Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/5/16
6
92
13
Em có người nhà làm việc liên quan đến dự án APD theo thông tin em được biết thì Vin.... đang thương lượng mua lại dự án của 2 Anh mà có 1 thành viên đã nêu ở commnet phía trên em không tiện nhắc lại. Nếu mua được lại dự án của 2 CTy này Vin.... sẽ làm dự án ở APD hay bán lại thì em không biết. Hồi tháng 12/2015 em có thông tin thì tháng 09/2016 có khả năng làm cầu, nhưng bây giờ nghe nói hoãn lại rồi, Có chủ dự án lớn bên đó đang triển khai để khoảng tháng 10/2016 xây nhà mẫu (nhà biệt thự) để chào bán hoawch họ đồng ý bán cho Vin... thì chưa có kết luận. Khi nào có thông tin em só báo. Em cũng có miếng đất APD diện tích 8X20 sau khi chuyển thổ cư còn 8X17. Từ lúc em mua đất nông nghiệp trong 1 thửa đất hơn 8.000 m2 rồi tách sổ chuyển thổ cư mất khoảng 4 năm Em cũng định bán nhưng có lẽ đợi qua tháng 10/2016 em sẽ bán. Khi quyết định mua lô đất APD này em đã lên diễn đàn này đọc thông tin, trước giờ chỉ tàu ngầm. Hôm này em comment để cám ơn chủ thớt này nha.
Bác cho hỏi tý, bác lên thổ cư lâu chưa? thuê bao nhiêu tiền, nhà bác ở khu nào?..hơi tò mò chút vì em cũng tính lên thổ cư mà đất em mua mặt tiền APP10 có 12x29 =348m. dự tính lên 200m thổ cư xây cái nhà an dưỡng có được không? hay bắt buộc lên tất, Hóng bác Khiết Bong

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Bác cho hỏi tý, bác lên thổ cư lâu chưa? thuê bao nhiêu tiền, nhà bác ở khu nào?..hơi tò mò chút vì em cũng tính lên thổ cư mà đất em mua mặt tiền APP10 có 12x29 =348m. dự tính lên 200m thổ cư xây cái nhà an dưỡng có được không? hay bắt buộc lên tất, Hóng bác Khiết Bong
Giờ phải lên tất, sau khi trừ lộ giới đường

Tập Lái
6/5/16
6
92
13
Thôi rồi, chuẩn bị khá nhiều đạn nộp lên thổ cư đây? dù sao lên được là đổi đời. Bác nào còn miếng nào khu APD 10,13,11 khoảng 300-500m hú em, thấy em mua thằng bạn thích muốn dời đô về đây.

Tập Lái
28/2/11
0
8
2

Bác có thấy nick của em không "KHIETBONG" tức là không biết làm sao mà trả lời bác được. Giỡn vậy thôi. Em biết gì nói đó có thể thông tin này bây giờ không còn phù hợp.
Em mua miếng đất này năm 05/2010 diện tích 8X20 nên không có tách sổ được phải làm qua các bước sau:
1. Làm lùi giấy mua bán viết tay từ năm 2001 thì phải quan trọng là cái sổ đỏ của người bán đất cho bác là thời điểm nào hình như phải trước năm 2004 mới được ( sổ đỏ chủ đất của em là 1998).
2. Em thêm người làm bản vẻ rồi tách sổ đỏ của riêng em ( hết 10 triệu tiền dịch vụ) mất thời gian khoảng 2 tháng. Tiền thuế không bao nhiêu khoảng chưa đến 2 triệu
3. Sau đó phải cập nhật vị trí lô đất này lên bản đồ số (điện từ gì đó theo họ nói em không rành) => cái này hơi lâu khoảng hơn 2 năm.
4. Sau khi cập nhật xong em làm hồ sơ chuyển mục đích đất từ đất vườn lên thổ cư cũng khoảng 3 tháng => Tại em chuyển thổ cư dưới 200m2 nên tiền thuế không bao nhiêu khoảng 15-20 triệu gì em không nhờ lắm tại lúc mình thuê người ta vẽ bản đồ vì vẽ đi đường vòng thật xa được vườn lại để được tính thuế được rẻ cả mấy chục chai đó.=> em lên thổ cư xong khoản vào tháng 11/2014. Ôi trời mất hết 4 năm đó.
Quên bác hỏi em đất ở đâu ha? Chỗ trại chó gì đi vào đó nhưng mà nó rất gần bờ sông đi được bờ sông thì đất cách sông khoảng 200m thôi (Khu Phố 2 nha bác). Còn vụ đất của Bác em không rành vì em lKHIETBONG mà. Nếu bác muốn em hỏi dùm người nhà cho bác thôi.

Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
Bác có thấy nick của em không "KHIETBONG" tức là không biết làm sao mà trả lời bác được. Giỡn vậy thôi. Em biết gì nói đó có thể thông tin này bây giờ không còn phù hợp.
Em mua miếng đất này năm 05/2010 diện tích 8X20 nên không có tách sổ được phải làm qua các bước sau:
1. Làm lùi giấy mua bán viết tay từ năm 2001 thì phải quan trọng là cái sổ đỏ của người bán đất cho bác là thời điểm nào hình như phải trước năm 2004 mới được ( sổ đỏ chủ đất của em là 1998).
2. Em thêm người làm bản vẻ rồi tách sổ đỏ của riêng em ( hết 10 triệu tiền dịch vụ) mất thời gian khoảng 2 tháng. Tiền thuế không bao nhiêu khoảng chưa đến 2 triệu
3. Sau đó phải cập nhật vị trí lô đất này lên bản đồ số (điện từ gì đó theo họ nói em không rành) => cái này hơi lâu khoảng hơn 2 năm.
4. Sau khi cập nhật xong em làm hồ sơ chuyển mục đích đất từ đất vườn lên thổ cư cũng khoảng 3 tháng => Tại em chuyển thổ cư dưới 200m2 nên tiền thuế không bao nhiêu khoảng 15-20 triệu gì em không nhờ lắm tại lúc mình thuê người ta vẽ bản đồ vì vẽ đi đường vòng thật xa được vườn lại để được tính thuế được rẻ cả mấy chục chai đó.=> em lên thổ cư xong khoản vào tháng 11/2014. Ôi trời mất hết 4 năm đó.
Quên bác hỏi em đất ở đâu ha? Chỗ trại chó gì đi vào đó nhưng mà nó rất gần bờ sông đi được bờ sông thì đất cách sông khoảng 200m thôi (Khu Phố 2 nha bác). Còn vụ đất của Bác em không rành vì em lKHIETBONG mà. Nếu bác muốn em hỏi dùm người nhà cho bác thôi.
Mừng cho bác, giờ thuế khu này nó set min là 1.5 triệu/m2 rồi. Bác chuyển kịp thời như thế là quá ngon, riêng tiền thuế lời vài trăm rồi.

Tập Lái
24/3/16
0
28
2
37
tình hình sao rồi bác.chúc bác may mắn và tai qua nạn khỏi.
Không khá hơn mấy. Họ hẹn 10 ngày nữa có giấy biên nhận chuyển thổ cư, 4 tháng nữa ra sổ.Mình thấy cái sổ hiện tại là đất khu dân cư hiện hữu cải tạo gì đó...không biết sao nữa

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vypham010179
Tập Lái
6/5/16
6
92
13
Mừng cho bác, giờ thuế khu này nó set min là 1.5 triệu/m2 rồi. Bác chuyển kịp thời như thế là quá ngon, riêng tiền thuế lời vài trăm rồi.
Vừa qua gặp ông dịch vụ bảo thuê 2 tr/m lên thổ cư, riêng tiền thuế bác lời vài trăm rồi.

Tập Lái
5/5/16
0
2
2
45
Theo các bác thì đất ở khu vực này nếu đã có sổ hồng riêng mà giá thì 12tr/m2 thì có nên cắm dùi ko mấy bác nhỉ ? :3dhungio:
Thích thì nhích thôi bác ơi! Theo mấy bác trên diễn đàn thì khu đó là khu an toàn rồi mà

Tập Lái
7/10/15
3
18
3
Theo các bác thì đất ở khu vực này nếu đã có sổ hồng riêng mà giá thì 12tr/m2 thì có nên cắm dùi ko mấy bác nhỉ ? :3dhungio:
Dự án nào vậy bác, bác PM giúp em thông tin nhé, có duyên được làm hàng xóm :3dcuoi:

Status
Không mở trả lời sau này.