Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Dạ, em cũng nhắm nhắm một nơi phù hợp như bác nói, thuận lợi đường sá, khí hậu, thổ nhưỡng, mức sống ... và cũng gần với quê quán ghi trong CMND (Chánh Nghĩa-Thủ Dầu Một), nhưng không đủ rộng tính bằng sào/ hecta (vì thật ra em cho là em không kiếm được tiền từ nông nghiệp)

Mấy bác có biết khu An Sơn cạnh sông SG (bên kia sông là Bình Mỹ-Củ Chi) không ạ? Đất khu này cũng nóng quá, nhưng với em nhà vườn cỡ 300m2 là tương đối ổn.

Con nếu muốn thử thời vận với một mô hình vừa nghỉ ngơi, vừa kiếm được tiền đủ sống, không bon chen, túc ta túc tắc ... thì bác có thể gợi ý cụ tỉ thêm chút xíu để em xem coi có "bon chen" được không ạ
Chu cha, An Sơn vip quá còn gì. :D

• Like
Reactions: huyngoc0314
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Dạ không cần dạng điền chủ đâu ạ, chỉ cần túp lều tranh là đủ. An Sơn OK với em vì vị trí phù hợp nơi chôn rau cắt rốn, không khí an lành, vị trí gần SG ... Vậy là ổn rồi ạ
Nếu nơi được chọn chỉ với các thuộc tính này thì sẽ ... mau chán. :) Người có tuổi họ ko những chỉ cần vậy. Họ còn muốn hoạt động để chứng minh với đời: tui còn có ích với xh. Anh xét khía cạnh này thêm xem sao. Ở khía cạnh này, anh sẽ có động lực và ko bị nhàm chán. Và nếu thế, 300m2 sẽ ko đủ.

• Like
Reactions: pamken and carbon
Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
Dạ không cần dạng điền chủ đâu ạ, chỉ cần túp lều tranh là đủ. An Sơn OK với em vì vị trí phù hợp nơi chôn rau cắt rốn, không khí an lành, vị trí gần SG ... Vậy là ổn rồi ạ
Ôi thế cờ của a toàn xe pháo mã. Theo e nghĩ bán đất thì mua lại đất khác, còn xây cho thuê thì nên vay bank, tính toán dòng tiền lãi vốn. Ai rồi cũng về với đất :)

• Like
Tập Lái
3/12/20
13
12
3
22
Nếu nơi được chọn chỉ với các thuộc tính này thì sẽ ... mau chán. :) Người có tuổi họ ko những chỉ cần vậy. Họ còn muốn hoạt động để chứng minh với đời: tui còn có ích với xh. Anh xét khía cạnh này thêm xem sao. Ở khía cạnh này, anh sẽ có động lực và ko bị nhàm chán. Và nếu thế, 300m2 sẽ ko đủ.

Dạ, em định về sống gần với quần thể đại gia đình ở đó nên sẽ không chán đâu ạ. Vài năm nay thỉnh thoảng cuối tuần nhà em về nhà bà con ở khu sát bên Tiamo Phú Thịnh trải nghiệm thật sự và cảm giác là rất ổn. Về khía cạnh động lực có ích cho xã hội thì em cũng muốn dành thời gian rãnh rỗi để học thêm cái gì đó về khoa học dữ liệu để đỡ mụ người và có thể hỗ trợ cho con cháu sau này

Cái này chỉ là phương án hoán đổi giữa nhà đang ở với nhà muốn ở trong tương lại nên sẽ không ảnh hưởng gì đến 2 cái BĐS đang đề cập ở trên

Cảm ơn bác @Ba Văn chia sẻ rất nhiều ạ. Mong học thêm nhiều điều từ chia sẻ của bác và các bạn khác trong diễn đàn

• Like
Reactions: phumyvt and Ba Văn
Tập Lái
3/12/20
13
12
3
22
Ôi thế cờ của a toàn xe pháo mã. Theo e nghĩ bán đất thì mua lại đất khác, còn xây cho thuê thì nên vay bank, tính toán dòng tiền lãi vốn. Ai rồi cũng về với đất :)
Về hưu không có thu nhập thì theo ý mình phương án vay bank sẽ rất khó và rất rủi ro. Giờ phần lãi vốn không còn quan trọng, mà dòng tiền mới là chính yếu ạ

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Quan trọng là có diện tích nhỏ thì đơn giá cao, 3 4 tỉ vừa nhà vừa đất cũng khó nha anh.

• Like
Tập Lái
3/12/20
13
12
3
22
Quan trọng là có diện tích nhỏ thì đơn giá cao, 3 4 tỉ vừa nhà vừa đất cũng khó nha anh.

Mình cũng chưa bắt tay vô tìm hiểu kỹ nhưng mình tin là nếu chịu khó sục sạo thì có thể dùng nhà đang ở để chuyển sang khu An Sơn với cùng mệnh giá (không phải dùng 2 cái BĐS mình đang nhờ mọi người chia sẻ ở trên ạ). Do đang trao đổi với bác Ba Văn về chỗ ở sau này nên mới cao hứng chia sẻ thêm

Cảm ơn bác nhiều nha

Hạng D
28/10/19
1.233
4.307
113
Em đang tính mua đất mt đường An Hạ, Phạm Văn Hai, Bình Chánh. Mặt trước là kênh An Hạ lớn, mặt sau cũng giáp kênh, 10m x 55m, có nhà cấp 4, điện nước đầy đủ, 5,2 tỷ (bán gấp, tầm 10 triệu/m2). Bác chủ có quan tâm mua chung không (em thường mua chung vì ko đủ tiền, vả lại lợi nhiều hơn hại..). Em muốn hỏi quy hoạch, em up ở đây được không.

• Like
Tập Lái
3/12/20
13
12
3
22
Em đang tính mua đất mt đường An Hạ, Phạm Văn Hai, Bình Chánh. Mặt trước là kênh An Hạ lớn, mặt sau cũng giáp kênh, 10m x 55m, có nhà cấp 4, điện nước đầy đủ, 5,2 tỷ (bán gấp, tầm 10 triệu/m2). Bác chủ có quan tâm mua chung không (em thường mua chung vì ko đủ tiền, vả lại lợi nhiều hơn hại..). Em muốn hỏi quy hoạch, em up ở đây được không.

Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin nhưng mình đang không có tiền rỗi để đầu tư ạ

• Like
Reactions: thanhyk