O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Xin tư vấn cách ngăn chặn chuột chui vào gầm máy xe

Nó cắn đứt dây tín hiệu tốc độ bánh xe nè !
Xin tư vấn cách ngăn chặn chuột chui vào gầm máy xe

Còn khuyến mãi cho 1 đống mới điên chứ !

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Đi ga-ra chi cho tốn kém vậy bác? Vô tiệm rửa xe, nhờ ngta xịt nước cho nó rơi xuống đất là xong

Giá cả: 20k/lần.
Địa điểm: Cây xăng Lê văn Sỹ & Trần Huy Liệu Q3
Cách xử lý của chỗ này là thế nào bác Xedaumalai?
Gara ra giá 500k, em ok luôn. Phải xịt hơi và dầu trên khoang máy xuống, xong đó nâng gầm tháo mấy tấm ốp ra rửa, xịt khoang gầm cho sạch (chuột nó nằm trên tấm ốp phía dưới, không phải trong khoang máy). Có cái lúc lắp vào, 30 phút mà anh thợ lắp thừa ... 1 con ốc, lại tháo ra và lò mò mãi mới lắp đủ ốc, lúc này em ca mơ run luôn (không biết có còn thiếu con nào ko nữa). May mà lúc đầu anh ý phun sương dầu, tính lấy vòi nước xịt từ khoang máy xuống em ko cho, xe em còn chưa hết roda thì khoang máy nó sạch thế nào rồi. Xong bảo anh có rửa xe không, xe em vừa rửa xong 2 ngày đã kịp đi đâu mà rửa, về đến nhà em mới nhớ ra nó xịt dầu hôi bay tùm lum, trùm cả lên sơn xe sợ nó ảnh hưởng em lại chạy đi rửa, đương nhiên là ra tiệm khác chứ ko dám quay lại gara đó nữa, em e sợ mấy chú thợ chỗ gara này quá ẩu (làm xong em còn tip chứ phải ko đâu). Bác chủ gara nên lưu ý đám thợ này, không thì chắc chắn sẽ mất khách, riêng em là không dám đến nữa rồi đó.

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
mua con mèo mang theo. đậu xe cho nào nhiều chuột xích nó dưới gầm í

Hạng C
17/7/11
740
838
93
đầu tiên bác nên đi rữa sạch khoang máy để ko còn mùi chuột, sau đó mua tinh dầu tràm, cứ 1 tuần nhỏ xung quanh vài giọt là ok bác, xe e gửi bãi cũng làm cách đó ok lắm.