Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Từ Saigon ra Phan Thiết, hoặc bác cứ đi cao tốc LTDG tiếp QL1 (đường tốt, ngắn hơn nhưng đông xe), hoặc tuỳ thích có thể đi Bà rịa - QL55 ra Lagi, Kê gà, Phan Thiết (đường xa hơn, qua khỏi Lagi có một đoạn đường rất xấu)
Từ Phan Thiết trở ra QL1 có 2 làn ô tô, dảy phân cách cứng, chạy tốt, ít xe.
Phan Thiết bác có thể đi dọc Mũi né Hòn rơm ra Bàu trắng, đi tiếp đường mới ven biển DT716B nhập lại QL1 ở Phan Rí cửa. Đoạn này tương đương QL1, nhưng cảnh biển đẹp và đường rất vắng, đạp thoải mái.
Đi QL1 ra đến Phan rang, đường ngắn thì cứ tiếp tục ra Cam ranh, còn có thời gian thì rẽ phải đi ngang Ninh chữ đường 702 đi dọc biển ra vịnh Vĩnh hy, ngang đảo Bình ba, bải Bình tiên xong nhập vào QL1 (đường khá xa)
Đi QL1 ra khỏi Cam ranh chút ngay Bưu điện Mỹ Ca bác rẽ phải qua cầu xong rẽ trái ngay (đi thẳng là vào khu QS), cứ thế mà chạy đến Nha trang.
Đường rất dể chạy. Tuần trước gia đình em đi sedan[BCOLOR=rgb(255, 255, 0)] mất 10hrs [/BCOLOR]kể cả ăn sáng, ăn trưa, ngắm cảnh đủ thứ linh tinh.
Nếu đi đường ven biển thì chạy hết nhiêu giờ bác ?
Em thích đi ven biển nhưng lâu quá thì cũng đuối :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nếu đi đường ven biển thì chạy hết nhiêu giờ bác ?
Em thích đi ven biển nhưng lâu quá thì cũng đuối :)
Gần cuối tháng 2, em đi dọc biển suốt từ Cam Ranh depart 9:30 về tới Saigon 20:30, tính ra 11hrs kể cả ăn trưa Phan Rang và ăn chiều Kê Gà, thêm kẹt xe QL51 vào cao tốc tối CN.
Tính lại thì từ SG ra PT nên đi QL1 đường tốt hơn nhiều, rút ngắn được thời gian chạy xe. Còn từ PT trở ra có thể chọn đường dọc biển, ngắm cảnh rất đẹp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bacai and zorojp
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Từ Saigon ra Phan Thiết, hoặc bác cứ đi cao tốc LTDG tiếp QL1 (đường tốt, ngắn hơn nhưng đông xe), hoặc tuỳ thích có thể đi Bà rịa - QL55 ra Lagi, Kê gà, Phan Thiết (đường xa hơn, qua khỏi Lagi có một đoạn đường rất xấu)
Từ Phan Thiết trở ra QL1 có 2 làn ô tô, dảy phân cách cứng, chạy tốt, ít xe.
Phan Thiết bác có thể đi dọc Mũi né Hòn rơm ra Bàu trắng, đi tiếp đường mới ven biển DT716B nhập lại QL1 ở Phan Rí cửa. Đoạn này tương đương QL1, nhưng cảnh biển đẹp và đường rất vắng, đạp thoải mái.
Đi QL1 ra đến Phan rang, đường ngắn thì cứ tiếp tục ra Cam ranh, còn có thời gian thì rẽ phải đi ngang Ninh chữ đường 702 đi dọc biển ra vịnh Vĩnh hy, ngang đảo Bình ba, bải Bình tiên xong nhập vào QL1 (đường khá xa)
Đi QL1 ra khỏi Cam ranh chút ngay Bưu điện Mỹ Ca bác rẽ phải qua cầu xong rẽ trái ngay (đi thẳng là vào khu QS), cứ thế mà chạy đến Nha trang.
Đường rất dể chạy. Tuần trước gia đình em đi sedan mất 10hrs kể cả ăn sáng, ăn trưa, ngắm cảnh đủ thứ linh tinh.
P/s
- TP Phan rang chạy ra khá xa mới có bảng báo hết khu dân cư, bác nào thấy lâu quá nóng tính đạp lên là cuối bb có chốt đứng chờ sẳn, nên chú ý.
- hiện ở Nha trang đông thấy ớn, kẹt xe, khách du lịch đầy đường đặc biệt là khách Trung quốc rất ư ồn ào lượm thượm. Ở NT chỉ 1 ngày chịu không nổi em phải chạy ra Ninh Vân cho yên.
View attachment 499960
Đường Bàu trắng ra Phan rí cửa

