Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Bác giới thiệu quê hương đúng chất, nhất là chuyện dân TN hiền khô à, có tui với Bác nữa đấy :))) nhưng bác quên giới thiệu
  1. bò tơ Tây Ninh. Ôi lên TN là phải ăn bò nhé (nướng, lẫu... ngon mà lại rẻ mới hay ngen, nhứ nói chủ quán là không cho bột ngọt vào nếu không thích nha, chứ kg là ăn đã luôn đấy :))
  2. về, nhớ ghé Gò Dầu mua đặc sản là các loại bánh tráng làm siêu lòng bao cô gái thích ăn vặt và đây là món đặc sản xuất đi nhiều nơi có SG nhé, các loại muối ớt dù Tây Ninh không có biển :))
  3. nếu tranh thủ về sớm trước 4:30 thì ghé nước mía vườn cau ở củ chi (hết TN rồi) , search google quán rất nổi tiếng, ghé uống ly nước mía, ăn khoai mì rất ngon , khoẻ rồi chạy về nhà kết thúc hành trình.
chúc bác du lịch quê tui vui khoẻ an toàn
Thanks bác, mình vừa đi về. Đã ghé hết. Sẵn coi vài lô đất gần đó :D

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
I.ĂN SÁNG:
1. Hủ tiếu Ba Tòi: nằm gần ngã 3 Ngô Gia Tự và Trương Quyền (google map). Quán ko tên nên ko chắc thì hỏi người ta nha.
Đối diện có quán cơm sườn ngon lắm.
  1. Hủ tiếu mì Đại Hưng: nằm trên đường Lê Lợi, đoạn giữa đường 30/4 và Trần Hưng Đạo (gần nhà em kkk).
  2. Phở Nam Thành: nằm trên đường 30/4 gần ngã 3 Mít Một. Bác đi từ SG về TN, tới cổng chào vô Thành phố Tây Ninh có cái ngã 3 có đèn xanh, đỏ; Bác chạy qua ngã 3 nhìn bên tay trái có quán phở Nam Thành nha.
II. ĂN TRƯA:
  1. Quán cơm cây me: nằm ngay ngã 4 Nguyễn Thái Học và Lê Lợi.
  2. Quán cơm Phú Hào: nằm trên đường Trương Quyền nha bác.
  3. Các quán lẫu bò, gà, trâu, blah blah... bác tìm trên google nha.
III. ĂN TỐI:
1. Ở Thành phố Tây Ninh thì xuống Chợ Đêm ở Cầu Quan ăn uống nhe: ốc các loại, hủ tiếu, mì, chè Bà Trình nổi tiếng. Gợi ý cho bác luôn là ghé quán Tàu Khánh nhe, anh chủ tên Cường rất dễ thương. Xe thì đậu trước tượng đài rồi đi bộ ăn nhe (không có thu phí nha).
Trên đường Nguyễn Thái Học cũng bán nhiều đồ ăn vặt bác chạy ra găng ti tìm nha.
2. Ở Thị xã Hòa Thành thì bác đi con đường Hùng Vương nha (google map nha bác), đường đó bán quán ăn nhiều lắm.
=> Túm cái quần lại em chúc Bác đi chơi vui vẻ, an toàn và giữ gìn sức khỏe nhe.
Chuẩn bác, mình vừa đi về.
Bổ sung thêm:
ĂN SÁNG: ghé cầu quang, đậu xe phía tượng đài khu chợ đêm bác nói, kế bên có quán hủ tiếu óc heo khá ngon và đông (nên thử). Mình ko nhớ rõ tên quán, hình như Kim Long.
ĂN TRƯA: mình ghé LONG TRUNG quán, dạng hồ câu và nhà chòi. Rất đồng quê. Món ăn rẻ và vừa miệng. Nên thử "Mắm chua thịt luộc" đặc sản luôn nha.

• Like
Reactions: ngthaiphongtani
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Bác BD qua đường Dầu Tiếng hả? Bác có đi đường bờ hồ về Tòa Thánh? Nay nó ra sao? 2 năm trước em đi như nhảy ngựa vì máy cày chở khoai mì băm nát.
Em có đảo qua, đường tráng nhựa gần hết, nhưng có chỗ cũng gồ ghề. Khi về e đi đường ngã 3 đất sét ghé dầu tiếng. Đường xấu hơi hẹp và nhiều tải. Nhưng cũng ko khó đi, né giờ tan tầm vì công nhân ùa ra rất đông.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Mấy món đặc sản thằn lằn núi, ốc bác chủ có thể ghé các quán nằm ở bờ kênh Tây. Bác search google quán Điền Thanh hoặc Cây Phượng rồi tìm đường đi. TN bác chạy đúng thì khỏi lo, không có trò bẩn. Em đi chưa bao giờ bị CSGT TN vẫy cả.
Em cũng nghe nói, món đó, mà phải đặt trước, nên cũng chưa có dịp thử. Ở đây cũng ko có tình trạng bắt láo.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Hello đồng hương!

