Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Mình cũng đã đọc nhiều bài về chuột, cơ bản là hên xui, chưa thấy phương pháp nào hiệu quả 100%. Nhưng cứ thử từng phương pháp một đã :)
Hôm trước xe mình tự dưng thấy có dâu chân ông tý, nhìn quanh bãi xe thì thỉnh thoảng các ông í còn chạy giỡn tung tăng.
Minh chưa thử gì, chỉ vệ sinh chỗ có dấu chân, tranh thủ đậu xe gần chỗ bác bảo vệ ngồi (hy vọng thấy có người ông ấy né xa).
Giờ có xe lo đủ thứ, về bãi thì ông tý, ra đường thì bẫy xxx găng đầy.

Tui đậu xe ở bãi, cũng đã thử 1 số pp nhưng ko hiệu quả 100%:
+ Long não: tui bỏ rải rác 8 cục, kq: hôi xe, chuột vẫn vô khoang máy ầm ầm.
+ Xịt khử mùi 3M: kq tương tự nhưng ko bị hôi xe như long não.
+ Vỏ cây Quế : cũng vậy
+ Đuôi mèo phơi khô: tương tự
+ Thuốc chuột Storm: chỉ giết được mấy chú đầu, mấy chú sau vẫn nhai thuốc nhưng ko nuốt, vãi cả chuột
+ Dầu nhớt với RP7 thì tui chưa dám thử vì sợ bẩn xe
Tóm lại là nếu đậu xe ở chỗ có chuột mà lâu ngày ko đi thì 99% là bị, ko tránh được nên có 3 giải pháp:
- Chịu khó đi nhiều
- chuyển qua chỗ gửi khác (hên xui)
- giải quyết tận gốc: BÁN XE.

Hạng B2
6/9/14
201
97
28
49
mình gữi xe bãi nhà hàng,chuột lêm máy thường xuyen đem thịt ,xương lên máy ngồi ăn(thức ăn thừa) nhưng không bao giờ cắn dây
Rút ra kinh nghiệm đừng để chúng đói

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Các bác chỉ cho em với, sáng nay nghe mùi chuột chết, lục tung lên cả chẳng thấy đâu, nghi ngờ em bật capo máy lên thì nghe mùi trong đó. Giờ em làm cách nào để kiểm tra và lấy nó ra ạ? Nên ra gara hay lên hãng?

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.432
113
Các bác chỉ cho em với, sáng nay nghe mùi chuột chết, lục tung lên cả chẳng thấy đâu, nghi ngờ em bật capo máy lên thì nghe mùi trong đó. Giờ em làm cách nào để kiểm tra và lấy nó ra ạ? Nên ra gara hay lên hãng?

Trong khoang máy hay sau cốp. Nếu sau cốp, bác tháo nỉ lót quanh thân xem, kết hợp kiểm tra lỗ thông hơi hai bên đã bị phá chưa. Đã phá lấy lưới thép bịt lại. Trong khoang máy thì tìm kể cả leo cầu nâng xem gầm.
Dùng viên storm khử chuột.

• Like
Reactions: dungsg
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Trong khoang máy hay sau cốp. Nếu sau cốp, bác tháo nỉ lót quanh thân xem, kết hợp kiểm tra lỗ thông hơi hai bên đã bị phá chưa. Đã phá lấy lưới thép bịt lại. Trong khoang máy thì tìm kể cả leo cầu nâng xem gầm.
Dùng viên storm khử chuột.
Mùi trong khoang máy bác ạ. Em muốn hỏi là ra gara leo cầu kiểm tra rồi vệ sinh đúng không ạ?
Em bỏ viên storm hết 300k/6bịch rồi đó bác và hiện nay đang là bịch thứ 7, hic, cũng bớt nhưng không hiểu sao nó lại chui vào khoang máy chết nhỉ?

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Em được một bác tài mách 1 mẹo nhỏ là dùng dầu tràm, hay dầu khuynh diệp, nói chung là các loại dầu nóng. Cách này bác đó học được từ mấy ông xe tải. Các bác thử xem vì nguyên liệu dễ kiếm mà còn rể nữa. Các bác cứ lấy khăn thấm dầu bôi vào các chi tiết trong khoang máy.

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Trưa nay em ra gara dọn rồi các bác ạ, một đống ...., trưa về không ăn nổi cơm. Giờ thì mùi dầu hôi nó lan tỏa khắp nhà. Chán thiệt chớ.

Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Chào các bác,
Có bác nào có kinh nghiệm về việc xe bị chuột chui vào gầm máy giúp mình với, mình có tìm máy đuổi chuột trên mạng nhưng không biết loại nào sử dụng hiệu quả, nhờ các bác tư vấn giúp, cảm ơn nhiều.
Chuột vào X4 hả bác?

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Trưa nay em ra gara dọn rồi các bác ạ, một đống ...., trưa về không ăn nổi cơm. Giờ thì mùi dầu hôi nó lan tỏa khắp nhà. Chán thiệt chớ.

Đi ga-ra chi cho tốn kém vậy bác? Vô tiệm rửa xe, nhờ ngta xịt nước cho nó rơi xuống đất là xong

Giá cả: 20k/lần.
Địa điểm: Cây xăng Lê văn Sỹ & Trần Huy Liệu Q3