Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
View attachment 736487 Chào mọi người ạ. Tình hình là em sắp ra showroom Kia để xem xe Kia Cerato 2.0 màu trắng để bên Showroom đi đăng ký xe. Anh em cho em ít kinh nghiệm kiểm tra xe với ạ ! Và sau khi bên showroom đăng ký xong thì cần kiểm tra lại những gì ạ ? Xin cho em chút kinh nghiệm vì đây là lần đầu của em ạ !!! Cảm ơn mọi người rất nhiều.[pagebreak][/pagebreak]
Bác lưu ý mấy điểm sau:
1. Chốt ngày giờ từ lúc nhận xe tại đại lý, chạy về nhà để kịp giờ cúng xe mới (nếu có).
2. Đi 1 vòng quanh xe coi có bị xước kg, kiểm tra lại các món được tặng.
3. Bác phải hỏi kỹ xe bác được giao là xuất xưởng từ tháng/năm nào? càng gần ngày mua thì càng tốt, chứ xe xuất xưởng xong thì thường nằm ngòai bãi dầm mưa dãi nắng. Bác kiểm tra cái này khi nhận hồ sơ từ saler có cái phiếu xuất xưởng ah.
4. Biển số xe có thể biết trước 2 số đầu, hiện được cấp theo địa bàn lưu trú của chủ xe (theo sổ hộ khẩu) nhưng có thể đổi được. Ví dụ: biển số 12x.xx, nếu Bác kg thích số 12 thì có thể đổi bấm số ở chỗ khác, hiện có 3 chỗ: Nơ Trang Long, Suối Tiên, An Sương.
Chúc Bác có xe và lái xe an toàn.

Tập Lái
18/12/14
37
12
8
Nhìn cảm quan bên ngoài xem có bị trầy xước gì khi người ta mang xe đi đăng ký hay không, phụ tùng theo xe đủ không.Như vậy thôi.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Xe mới thì soi cho kỹ chứ trong hãng đưa ra họ cũng check chán rùi

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
bác chủ nhớ lấy xe về thì làm 1 bài test xe mới thế nào để ae bít cảm nhận nha...:D:D:D:D:D:D

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Bác lưu ý mấy điểm sau:
1. Chốt ngày giờ từ lúc nhận xe tại đại lý, chạy về nhà để kịp giờ cúng xe mới (nếu có).
2. Đi 1 vòng quanh xe coi có bị xước kg, kiểm tra lại các món được tặng.
3. Bác phải hỏi kỹ xe bác được giao là xuất xưởng từ tháng/năm nào? càng gần ngày mua thì càng tốt, chứ xe xuất xưởng xong thì thường nằm ngòai bãi dầm mưa dãi nắng. Bác kiểm tra cái này khi nhận hồ sơ từ saler có cái phiếu xuất xưởng ah.
4. Biển số xe có thể biết trước 2 số đầu, hiện được cấp theo địa bàn lưu trú của chủ xe (theo sổ hộ khẩu) nhưng có thể đổi được. Ví dụ: biển số 12x.xx, nếu Bác kg thích số 12 thì có thể đổi bấm số ở chỗ khác, hiện có 3 chỗ: Nơ Trang Long, Suối Tiên, An Sương.
Chúc Bác có xe và lái xe an toàn.
Bác cho hỏi 3 chỗ đấy quận nào cũng nộp được ha bác?

Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
Bác cho hỏi 3 chỗ đấy quận nào cũng nộp được ha bác?
Bác nhờ Saler là họ xin đổi được thôi. Như Em ở Tân Phú la fai lấy số ở An Sương, lúc đó AS đang số 51F-4xx.xx, Em kg thích số 4 nên xin đổi qua NTN lấy số 51F-9xx.xx.
Nếu bác muốn 2 bảng số dài thì thêm 1,5 chai nhe.
Lưu ý: kg đưa tiền cho cò để ra số theo nút nhe, họ cũng vô bấm đại thôi, xác suất trúng 10%, đc thì lấy tiền, kg thì thôi.

• Like
Reactions: marble nghean
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
.Xe đi đăng kí thì mình cứ việc ra thẳng 282 bấm số và chọn ốp biển mika theo nhu cầu của mình (500ng)
.Sau khi nhận xe thì nhân viên sẽ cùng bạn kiểm tra tay quay,con đội,bánh sơcua....nếu có lắp thêm phụ kiện thì bạn hãy kiểm tra đã lắp đầy đủ cùng giấy bảo hành (DVD gối đầu,cách âm,phủ gầm,phim,loa sub,camera HT,cảm biến....) sẽ có lúc bạn cần đến những tờ giấy đó.Hãy chắc chắn rằng mọi thứ hoạt động trơn tru trước khi bạn lái xe rời khỏi đó,đề phòng phát sinh lỗi ngoài ý muốn.Việc này tốn thêm chút thời gian nhưng bạn sẽ an tâm hơn
.Cuối cùng là quan trọng nhất,hãy chạy ngay về nhà cùng chia vui với gia đình ngay lập tức
haiz, cái mika 282 500K như CC, em ráng mang về gần nhà, làm tốn có 250K :))