Tập Lái
12/7/15
32
12
8
36
Với lại khi chạy chế độ Econ ở thành phố đường đang đông đúc, cứ rề rề số 1 mà không chuyển số 2 được thì vô cùng khó chịu, cảm giác nó cứ ứ ứ sao đó. Trong khi tắt Econ, nhấn ga 1 phát chuyển số 2 rồi chạy đà, ta nói... sướng.
Vậy bác chạy số MT hả?

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mấy hôm nay tư vấn về ưu điểm mà chưa nói nhược điểm, em xin nêu 1 số nhược điểm cho nó công tâm.
1) Kiểu dáng không đẹp như M3, K3, Altis
2) Đường xấu hơi ồn hơn Altis, focus. Đường tốt êm ru tiếng máy nhỏ xíu ở dãi tốc độ ~ 80-100. So với mấy xe cùng cấp thì êm hơn. Hồi em đi Kia lên 80 là nó gào thấy thương luôn.
3) Mâm xe 1.8 15" không thể thao bằng mấy em K3, M3
4) Ghế chỉnh cơm bèo nhèo nhưng bù lại bộ da ghế hịn.hehe
5) Nhựa nhám bị mang tiếng không tốt do mấy tạp chí nước ngoài chê nhưng Honda nó không chơi hàng tàu.
6) Thiếu VSA cân bằng điện tử. Bác đừng nên lo lắng vì hệ thống treo và khung gầm civic rất tốt, ôm cua chắc nịch không sàng xe
So sánh với Mazda 3 http://www.danhgiaxe.com/video/so-sanh-kha-nang-van-hanh-cua-mazda3-2015--honda-civic-2015-17942.htm
7) Âm thanh 4 loa, thua hết mấy em khác.
8) Kích thước nhỏ hơn 1 chút với Altis, M3
9) Doanh số không tốt vì mang tiếng xấu từ những nhược điểm thế hệ thứ 8. Mặc dù đời này những nhược điểm đã được khắc phục ( civic 2012 tới nay). Bán mất giá hơn Altis, nhưng nếu bác mua cũ lại rẽ hơn Altis 1 khoản kha khá để bác độ đẽo, trang bị đồ chơi.

Em xin bổ sung 1 số ưu điểm
1) Cảm giác lái tốt, thích hợp với mấy bác thích lái như em:3dcuoi:
2) Máy móc êm, cách âm khoang máy tốt. Ga bốc thua Focus
3) Dàn lạnh mát nhanh và sâu
4) Hệ thống thắng tốt, thắng xe chìm, không giật. Nói chung là good
5) 4 túi khí so với mấy em kia 2 túi, thua focus
6) Tiết kiệm xăng vô địch trong phân khúc, em đi hỗn hợp 6.3l/100km
7) Kiểu dáng dễ độ đẽo.
8) Máy bền, ít hư vặt. Nếu xe cũ thì civic sẽ đem lại cho bác cảm giác an tâm như Altis.
9) Cửa nẽo chắc chắn, đóng cửa nghe phập phập chắc tai. Em đi 3 năm chưa thấy dấu hiệu xuống. nghe mấy anh em đi K3 nói đi chừng 1 năm là dàn ron cao su nó xuống đóng của nghe lạch phạch rất chán. Nếu bác muốn thực tế ghé em cho bác thử.
Với những lời thật tình trên mong bác sẽ tự tin với quyết định của mình

bác @hanchaubaby nhiệt tình quá . em cung đang gom lúa cuối năm làm em honda civic 1.8 cũ ( them 2.0 nhưng dieu kien ko cho phep )
doc qua nhieu comment tren diễn đàn cuoi cung cung loi ra 2 xe thich Civic va sonata y20 , ma y20 khó ai ban + doi sâu quá hehe

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Bác nào còn trẻ, thích cảm giác tăng tốc dính ghế thì Civic là lựa chọn đúng đắn.
Mời các bác thưởng thức clip Vtec Kick in trên Civic::3dcuoi:

• Like
Reactions: We
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Bác nào còn trẻ, thích cảm giác tăng tốc dính ghế thì Civic là lựa chọn đúng đắn.
Mời các bác thưởng thức clip Vtec Kick in trên Civic::3dcuoi:

:3dcuoi::3dcuoi::3dquaytay: