Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Trong 3 phương án để đi từ Phan Thiết lên ĐL, thì em thấy phương án này dung hòa về khoảng cách và điều kiện đường xá nhất: đường xa hơn chút, nhưng không quá vắng, đảm bảo an toàn hơn. Nên đi trước 15h, trễ hơn thì vắng xe hẳn.

Bữa trước, em chơi ở Dục Thanh (Phan Thiết) tới 11h mới bắt đầu đi. Leo đèo khoảng này thì còn thấy người và xe cộ.. Tới Di Linh khoảng 13h30 ăn trưa luôn. Bữa em đi (lễ Quốc Khánh) lên đèo được chút là mưa tối mặt tới Di Linh luôn, tầm nhìn khoảng 5m thôi, nên em đi thẳng chứ hông ghé dừng. Thấy trên đỉnh đèo có 1-2 quán cafe view núi, dân phượt ghé nhiều, có miễn phí chuối rừng.
Hoặc anh ăn xong ở PT rồi 13h đi, tới Di Linh chắc khoảng 16h cũng được. Từ Di Linh đên Đà Lạt thì khỏe rồi.

Lưu ý duy nhất thì đèo này khá dài và dốc lên thôi. Đường không tốt như QL1/QL20 nhưng cũng không xấu gì hết, đi được. Xe bảng 49 nó kéo rào rào, còn mình chưa quen đường thì chạy từ từ thôi.
Cảm ơn bác, em tính khoảng 10h khởi hành tới di linh khoảng 1h ăn trưa là đẹp, cho em hỏi thăm các bác di linh ăn trưa quán nào ok dịp mùng 4 tết

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Cảm ơn bác, em tính khoảng 10h khởi hành tới di linh khoảng 1h ăn trưa là đẹp, cho em hỏi thăm các bác di linh ăn trưa quán nào ok dịp mùng 4 tết
Tết thì em hông ý kiến nha anh, chưa đi lần nào... :D
Ngày thường thì cơm tấm sườn, cơm gà nhiều quán lắm.. giá 30-50k thôi. Em dân miền tây nên hay ăn quán Cơm tấm Cô ba Cần Thơ, hướng lề ĐL-SG ..

• Like
Reactions: abcmorning
Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Theo tình hình em biết nếu đi dịp tết từ mùng 2 đến mùng 5 là kẹt xe từ cao tốc liên Khương đến đèo pren luôn phải không ạ, bác nào biết tình hình năm trước cho em ý kiến với ạ

Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Theo tình hình em biết nếu đi dịp tết từ mùng 2 đến mùng 5 là kẹt xe từ cao tốc liên Khương đến đèo pren luôn phải không ạ, bác nào biết tình hình năm trước cho em ý kiến với ạ
Thì đi đèo Mimosa, máu nữa thì đi đường qua ngả Tà Nung

• Like
Reactions: abcmorning
Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Em mới đi sáng mùng 4, theo ql 28b qua đại ninh, đường chỉ hơi xấu, xe chạy bình thường, một số chổ có ổ gà phần lớn ở đoạn tỉnh Bình Thuận, chắc em đi tết nên đường vắng, chạy khoảng 3h30 ' là tới đà lạt, đường hơi nhỏ