We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
đồng ý với bác là Toy nói chung đi êm, nhẹ nhàng, cách âm ổn, vì thế nên các gia đình và các cụ lớn đặc biệt thích, còn như em thì thích tốc độ chút nên là Civic vẫn là lựa chọn tối ưu chứ ko có tiền mua mấy xe cao quá :D
Nhất là khi tắt econ đi thì chạy thôi rồi đúng không bác?

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Nhất là khi tắt econ đi thì chạy thôi rồi đúng không bác?
Thích nhất mỗi khi vượt. Đạp lút ga, VTEC hoạt động, tua máy vọt lên 4k, tiếng máy gầm lên rất phấn khích. Lưng dính ghế & qua mặt cái vèo. :3dcuoi:

• Like
Reactions: We and HanChauBaby
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Thích nhất mỗi khi vượt. Đạp lút ga, VTEC hoạt động, tua máy vọt lên 4k, tiếng máy gầm lên rất phấn khích. Lưng dính ghế & qua mặt cái vèo. :3dcuoi:
Noí nhỏ thôi bác không người ngoài lại bảo chúng ta đang tự sướng.
P/S: Hôm rồi em đi Châu Đốc, xuất phát từ Bình Chuẩn đổ đầy bình xăng A95( khoảng 45l). Em đi đường Củ Chi qua 2 phà Tân Châu và Châu Giang, tổng 2 lượt đi và về khoảng 470km, qua phà toàn để nổ máy vậy mà về nhìn bình xăng còn gần nữa bình, đồng hồ báo còn chạy được khoảng 370km nữa. Tính ra chạy khoảng 25x14.5= 362k cho quãng đường 470km. Tính ra còn tiết kiệm hơn con morning:3duongbia:

• Like
Reactions: We
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Noí nhỏ thôi bác không người ngoài lại bảo chúng ta đang tự sướng.
P/S: Hôm rồi em đi Châu Đốc, xuất phát từ Bình Chuẩn đổ đầy bình xăng A95( khoảng 45l). Em đi đường Củ Chi qua 2 phà Tân Châu và Châu Giang, tổng 2 lượt đi và về khoảng 470km, qua phà toàn để nổ máy vậy mà về nhìn bình xăng còn gần nữa bình, đồng hồ báo còn chạy được khoảng 370km nữa. Tính ra chạy khoảng 25x14.5= 362k cho quãng đường 470km. Tính ra còn tiết kiệm hơn con morning:3duongbia:
Theo em biết, cái đáng giá nhất trên động cơ Honda là cái VTEC này đó bác. Chạy bình thường rất tiết kiệm nhiên liệu. Khi cần công suất để vọt thì cũng rất mạnh mẽ.

Toyota cũng có VVTi về nguyên lý cũng tương tự nhưng em chưa thử tính năng này lần nào nên không rõ nó có giống VTEC không? Bác nào thử rồi cho nhận xét thử.

• Like
Reactions: HanChauBaby and We
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Theo em biết, cái đáng giá nhất trên động cơ Honda là cái VTEC này đó bác. Chạy bình thường rất tiết kiệm nhiên liệu. Khi cần công suất để vọt thì cũng rất mạnh mẽ.

Toyota cũng có VVTi về nguyên lý cũng tương tự nhưng em chưa thử tính năng này lần nào nên không rõ nó có giống VTEC không? Bác nào thử rồi cho nhận xét thử.
Mình thì không rành về máy móc nhưng cả năm nay chạy toàn tắt econ, thật sự thấy tiêu hao xăng vẫn thế, chả có gì tốn hơn (hoặc tốn hơn rất ít nên không cảm nhận được). Cái được đó là mỗi lần đạp ga không có bị gò bó. Đạp 1 cái mạnh vòng tua lên cao, chuyển số 2 và 3 nhanh, đèn báo từ vạch xanh dương sau 1-2 giây chuyển sang vạch xanh lá vì lúc đó chạy trớn là chính.

Còn đi cao tốc thì thôi rồi, ngại quá :D Vừa check-in lấy thẻ xong thì 1 chút là gia nhập làn 120km/h liền.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Với lại khi chạy chế độ Econ ở thành phố đường đang đông đúc, cứ rề rề số 1 mà không chuyển số 2 được thì vô cùng khó chịu, cảm giác nó cứ ứ ứ sao đó. Trong khi tắt Econ, nhấn ga 1 phát chuyển số 2 rồi chạy đà, ta nói... sướng.

• Like
Reactions: minh2b