Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Nhưng phải giữ vững lập trường mới được nhé bác. Nhiều khi ngồi với bạn bè, nó hỏi giá xe, mình trả lời xong nó lại bảo: Sao mày không cố lên tí mua con Altis đi cho sướng? :3dgian::3dgian::3dgian:
Ngày em mua civic 1.8 giá ngang Altis 1.8 nha bác. Altis nó phi nước kiệu 2 lần trong 2 năm nên mới hơn civic. Bản thân civic ở Mỹ cao giá hơn Altis gần cả ngàn Obama mà bán ầm ầm. Việt Nam quái thật, con Mazda 3 lái kém,máy yếu, lỗi tè le mà dân chúng vẫn đâm đầu vào mua. Được cái mẫu mã đẹp. Cái này có thể gọi là bầy đàn mà không cần tìm hiểu chăng?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/11/10
32
84
18
35
Nhưng phải giữ vững lập trường mới được nhé bác. Nhiều khi ngồi với bạn bè, nó hỏi giá xe, mình trả lời xong nó lại bảo: Sao mày không cố lên tí mua con Altis đi cho sướng? :3dgian::3dgian::3dgian:
thực sự thì chưa ngồi xe Honda thì mới nói thế, chứ ngồi rồi thì chắc bỏ Toyota luôn quá haha.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Tập Lái
1/11/10
32
84
18
35
Ngày em mua civic 1.8 giá ngang Altis 1.8 nha bác. Altis nó phi nước kiệu 2 lần trong 2 năm nên mới hơn civic. Bản thân civic ở Mỹ cao giá hơn Altis gần cả ngàn Obama mà bán ầm ầm. Việt Nam quái thật, con Mazda 3 lái kém,máy yếu, lỗi tè le mà dân chúng vẫn đâm đầu vào mua. Được cái mẫu mã đẹp. Cái này có thể gọi là bầy đàn mà không cần tìm hiểu chăng?
ở VN, con xe vẫn là số tiền lớn, máy 1.5 nó áp vô là để giảm giá, Option thêm vô là để dân tình coi cho sướng, mà công nhận, ko hiểu nổi sao mà Option nó nhiều thế, nhất là KIA, còn Mazda3 thì cũng ok vì nó có thương hiệu Nhật, nội thất phải nói là quá đẹp trong giá tiền đó ạ. Chứ e nói thẳng, ở cái xứ này thì mua xe mấy ai coi máy, coi option với đẹp hay ko là nhiều thôi. chứ ở thái Hilux đập chết Ranger, mà về VN thì Ranger đập chết Hilux, vì nó đẹp hơn và option nó ngon hơn haha

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Hoang đường, bác chạy civic 2013 được mấy lần mà phát biểu cảm tính vậy. Em chưa được chạy mấy dòng cao cấp như Mec, Bim nhưng mấy dòng sedan từ Camry, mazda6 trở xuống thì em chạy cũng nhiều loại rồi nhưng cái cảm giác lái chắc chắn khó mà hơn được civic. Bác anti civic phải có cơ sở, bác mới thử em nó được 1 lần ở salon mà thớt nào nói về civic bác cũng vào chém. Em thấy ai đi civic đời này ai cũng khen chỉ có những ai không đi thì lại chém rất giỏi.
Nói không phải tự hào chứ civic của em 2013 đi cao tốc đạp 150/km em cầm lái chỉ 1 tay.

Mình đồng ý với bác Hanchaubaby, mình chạy civic trên cao tốc đạp lên 120 rồi giữ 1 tay ở 6h, rất nhẹ nhàng :)) tất nhiên đạp lên thêm vài chục km/h nữa (chỗ không có camera hehe) để vượt thì cũng chả cần phải nắm 2 tay như khi chạy xe khác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
thực sự thì chưa ngồi xe Honda thì mới nói thế, chứ ngồi rồi thì chắc bỏ Toyota luôn quá haha.
Altis nó vẫn cho cảm giác êm ái hơn civic khi vào đường xấu nhưng hệ thống nhún mềm hơn nên chạy tốc độ cao bồng bềnh hơn=> dễ say xe hơn. Còn về cảm giác lái và độ bốc thì civic ăn đứt không có gì phải bàn.
Mỗi xe có mỗi ưu điểm thế nên tuỳ theo sở thích mà người sử dụng quyết định.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
ở VN, con xe vẫn là số tiền lớn, máy 1.5 nó áp vô là để giảm giá, Option thêm vô là để dân tình coi cho sướng, mà công nhận, ko hiểu nổi sao mà Option nó nhiều thế, nhất là KIA, còn Mazda3 thì cũng ok vì nó có thương hiệu Nhật, nội thất phải nói là quá đẹp trong giá tiền đó ạ. Chứ e nói thẳng, ở cái xứ này thì mua xe mấy ai coi máy, coi option với đẹp hay ko là nhiều thôi. chứ ở thái Hilux đập chết Ranger, mà về VN thì Ranger đập chết Hilux, vì nó đẹp hơn và option nó ngon hơn haha
Nhiều nhưng dưới sự biến hoá của anh Hải thì chưa thể gọi là chất bác à. Tuy nhiên nó vẫn tạo hiệu ứng tốt cho người mua.

Tập Lái
1/11/10
32
84
18
35
Altis nó vẫn cho cảm giác êm ái hơn civic khi vào đường xấu nhưng hệ thống nhún mềm hơn nên chạy tốc độ cao bồng bềnh hơn=> dễ say xe hơn. Còn về cảm giác lái và độ bốc thì civic ăn đứt không có gì phải bàn.
Mỗi xe có mỗi ưu điểm thế nên tuỳ theo sở thích mà người sử dụng quyết định.
đồng ý với bác là Toy nói chung đi êm, nhẹ nhàng, cách âm ổn, vì thế nên các gia đình và các cụ lớn đặc biệt thích, còn như em thì thích tốc độ chút nên là Civic vẫn là lựa chọn tối ưu chứ ko có tiền mua mấy xe cao quá :D

• Like
Tập Lái
1/11/10
32
84
18
35
Nhiều nhưng dưới sự biến hoá của anh Hải thì chưa thể gọi là chất bác à. Tuy nhiên nó vẫn tạo hiệu ứng tốt cho người mua.
nó tạo hiệu ứng tốt đó chứ, xe đẹp giá ngon, chỉ có cái là ở VN người tiêu dùng thì trả tiền xong là cút, nên cái vụ 1.5 bị lỗi mãi ko giải quyết đc, như e mà xe mới chay mà tháo ra là e ko vui rồi , mặc dù em thực sự thích cái nội thất của nó :)