Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
duc96 nói:
Nghe đường QL20 vẫn xấu , xxx bắn tốc độ , xe chim mồi của xxx nên em muốn đi theo PA 2 qua đèo Tà pứa , rồi ra Dahoai ,theo QL20 lên Dalat
Có Bác nào đi đèo Tà pứa chưa , cho xin ít thông tin
Mr Zy nói:
Em mới đi ĐL-SG-ĐL về cách đây 2 ngày, đường vẫn xấu nhưng không quá tệ như lúc trước (em đi Zace nên không ngại lắm). 1 vài đoạn ở ĐN đang làm đường hẹp chỉ hơn 1 làn xe, phải dừng lại nhường nếu có xe ngược chiều.
Khúc ĐN nhiều sống khủng long (tự nhiên u lên 1 đoạn chừng 10-20m).
Có 2 cái bậc hơi cao, các bác đi sedan chú ý rón rén qua: đoạn trước La Ngà - em quên mất tên, nếu từ ĐL xuống thì qua nó rồi 1-2km sau mới đến cầu La Ngà. Khúc này có cắm biển 50km/h (biển phụ 600m). Chiều SG-ĐL không thấy biển hạn chế tốc độ này.
Khúc Madagui tương đối ổn.
Khúc Di linh: mỏ đá Tam Bố tráng nhựa lại rồi nhưng không phẳng, chạy tốc độ 60++ xe chao đảo bồng bềnh làm em tưởng xe bị xì vỏ. Tổ bà cái thằng làm đường và thằng CĐT và các bên liên quan. Các ổ gà, trâu, bò, voi, khủng long... trong TT Di Linh đã được vá.
Khúc Đức Trọng: ổ gà rải rác vài nơi. Cao tốc LK đang trồng cây lại ở con lươn, các bác cẩn thận công nhân + xe của công nhân + đất rơi vãi nhất là nếu trời mua coi chừng trơn trượt. Cuối cao tốc chiều SG-ĐL, qua trạm thu phí, đoạn gần lên đèo Prenn có cắm biển 40km/h. Ba em nói không bao giờ bắn (ổng đi đường này mỗi tuần); em nghĩ hên xui nên chạy đúng tốc độ theo bảng và bị chửi khùng. Mà chỉ mình em chạy đúng cái bảng đó, còn lại toàn lướt qua em :))

Khuyến mãi:

Dèo Tàpua mới làm lại lần 2 , đi ngon. Dường này đi dễ lộn. bác mún chắc thì phải chịu khó hỏi thăm đọc đường.

Hạng B2
27/7/05
187
19
18
binhtri nói:
Còn 18 ngày nữa là xuất phát, cho em hỏi có bao nhiêu bác đi Đà Lạt hôm 27/4 ạ? em ở Đà Lạt đến trưa 29/4 sẻ khởi hành xuống Nha Trang (Diamond Bay) trên đường gặp xe OS cũng vui lắm ạ

Bác định đi mấy giờ vậy? E cũng khởi hành ngày 27/4. Nếu được đi chung cho vui luôn bác.

Còn bác nào đi ngày 27/04 nữa không ah?

Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
ko biết bác chủ còn quan tâm thớt này ko.nhưng em củng chia sẽ cho mấy bác trên os chút kinh ngiệm trên cung đường đà lạt.
em thì ở long khánh -đồng nai nen hơi rành về tuyến này.QL20 giờ khó đi lắm+xxx làm rất gắt.xếp em quan hệ rất rộng với xxx mà đi tuyến này còn ngán.nên em đã ngiên cứu và phát hiện ra cung đường khác đi đà lạt rất ngon,lại vắng bóng xxx.
nếu mấy bác từ sg đi thì qua long khánh luon,đến thị trấn gia ray huyện xuân lộc thì mấy bác rẽ trái đi vào thị trấn,và cứ thế chạy thẳng một đường dến huyện đức linh-bình thuận.chú ý khi từ gia ray đi đức linh nếu còn trong địa phận đồng nai thì tốc độ cho phép đoạn này chỉ có 50km/h,ngay khúc giao cắt với xe lửa thi 40km/h(xxx huyện xuân lộc hay làm khúc này).địa phận đức linh đường rất đẹp,các bác cứ chạy thẳng một lèo,khoảng 30 hay 35km gì á các bác sẽ đến cuối đường,ngã 3,các bác rẽ trái.gặp đèo tà pứa(khúc này đường hơi xấu,đèo co mấy khúc cua tay áo,các bác cẩn thận)từ đây các bác chạy thẳng chừng 15km nữa la ra ql20,dưới chân đèo bảo lộc.từ đây đi đà lạt thì các bác đã biết rồi em ko dám múa rìu nữa.hihi
em đã kiểm chứng cung này rồi,rút ngắn time rất nhìu,lại ko gặp xxx,khỏe re.
số cầm chân em nè 0902766005.nếu bác nào muốn thử cảm giác mới lạ về cung này mà sợ bị lạc thì cứ ới em.em xin tận tình giúp đỡ

Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
àh,nhân dịp giỗ tổ em cũng đi đà lạt.ngày dự kiến rạng sáng ngày 19/4.
bác nào có đi đà lạt dịp này thì ới em,đi với em cung đường mới này.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Bác giúp chỉ đường trên Google map cho dễ hình dung.Thanks

teo1035 nói:
ko biết bác chủ còn quan tâm thớt này ko.nhưng em củng chia sẽ cho mấy bác trên os chút kinh ngiệm trên cung đường đà lạt.
em thì ở long khánh -đồng nai nen hơi rành về tuyến này.QL20 giờ khó đi lắm+xxx làm rất gắt.xếp em quan hệ rất rộng với xxx mà đi tuyến này còn ngán.nên em đã ngiên cứu và phát hiện ra cung đường khác đi đà lạt rất ngon,lại vắng bóng xxx.
nếu mấy bác từ sg đi thì qua long khánh luon,đến thị trấn gia ray huyện xuân lộc thì mấy bác rẽ trái đi vào thị trấn,và cứ thế chạy thẳng một đường dến huyện đức linh-bình thuận.chú ý khi từ gia ray đi đức linh nếu còn trong địa phận đồng nai thì tốc độ cho phép đoạn này chỉ có 50km/h,ngay khúc giao cắt với xe lửa thi 40km/h(xxx huyện xuân lộc hay làm khúc này).địa phận đức linh đường rất đẹp,các bác cứ chạy thẳng một lèo,khoảng 30 hay 35km gì á các bác sẽ đến cuối đường,ngã 3,các bác rẽ trái.gặp đèo tà pứa(khúc này đường hơi xấu,đèo co mấy khúc cua tay áo,các bác cẩn thận)từ đây các bác chạy thẳng chừng 15km nữa la ra ql20,dưới chân đèo bảo lộc.từ đây đi đà lạt thì các bác đã biết rồi em ko dám múa rìu nữa.hihi
số cầm chân em nè 0902766005.nếu bác nào muốn thử cảm giác mới lạ về cung này mà sợ bị lạc thì cứ ới em.em xin tận tình giúp đỡ

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
teo1035 nói:

Có phải đường này không bác teo1035?

Xin thông tin đường đi Đà Lạt từ Sài Gòn dip lễ 30/4/2013

Em ngán QL 20 đoạn qua Đồng Nai lắm rồi!!!

Hạng B2
10/9/08
378
1.427
93
www.google.com.vn
Còn em, đi khoảng 6h 27/4 từ Vũng Tàu
simon_bnkn nói:
binhtri nói:
Còn 18 ngày nữa là xuất phát, cho em hỏi có bao nhiêu bác đi Đà Lạt hôm 27/4 ạ? em ở Đà Lạt đến trưa 29/4 sẻ khởi hành xuống Nha Trang (Diamond Bay) trên đường gặp xe OS cũng vui lắm ạ

Bác định đi mấy giờ vậy? E cũng khởi hành ngày 27/4. Nếu được đi chung cho vui luôn bác.

Còn bác nào đi ngày 27/04 nữa không ah?

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Thấy nhiều bác lên chương trình quá, coi chừng đông lắm đây... nhưng dù sao thì cũng lái xe đúng luật và hãy cẩn thận giao thông canh bắt lỗi vi phạm trong những ngày lễ lớn dữ lắm, doanh thu ngày hôm qua là 10 tỷ đấy đến lễ này còn tăng hơn, đừng để mình là người làm tăng thêm doanh thu thì buồn lòng lắm.............kaka