Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Khuya 30/4 2;00am em đi Bình Ba các bác cho em hỏi đường xá ok kg, lái đêm cần chú ý gì kg và chuẩn bị gì
Bác đi đêm lúc đó ngày thường thì khá vắng xe nhưng ngày lễ em nghĩ sẽ ko vắng đâu. Bác nhiws chú ý đi đúng tốc độ ở Đồng Nai và Bình Thuận (khúc Hàm Tân và Hàm Thuận Bắc)

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Sáng 28/4 em xuất phát lúc 3:am, bộ đàm để kênh 1, dự kiến tới Nha Trang tầm 11g. Em đi QL1 thôi vì đường ven biển vừa nhỏ vừa xa lại dễ gặp xxx ăn vụng (nếu bác nào thích ngắm biển thì đi nhưng vừa lái xe vừa ngắm biển khá nguy hiểm vì đường ven biển đi qua nhiều đèo dốc và khúc cua nguy hiểm), đi QL1 đúng tốc độ tàn tàn cũng tầm 7-8 tiếng tới Nha Trang (ghé Phan Thiết ăn sáng).
Em đi đêm 7 tiếng. Ngày thường. Ko đúng tốc độ. Bác đi ngày lễ tàn tàn 7 8 tiếng. Khó. :D

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Từ Saigon ra Phan Thiết, hoặc bác cứ đi cao tốc LTDG tiếp QL1 (đường tốt, ngắn hơn nhưng đông xe), hoặc tuỳ thích có thể đi Bà rịa - QL55 ra Lagi, Kê gà, Phan Thiết (đường xa hơn, qua khỏi Lagi có một đoạn đường rất xấu)
Từ Phan Thiết trở ra QL1 có 2 làn ô tô, dảy phân cách cứng, chạy tốt, ít xe.
Phan Thiết bác có thể đi dọc Mũi né Hòn rơm ra Bàu trắng, đi tiếp đường mới ven biển DT716B nhập lại QL1 ở Phan Rí cửa. Đoạn này tương đương QL1, nhưng cảnh biển đẹp và đường rất vắng, đạp thoải mái.
Đi QL1 ra đến Phan rang, đường ngắn thì cứ tiếp tục ra Cam ranh, còn có thời gian thì rẽ phải đi ngang Ninh chữ đường 702 đi dọc biển ra vịnh Vĩnh hy, ngang đảo Bình ba, bải Bình tiên xong nhập vào QL1 (đường khá xa)
Đi QL1 ra khỏi Cam ranh chút ngay Bưu điện Mỹ Ca bác rẽ phải qua cầu xong rẽ trái ngay (đi thẳng là vào khu QS), cứ thế mà chạy đến Nha trang.
Đường rất dể chạy. Tuần trước gia đình em đi sedan mất 10hrs kể cả ăn sáng, ăn trưa, ngắm cảnh đủ thứ linh tinh.
P/s
- TP Phan rang chạy ra khá xa mới có bảng báo hết khu dân cư, bác nào thấy lâu quá nóng tính đạp lên là cuối bb có chốt đứng chờ sẳn, nên chú ý.
- hiện ở Nha trang đông thấy ớn, kẹt xe, khách du lịch đầy đường đặc biệt là khách Trung quốc rất ư ồn ào lượm thượm. Ở NT chỉ 1 ngày chịu không nổi em phải chạy ra Ninh Vân cho yên.
View attachment 499960
Đường Bàu trắng ra Phan rí cửa

View attachment 499967 QL1 Ninh thuận

View attachment 499961
Cầu ngang vịnh Cam ranh

Phan thiết Bàu trắng em đi 110 km/h mà Bà xã ngồi kế bên nói sao chạy chậm vậy!!!

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Phan thiết Bàu trắng em đi 110 km/h mà Bà xã ngồi kế bên nói sao chạy chậm vậy!!!
Ngồi trong xe thấy vậy đó bác, em chạy cao tốc cũng 110km/h bx với thằng bạn ngồi bên cũng kêu sao thấy chậm =))

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em đi đêm 7 tiếng. Ngày thường. Ko đúng tốc độ. Bác đi ngày lễ tàn tàn 7 8 tiếng. Khó. :D
Sáng sớm mai em đi rồi bác, né trước lễ 1 ngày, hy vọng đường thông hè thoáng vì em đi giấc 3g sáng nên cũng yên tâm đoạn ĐN tới Phan Thiết ko bị chậm.

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Sáng sớm mai em đi rồi bác, né trước lễ 1 ngày, hy vọng đường thông hè thoáng vì em đi giấc 3g sáng nên cũng yên tâm đoạn ĐN tới Phan Thiết ko bị chậm.
Hẹn bác cf giao luu tai nha trang nếu có duyên nha. 30/4 em phắn khỏi chỗ này rồi :D

• Like
Reactions: hattrickson
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em mới tới Nha Trang lúc 11g, em đi từ Biên Hoà lúc 3g30 sáng, tới Phan Thiết lúc 6g hơn, ăn sáng mất 1 tiếng hơn đến 7g30 chạy 1 mạch ra tới Nha Trang luôn.
Đường xá ngon lành, hiện tại lượng xe chưa đông, chủ yếu gặp xe tải và xe công, xxx đứng khá đông, tỉnh nào cũng có xxx, ĐNai thì ngay dốc cầu vượt Long Khánh phục kích bắn tốc độ, Bình Thuận thì bắt xe tải đoạn Hàm Tân (có chiếc xe CS đi bắt ngay trên đường) và bắn tốc độ đoạn Liên Hương, Ninh Thuận cũng bắn tốc độ đoạn qua Cà Ná, Cam Ranh thì ko có xxx nhưng đường sân bay khu Cam Lâm cũng bị ngắm bắn tốc độ hướng từ sân bay về Nha Trang. Nói chung ngày lễ xxx tranh thủ kiếm cơm nên các bác đi đúng tốc độ là ok, đợt này xxx chắc bám đường 24/24 và liên tục thay đổi địa điểm.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Hèn gì hôm bữa báo đưa tin lễ này công an và csgt ra quân rầm rộ.