View attachment 499967 QL1 Ninh thuận

View attachment 499961
Cầu ngang vịnh Cam ranh
Đoạn đường tránh khan rang bản nội thị dời vào đường phía trong (lối vào tp )rồi ,chạy bình thường nha ,chỉ chú ý qua trạm thu phí ngay cà đú có bảng nội thị lại thôi

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Em cũng hay về Nha Trang xuất phát lúc 5h sáng chạy QL1 thì tầm 7-9h ăn sáng ở đâu ngon vậy các bác? Mấy lần về e thấy quán nào đông đông xe em tấp vô mà thấy k ngon lắm. :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em cũng hay về Nha Trang xuất phát lúc 5h sáng chạy QL1 thì tầm 7-9h ăn sáng ở đâu ngon vậy các bác? Mấy lần về e thấy quán nào đông đông xe em tấp vô mà thấy k ngon lắm. :)
QL1 vừa qua thị xã Long Khánh, gần tới ngã 3 Tân phong có hủ tiếu xương Cường Phát ăn khá ngon, lần nào đi đòan, nhà cũng ghé ăn . Trên google maps bác search khỏang đó tên là Hủ tiếu Nam vang.

• Like
Reactions: quochung88
Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
QL1 vừa qua thị xã Long Khánh, gần tới ngã 3 Tân phong có hủ tiếu xương Cường Phát ăn khá ngon, lần nào đi đòan, nhà cũng ghé ăn . Trên google maps bác search khỏang đó tên là Hủ tiếu Nam vang.
Dạ tks bác ạ :)

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Gần cuối tháng 2, em đi dọc biển suốt từ Cam Ranh depart 9:30 về tới Saigon 20:30, tính ra 11hrs kể cả ăn trưa Phan Rang và ăn chiều Kê Gà, thêm kẹt xe QL51 vào cao tốc tối CN.
Tính lại thì từ SG ra PT nên đi QL1 đường tốt hơn nhiều, rút ngắn được thời gian chạy xe. Còn từ PT trở ra có thể chọn đường dọc biển, ngắm cảnh rất đẹp.
Cám ơn bác. Em xuất phát từ Lagi nên chắc sẽ đi theo đường biển :)

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Phan Thiết bác có thể đi dọc Mũi né Hòn rơm ra Bàu trắng, [BCOLOR=#ffff00]đi tiếp đường mới ven biển DT716B nhập lại QL1 ở Phan Rí cửa[/BCOLOR]. Đoạn này tương đương QL1, nhưng cảnh biển đẹp và đường rất vắng, đạp thoải mái.
Chổ bác nói em tô màu vàng có phải là ngã ba trong hình ko bác ?
Xin thông tin đường xá từ Sài gòn ra Nha trang

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Sáng 28/4 em xuất phát lúc 3:am, bộ đàm để kênh 1, dự kiến tới Nha Trang tầm 11g. Em đi QL1 thôi vì đường ven biển vừa nhỏ vừa xa lại dễ gặp xxx ăn vụng (nếu bác nào thích ngắm biển thì đi nhưng vừa lái xe vừa ngắm biển khá nguy hiểm vì đường ven biển đi qua nhiều đèo dốc và khúc cua nguy hiểm), đi QL1 đúng tốc độ tàn tàn cũng tầm 7-8 tiếng tới Nha Trang (ghé Phan Thiết ăn sáng).