Hạng D
17/8/09
3.328
29.424
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
View attachment 2273013

Tình hình là cuối tháng này, em lên kế hoạch ghé Vinpearl Tây Ninh (3N2Đ) đi chơi du lịch kết hợp thăm thú tòa thánh và núi bà.
  1. Xin kinh nghiệm đi tuyến nào tránh ngập và kẹt xe? (em ở khu vực Emart Gò Vấp)
  2. Tình hình tốc độ các đoạn trên cung đường này? Em nghe nói khu vực không thích ăn bánh mì.
  3. Các điểm dừng chân cũng như ăn uống mang nét đặc trưng riêng của khu vực. Cũng như thăm thú mới lạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác
1 ngày là xong thôi a. Ko cần phải ở lâu đâu.
HỒ DẦU TIẾNG...mát và có di chuyển sang quán Núi lỡ ăn Cá Lăng, Cá Xác rau lang...
Xin kinh nghiệm đường xá Sài Gòn đi Tây Ninh

Đỉnh Bà Đen... nắng và không có gì ngoài cái nhà ga và vài cái tiẻu

Toà Thánh.. ra ngoài khuôn viên thì tìm mấy xe bán bánh lọt sương sa... ăn bao ngon.

Gần trong núi. A tìm GG quán Ma Thiên Lãnh, gọi con gà ăn, và đi ngắm cảnh. Cũng vui và thiên nhiên.
Không thì cứ alo cho @Ẩn sĩ quận Sáu hỏi ảnh bjo em muốn a-z ảnh hướng dẫn cho.

Tập Lái
6/5/18
27
15
3
44
Bác giới thiệu quê hương đúng chất, nhất là chuyện dân TN hiền khô à, có tui với Bác nữa đấy :))) nhưng bác quên giới thiệu
  1. bò tơ Tây Ninh. Ôi lên TN là phải ăn bò nhé (nướng, lẫu... ngon mà lại rẻ mới hay ngen, nhứ nói chủ quán là không cho bột ngọt vào nếu không thích nha, chứ kg là ăn đã luôn đấy :))
  2. về, nhớ ghé Gò Dầu mua đặc sản là các loại bánh tráng làm siêu lòng bao cô gái thích ăn vặt và đây là món đặc sản xuất đi nhiều nơi có SG nhé, các loại muối ớt dù Tây Ninh không có biển :))
  3. nếu tranh thủ về sớm trước 4:30 thì ghé nước mía vườn cau ở củ chi (hết TN rồi) , search google quán rất nổi tiếng, ghé uống ly nước mía, ăn khoai mì rất ngon , khoẻ rồi chạy về nhà kết thúc hành trình.
chúc bác du lịch quê tui vui khoẻ an toàn
Thêm bổ sung với Bác:
  • Bò tơ ăn quá 2 Reng đường Ng.Văn Rốp
  • Ăn sáng bánh tráng cuốn, bánh canh giò dì Út Lành cửa số 2 Tòa Thánh chạy vô 500m bên trái. Bao ngon, mấy quán ở Trảng Bàng kg vé (đi trước 8g nhé trễ hết đồ ngon).
Còn nhiều quán

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Thêm bổ sung với Bác:
  • Bò tơ ăn quá 2 Reng đường Ng.Văn Rốp
  • Ăn sáng bánh tráng cuốn, bánh canh giò dì Út Lành cửa số 2 Tòa Thánh chạy vô 500m bên trái. Bao ngon, mấy quán ở Trảng Bàng kg vé (đi trước 8g nhé trễ hết đồ ngon).
Còn nhiều quán
Còn nhiều bác ơi.

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em ở Q12 thấy bác nên đi Quang Trung qua Tô Ký, bỏ qua QL 22 đoạn An Sương luôn. Đi hết Tô Ký tới chợ Hóc Môn là ra lại QL22 chỗ ngã 3 Hồng Châu, đường trong nhưng đi nhanh hơn ngoài QL 22

• Like
Reactions: HPhuong
Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Em hay đi cao tốc qua đức hòa lên trảng bàng. Đi trễ ql22 kẹt lắm. Xa hơn tốn thêm 25k mà thời gian vẫn như nhau, đỡ nhích chung với cont sau đít. Vô trảng bàng ngay bến xe thường có bắn. Đoạn vô TT gò dầu cũng hay bắn.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Mong sao đến năm 2025 là có cao tốc Tp. HCM-Mộc Bài (Tây Ninh) chạy nhanh hơn.
Sau này em định mở Home stay tại Tây Ninh làm tour du lịch luôn.
Các bác thấy sao?

Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
1 ngày là xong thôi a. Ko cần phải ở lâu đâu.
HỒ DẦU TIẾNG...mát và có di chuyển sang quán Núi lỡ ăn Cá Lăng, Cá Xác rau lang...
View attachment 2275390View attachment 2275391
Đỉnh Bà Đen... nắng và không có gì ngoài cái nhà ga và vài cái tiẻu
View attachment 2275392View attachment 2275393
Toà Thánh.. ra ngoài khuôn viên thì tìm mấy xe bán bánh lọt sương sa... ăn bao ngon.
View attachment 2275394

Gần trong núi. A tìm GG quán Ma Thiên Lãnh, gọi con gà ăn, và đi ngắm cảnh. Cũng vui và thiên nhiên.
Không thì cứ alo cho @Ẩn sĩ quận Sáu hỏi ảnh bjo em muốn a-z ảnh hướng dẫn cho.
sao Dầu Tiếng không thả ít con vịt xuống cho các anh chị đạp chơi ha :)

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Ý muốn nói quãng đường ngắn nên có cần thiết phải hỏi như vậy? Nếu chịu khó lên google map sẽ thấy. Chẳng liên quan chuyện quên não gì ở đây nhé. Đừng có hở chút là dùng mấy từ như tụi trẻ trâu vậy.
BÁC CÓ THỂ IM LẶNG, TRÔNG SẼ ĐẸP TRAI HƠN KHI MỞ MỒM NHÉ