Đi QL 22 đến Trảng Bàng, nếu rẽ đường DT 784 về hướng Dương Minh Châu, đường ngon hơn nhưng thường xuyên có bắn tốc độ ở những nơi có biển vào khu dân cư- mình thích đi đường này, để ý mấy xe ngược chiều đá đèn là có bắn. Đi lần đầu thì Ql 22 thẳng tiến, đến Gò Dầu coi chừng đi lạc qua biên giới Cam :)
Chuẩn bác. E cũng đi đường này, rẽ hướng bàu năng, đâm thẳng là tới. Bị cái khúc Bàu Năng, đường nhỏ, mà các cô chú xe đạp ỉn ỉn ra rẽ và thắng bất chợt.

Hạng B2
23/2/12
263
158
43
Chuẩn bác, mình vừa đi về.
Bổ sung thêm:
ĂN SÁNG: ghé cầu quang, đậu xe phía tượng đài khu chợ đêm bác nói, kế bên có quán hủ tiếu óc heo khá ngon và đông (nên thử). Mình ko nhớ rõ tên quán, hình như Kim Long.
ĂN TRƯA: mình ghé LONG TRUNG quán, dạng hồ câu và nhà chòi. Rất đồng quê. Món ăn rẻ và vừa miệng. Nên thử "Mắm chua thịt luộc" đặc sản luôn nha.
Đúng rồi Bác, quán Kim Long ăn ngon lắm á mà mình quên giới thiệu bác kkkk

• Like
Reactions: Kitaro
Hạng B2
Mong sao đến năm 2025 là có cao tốc Tp. HCM-Mộc Bài (Tây Ninh) chạy nhanh hơn.
Sau này em định mở Home stay tại Tây Ninh làm tour du lịch luôn.
Các bác thấy sao?
2 tuần trc em mới đi 1 vòng Suối trúc - hồ dầu tiếng - ma thiên lãnh - ở Tây ninh ngủ tại homestay Tama house. Đường về đi chùa Gò kén & tháp cổ Bình Thạnh.
Em thấy Tây Ninh đẹp quá trời. Đường phố rộng rãi, nhà cửa mới đẹp đẽ, mê qtqđ :D
Mai mốt mở homestay xong du lịch camping xung quanh đó cũng đc á bác :). Ko biết đất TN giờ nhiêu ha mấy bác.

• Like
Reactions: MEXEHANGHIEU
Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
2 tuần trc em mới đi 1 vòng Suối trúc - hồ dầu tiếng - ma thiên lãnh - ở Tây ninh ngủ tại homestay Tama house. Đường về đi chùa Gò kén & tháp cổ Bình Thạnh.
Em thấy Tây Ninh đẹp quá trời. Đường phố rộng rãi, nhà cửa mới đẹp đẽ, mê qtqđ :D
Mai mốt mở homestay xong du lịch camping xung quanh đó cũng đc á bác :). Ko biết đất TN giờ nhiêu ha mấy bác.
Tùy vị trí bác,
Ở vùng sâu vùng xa thì 1ha khoảng 1,2-1,5 tỉ, còn gần trung tâm thì chắc không dưới 5 tỉ/ha..
Nhà em có 2 ha đất trồng cây lâu năm, gần trung tâm, hiện giờ là 2 ha nhãn, mai mốt về hưu chắc em mở home stay. Mấy bác nhớ ủng hộ em nhé!
Ở Sài Gòn, nhà mặt tiền (hẻm) cũng thấy chán quá trời
:p.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Hello đồng hương!

Đi QL 22 đến Trảng Bàng, nếu rẽ đường DT 784 về hướng Dương Minh Châu, đường ngon hơn nhưng thường xuyên có bắn tốc độ ở những nơi có biển vào khu dân cư- mình thích đi đường này, để ý mấy xe ngược chiều đá đèn là có bắn. Đi lần đầu thì Ql 22 thẳng tiến, đến Gò Dầu coi chừng đi lạc qua biên giới Cam :)
Nghe nói có đoạn nhỏ khó đi hả bác? Còn đi thẳng QL22 là qua QL22B vào TP Tây Ninh trước đúng không bác? Em lái mới nên tìm đường dễ đi, có cảnh đẹp.