đường khá tốt sedan chạy bình thường, thường gia đình lúc đi còn khỏe nên theo đường ven biển, lúc về sau khi tham quan các nơi thấm mệt thì theo QL1A về thẳng cho nhanh.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Tết Âm Lịch này nhà em đi Nha Trang chơi mấy ngày , xuất phát từ sáng mồng 1 tết , chạy 1 mạch ra Nha Trang luôn , sau đấy ngủ trong KS ở phố 1 đêm , ngày sau ra Vinpearl chơi và ngủ 1 đêm , ngày tiếp theo về Cam Ranh nghĩ lại 1 đêm , trưa mồng 4 xuất phát về lại Sài Gòn . Các bác cho em hỏi nhìn Map thì thấy đi QL 1 là nhanh nhất . Nếu em muốn đi theo đường ven biển từ Phan Thiết tới Cam Ranh thì có xa hơn nhiều không và đường có dễ đi không vậy ? Trước giờ em đi NT toàn đi tàu hoặc máy bay , lần đầu chạy xe thẳng ra NT .
.... cao tốc sg-dg- ql1- Nha trang, la đường dể đi và nhanh nhất. Theo ..tình hình các mùa tết trước, xxx sẽ "xả" đường cho xe chạy (3 ngày). tuy nhiên cần chạy đúng theo biển báo (tốc độ) vì mổi năm, mổi lúc sẽ khác nhau.
-Hầm thủ thiêm-dầu giây : 30-45P (mình từng chạy dầu giây-long thành :16 phút/ 32 km)
-Dầu giây-phan thiết : 130 km, ngày thường đi tầm 3h, nếu sáng M1 đi sớm chắc tầm 2h
- phan thiết- nha trang: 250km, ngày thường đi tầm 4h, tết rút lại tàm 3h
nếu chạy đúng tốc độ ( thay vì chạy 90kmh, ta k nhớ nên chạy 60kmh), có người "canh biển báo" thì sài gòn-nha trang tầm 6.5-7.5h. mình từng đi sáng m1 tết, từ hầm thủ thiêm-ninh hòa (xa hơn nha trang 30km), 10h sáng xuất, 17h30 tới ninh hòa, chạy "thiếu tốc độ" nhiều đoạn!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đi đúng ngày mùng 1 về đúng mùng 5. Chuyến đi của bác sẽ rất thông thoáng, chuyến về có khả năng rất vất vả.

Chuyên đi cứ tạt vào Phan thiết chạy đi Mũi né, Bàu trắng rồi chạy thẳng ra Phan rí
Không tư vấn bác chạy ven biển theo đường Cổ thạch bãi đá 7 màu.
Từ Cà ná, có thể đi cung ven biển vào Phan rang, đi Vịnh Vĩnh hy rồi ra Bình Hưng , thẳng đến Ba ngòi vào Cam ranh.

Chuyến về nên làm 1 đường thẳng Cam Ranh - Sài gòn theo QL. 1

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Đoạn Dầu Dây => PT sáng mùng 1 chắc vắng xe, bác cứ theo QL1 mà đi.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Từ PT đi NT : Ngày thường đã vắng, đi ngày 1 Tết càng vắng. Chạy QL1 là khỏe nhất
Dưới đây là hành trình gần nhất
Tới đây nếu muốn khám phá cung đường Phan Rang - Vịnh Vĩnh Hy thì xem clip này, quãng đường khá xa so với đi QL1A :

Tập Lái
30/12/20
6
7
3
35
Saigon
Đường ven biển từ Phan Thiết tới Cam Ranh rất đẹp nha, khoảng cách ko còn là vấn đề :) Chúc bác và gia đình có chuyến đi Tết an toàn và nhiều kỉ niệm vui !

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Hơn 400 cây chuối mà đi 3 tiếng, anh đang ngủ mơ hay chưa bao giờ đi Nha trang, 3 tiếng chỉ đến PT thôi anh (nếu dường vắng + chạy nhanh)
Năm rồi em có chạy từ Phan Thiết ra Cam Ranh. Chạy đúng tốc độ thì tầm 3 tiếng 45 phút đến 4 tiếng. Đoạn chạy nhanh nhất là 80-90 km/h; có 1 số đoạn là 50 km/h nên không thể nào đi 3 tiếng mà tới được.

Nên đi từ Phan Thiết đến Nha Trang khả năng cao là hơn 4 tiếng.

• Like
Reactions: ZippoCNT and PMH82
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Tết thì vắng...cứ đúng tốc mà chạy thì...sài gòn nha trang tầm 450km chạy phải tầm hơn 8 tiếng... nên đi quốc lộ từ sài gòn đến phan thiết...còn muốn cung biển thì từ ninh thuận đi cung Vĩnh hy ra Bình Tiên rồi ra lại quốc lộ đi Nha trang...Bác nên xuất phát sớm chứ em chạy từ sài gòn đến ninh thuận xuất phát từ 8h đến đó cũng 15h...