Hạng C
6/3/12
803
451
63
Em cũng xin các bác chia sẻ thêm chỗ dừng nghỉ, ăn uống tốt đoạn phan thiết - phan rang - ql27
- Tại Phan Rang có tiệm cơm gà Khánh Kỳ sạch sẽ, mát mẻ, đồ ăn ngon và giá cả phù hợp.
- Đi Quốc lộ 27 lên Đà Lạt chỉ mất khoảng 2h chạy xe, đường đẹp nên bác đến đỉnh đèo (giáp ranh giữa Ninh Thuận và Lâm Đồng) là có trạm dừng chân để uống nước, vệ sinh và đặc biệt là view cực đẹp. Nhớ chụp hình chỗ này nhé

Bác nhớ đi đèo chậm thôi và không vượt thì rất an toàn :)

Xin kinh nghiệm đường Phan Thiết - Đà Lạt Tết âm lịch

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Làm phát ra Nha Trang vui chơi ăn uống rồi qua Đà Lạt hưởng thụ xong thả mo về Sài Gòn :):)
Đường xá đèo dốc chả cần quan tâm nhiều đâu, đi chơi mà.

• Like
Reactions: abcmorning
QL 28 Phan Thiết - Di Linh : đường bên BT ổn, phía LĐ là đường nhỏ và xấu ( Tết nào cũng đi )
QL28- An Lâm Đông Giang- Ql55 Phan Thiết - Bảo Lộc : bên BT đường đẹp 2/3, phía LĐ xấu 2/3, dốc khá cao ( mới đi hôm 1/1 )
QL 28b mình chưa đi
QL 27 Phan Rang Đà Lạt : 1/3 đường hơi xấu. Đèo đẹp hơn mấy đường kia ( đi hồi tháng 7/2022)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn các bác, em sẽ đi khoảng 10h đến phan rang 1h ăn trưa cơm gà Khánh Kỳ, sau đó thong thả leo đèo lên Đà Lạt khoảng 4h tới
Leo đèo Ngoạn Mục vừa xong nhớ rẽ phải ql20 cũ lên đèo D'ran về hướng Xuân trường, đường đẹp cảnh đẹp. Đừng chạy thẳng ql27 ra Đức trọng đường xa hơn, xấu hơn, và mất phí cao tốc LK.

Hạng D
26/3/15
1.350
20.200
113
Bác đi như Google cũng được, mình mới đi hôm tháng 12/2022, QL28B (đèo Đại Ninh) đường xấu hơn QL28 (đèo Gia Bắc), nhưng do gia đình mình thích cái "mát mắt" của đường đèo nên mình đi QL28B thấy chỉ có phía bên Đức Trọng đường xấu, còn lại tương đối ổn.

Hạng B1
13/10/10
71
138
33
Sau khi báo cho bà xã chọn tuyến đi, thì bà đã chốt đi tuyến đường ql28 ra di linh xong theo ql20 lên Đà Lạt, vậy nhờ các bác giúp em những lưu ý và trạm dừng đoạn này ạ, cảm ơn các bác

• Like
Reactions: lazzy_vn and nvada
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Sau khi báo cho bà xã chọn tuyến đi, thì bà đã chốt đi tuyến đường ql28 ra di linh xong theo ql20 lên Đà Lạt, vậy nhờ các bác giúp em những lưu ý và trạm dừng đoạn này ạ, cảm ơn các bác
Trong 3 phương án để đi từ Phan Thiết lên ĐL, thì em thấy phương án này dung hòa về khoảng cách và điều kiện đường xá nhất: đường xa hơn chút, nhưng không quá vắng, đảm bảo an toàn hơn. Nên đi trước 15h, trễ hơn thì vắng xe hẳn.

Bữa trước, em chơi ở Dục Thanh (Phan Thiết) tới 11h mới bắt đầu đi. Leo đèo khoảng này thì còn thấy người và xe cộ.. Tới Di Linh khoảng 13h30 ăn trưa luôn. Bữa em đi (lễ Quốc Khánh) lên đèo được chút là mưa tối mặt tới Di Linh luôn, tầm nhìn khoảng 5m thôi, nên em đi thẳng chứ hông ghé dừng. Thấy trên đỉnh đèo có 1-2 quán cafe view núi, dân phượt ghé nhiều, có miễn phí chuối rừng.
Hoặc anh ăn xong ở PT rồi 13h đi, tới Di Linh chắc khoảng 16h cũng được. Từ Di Linh đên Đà Lạt thì khỏe rồi.

Lưu ý duy nhất thì đèo này khá dài và dốc lên thôi. Đường không tốt như QL1/QL20 nhưng cũng không xấu gì hết, đi được. Xe bảng 49 nó kéo rào rào, còn mình chưa quen đường thì chạy từ từ thôi.

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
QL 28 Phan Thiết - Di Linh : đường bên BT ổn, phía LĐ là đường nhỏ và xấu ( Tết nào cũng đi )
QL28- An Lâm Đông Giang- Ql55 Phan Thiết - Bảo Lộc : bên BT đường đẹp 2/3, phía LĐ xấu 2/3, dốc khá cao ( mới đi hôm 1/1 )
QL 28b mình chưa đi
QL 27 Phan Rang Đà Lạt : 1/3 đường hơi xấu. Đèo đẹp hơn mấy đường kia ( đi hồi tháng 7/2022)
Em cũng mới đi Phan Thiết - Bảo Lộc bữa 1-1, dọc đường hông thấy anh đá đèn mời cf gì hết.. :D :D
Em thấy QL55 lên BL đẹp hơn và ít dốc hơn QL28 nhiều. Đi hoàn toàn không cảm giác gì như khi đi QL 28.. hì hì.