Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Có ngăn được hiệu quả không bác, nếu không khô thì sẽ mau bị bụi bám lắm
Hiệu quả thì phải xịt hoài bác ơi, nếu để khô hết mùi thì lâulâu nó vẫn chui vào.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Bác chủ phải xác định loại chuột gì : cống hay nhắt ? Cách các bác trên bày chỉ...trêu chuột thôi chứ mấy cái mùi đó nó ko sợ đâu vì nó ko biết là cái gì mà sợ. Nếu nhà bác có gara để xe thì nuôi 1 con chó ta, để xe trong nhà thì tối xích chó gần xe e bảo đảm ko con chuột nào dám đến, nuôi mèo thì ko xích được. Còn bác muốn diệt trừ thì bác mua cái bẫy của ông vua diệt chuột Trần Quang Thiều, hiệu quả lắm. http://quangthieu.net/.

• Like
Reactions: GLK250AMG
Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mua mấy cục long não, treo dưới gầm đằng trước và sau là đơn giản, rẻ và hiệu quả nhất, khi chạy máy làm long não tan ra, tỏa mùi chuột sẽ không vào.
Hôm nào đi rửa xe xịt gầm, bác nhờ mấy thằng rửa nó treo hộ cho

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
xe em cũng hay đậu gần chợ, ưa bị chuột tha vào gầm xe.chuột cống ở chợ là bác bít nó như thế nào rồi.
hôm bữa, nó vào trục quay bánh xe,chết cháy trong đó.làm hôi quá chừng.báo hại em chui gầm xe, gắp nó ra.muốn ói cả mật.em làm theo cách này thì thấy chuột kg dám ở lại nhưng chỉ dám chạy vào ị rồi chạy ra.bác thử xem sao.
bác lấy tiêu hột,rang nóng lên, sau đó đập dập ra xíu chứ đừng có xay nát nhé, bỏ vào mấy túi lưới, treo khoang máy trước 2 bịch, 4 bịch cho 4 hốc bánh xe.đảm bảo chuột kg dám ở lại trong đó cắn phá.nhưng nó chỉ dám tha thức ăn vào đó, ăn nhậu xong, ị trong đó, hôi bỏ mịa.xong chui ra.báo hại xe em cũng bị hôi.rửa xe, xịt vào gầm, chắc tầm gần 300gr cứt.và mớ thức ăn: xương gà, heo, hột xoài, mía, cỏ khô....
- em dự là chơi thêm bịch long não nữa, nhưng sợ nó lên mùi vào trong xe, F1 và bà cả đang có F2 hít nhiều thì độc hại lắm, nên cũng phân vân.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Một thời gian dài gởi xe gần kho cảng. Có lẽ, ko đâu nhiều chuột như nơi ấy. Nhiêu cách, đặt bẫy, long não, xịt thuốc trừ sâu ko xong....Vậy mà với storm, triệt luôn.

mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
Tui đậu xe ở bãi, cũng đã thử 1 số pp nhưng ko hiệu quả 100%:
+ Long não: tui bỏ rải rác 8 cục, kq: hôi xe, chuột vẫn vô khoang máy ầm ầm.
+ Xịt khử mùi 3M: kq tương tự nhưng ko bị hôi xe như long não.
+ Vỏ cây Quế : cũng vậy
+ Đuôi mèo phơi khô: tương tự
+ Thuốc chuột Storm: chỉ giết được mấy chú đầu, mấy chú sau vẫn nhai thuốc nhưng ko nuốt, vãi cả chuột
+ Dầu nhớt với RP7 thì tui chưa dám thử vì sợ bẩn xe
Tóm lại là nếu đậu xe ở chỗ có chuột mà lâu ngày ko đi thì 99% là bị, ko tránh được nên có 3 giải pháp:
- Chịu khó đi nhiều
- chuyển qua chỗ gửi khác (hên xui)
- giải quyết tận gốc: BÁN XE.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.494
113
Mua mấy cục long não, treo dưới gầm đằng trước và sau là đơn giản, rẻ và hiệu quả nhất, khi chạy máy làm long não tan ra, tỏa mùi chuột sẽ không vào.
Hôm nào đi rửa xe xịt gầm, bác nhờ mấy thằng rửa nó treo hộ cho
Mình làm rồi....khong có tác dụng...moi lần gởi xe ...thay long não bằng mấy viên thuốc diêt chuột...cu tí ăn xong...chạy ra sáng..chỗ khác roi chết.....duoc thoi gian..thấy thằng khác mon men vào..choi chiều này tiếp.....tốt nhất là đi xe hằng ngày..máy nóng...mùi dầu...nó chnag dám vào....heheheh

Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Xe mình vẫn đi hàng ngày, đến chiều mới đậu lại, đã để long não rồi nhưng chỉ được vài hôm, nhà mình có chó nhưng nó không sợ, chó cũng đã diệt được vài con chuột nhắc rồi nhưng vẫn còn, không biết có cách nào triệt để hơn không nữa.