Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Tết này em định du lịch từ mùng 2 theo tuyến SG - Phan Thiết - Đà Lạt, đoạn đường từ Phan Thiết -Đà Lạt chưa đi lần nào nên khong biết khó dễ hay đèo dốc ra sao, nhờ các bác tư vấn giúp em đường đi và các lưu ý ạ, xin cảm ơn các bác , em search trên gg map thì đi đường như này đúng không ạ?

Xin kinh nghiệm đường Phan Thiết - Đà Lạt Tết âm lịch
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: minhhai00
Hạng D
16/11/20
2.647
7.896
113
37
Đường xấu, ổ gà nhiều, thưa dân, đi mà có sự cố thì tự xử chứ quanh đó cũng ko có tiệm sửa xe. Đi leo đèo nên chú ý các xe nặng như xe khách, xe tải đang đổ đèo, lên đèo thì nhường, xe lớn, dài nên tới chỗ khúc cua thường họ chen thêm 1 tí lane qua chiều đường ngược lại, nhẫn nhịn là hạnh phúc, bon chen là cả 2 cùng khổ. Chả cần bắn tốc độ gì đâu, chỉ những ai muốn đổi xe hay đổi đời mới chạy nhanh trên khúc đường này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Tham khảo trong chỗ này nha anh..
Tết này em định du lịch từ mùng 2 theo tuyến SG - Phan Thiết - Đà Lạt, đoạn đường từ Phan Thiết -Đà Lạt chưa đi lần nào nên khong biết khó dễ hay đèo dốc ra sao, nhờ các bác tư vấn giúp em đường đi và các lưu ý ạ, xin cảm ơn các bác , em search trên gg map thì đi đường như này đúng không ạ

Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Cảm ơn các bác, em thấy các bác khuyên nên đi ql28 tới di linh đường tốt hơn so với ql28b hoặc ra Phan Rang theo Ql27 lên Đà Lạt đúng không ạ, theo các bác nên đi tuyến nào ok, e chủ yếu thích đường tốt xa chút cũng được

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33
Cảm ơn các bác, em thấy các bác khuyên nên đi ql28 tới di linh đường tốt hơn so với ql28b hoặc ra Phan Rang theo Ql27 lên Đà Lạt đúng không ạ, theo các bác nên đi tuyến nào ok, e chủ yếu thích đường tốt xa chút cũng được
Vậy thì anh ra PR đi QL27 là hợp lý nhất

Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Em cũng xin các bác chia sẻ thêm chỗ dừng nghỉ, ăn uống tốt đoạn phan thiết - phan rang - ql27

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Em cũng xin các bác chia sẻ thêm chỗ dừng nghỉ, ăn uống tốt đoạn phan thiết - phan rang - ql27
Phan Thiết - Phan Rang 150km, đường rộng, vạch rõ ràng, nhiều đoạn 60, nhưng có đoạn 90 bù lại thời gian. Khoảng 2.5 tiếng. Anh đi đường ven biển ở Bàu Trắng cho vắng xe.
Phan Rang - Đà Lạt 110km, đường đèo, khoảng 2.5 tiếng.
Anh canh theo đó mà coi dừng nghỉ chỗ nào cho hợp lý. Em thấy ra Phan Rang, ăn nghỉ trưa rồi lên tiếp ĐL là tiện nhất.
Phan Rang thì em hay ăn cơm gà Khánh Kỳ, chỗ công viên. Giá cũng không thấp, nhưng chấp nhận được. Ngoài ra cũng có quán cơm phần bình dân..
Nếu đi quá lên, khúc Ninh Sơn trước khi leo đèo cũng có vài quán cơm gà.
Thiệt ra, ăn uống dọc đường, còn tùy mình đi với ai. Đi với nhà, có em bé, ăn uống quán lịch sự chút. Còn như em đi cày, tiện đâu ghé đó, cơm bình dân hay nhiều khi vô vùng vắng, mì gói qua bữa, thì không bàn.. :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Thiệt ra, ăn uống dọc đường, còn tùy mình đi với ai. Đi với nhà, có em bé, ăn uống quán lịch sự chút. Còn như em đi cày, tiện đâu ghé đó, cơm bình dân hay nhiều khi vô vùng vắng, mì gói qua bữa, thì không bàn.. :)
Kỷ niệm chuyến đi với mod thì được thưởng thức món "mì gói đăc biệt" sau khi chạy hết cung đường ổ gà 28B về 716 Bàu trắng.Xin kinh nghiệm đường Phan Thiết - Đà Lạt Tết âm lịchXin kinh nghiệm đường Phan Thiết - Đà Lạt Tết âm lịch

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Ra Phan Rang làm dĩa cơm gà Khánh Kỳ rồi đi QL27 cho nó êm anh ơi. Đi du lịch cùng gia đình thì đi đèo Ngoạn Mục và D'ran cho nó thi vị, đằng nào nó cũng mất 1 ngày đi xe rồi. Từ Phan Rang lên tới chân đèo Ngoạn Mục thì cẩn thận cái chân, đạp quá dính ráng chịu (đoạn này chỉ có 1 chỗ đường xấu do giao nhau với tuyến cao tốc đang thi công), còn QL1 thì biển báo đầy đủ rồi.
Dọc đường chả có quán nào ngon, nếu đường vắng thì tới Phan Rang dùng bữa rồi lên Đà lạt, còn nếu không thì ghé quán Tazon ngay QL dùng bữa. Mình toàn đi vậy.

Chỉnh sửa cuối: