Hạng B1
27/4/12
86
76
18
50
Xin chào các Bác
Em mua xe crv 2013 của hãng honda Phước Thành , và có lắp phụ kiện trong hãng là đầu DVD có hổ trợ bản đồ của Việt Map. Bây giờ em muốn cập nhật bản đồ của Việt Map mới nhất nhưng em nhìn hoài không biết đầu DVD của hãng HONDA lắp là hiệu gì? cập nhật ra sao? mong các Bác hướng dẫn dùm.Thanks các Bác nhiều.

Hạng B1
27/4/12
86
76
18
50
mikanett nói:
DVD hãng thì em dự là Fly cụ ạ
Em đã cập nhật xong bản đồ Việttmap 1/2014 có đường cao tốc long thành giầu dây.Còn đầu DVD mà hãng bắt buột gắn mới cho lấy xe là đầu KOVAN của Trung Quốc các cụ ạ. An Dương Vương Bán đầy giá dưới 10 chai, mà hãng gắn lấy 21.5 chai. Khi cập nhật bản đồ em mới phát hiện ra, đau như bò đá nhưng cũng "ngậm bò hòn làm ngọt".Việt nam mình mua xe đã mắc, khi gắn phụ kiện hay thay phụ tùng còn bị đại lý của hãng "chém đẹp". Tấm cách âm dưới nắp capo xe honda CRV 2013 hỏi hãng báo hơn 7 chai, trong khi em ship từ Mỹ về giá có 3 chai. Thật không hiểu nổi các đại lý của hãng ăn quá dày.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Nghịch lý ở VN, gắn dvd trong hãng chả mấy khi được hàng Hiệu.
Ngay cả chú Trường Hải bây giờ lên DVD cho dòng xe KIA, Mazda cũng chơi toàn đồ Tàu.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.094
113
Undertaker nói:
Nghịch lý ở VN, gắn dvd trong hãng chả mấy khi được hàng Hiệu.
Ngay cả chú Trường Hải bây giờ lên DVD cho dòng xe KIA, Mazda cũng chơi toàn đồ Tàu.
Không phải xe Nhựt cũng đc u ái gắn đồ Khựa, xe Hàn giờ cũng chơi Khựa láng, em mún gắn DVD Hàn cũng kím thí mồ......

Tập Lái
29/12/13
19
0
0
39
tanthy nói:
mikanett nói:
Em đã cập nhật xong bản đồ Việttmap 1/2014 có đường cao tốc long thành giầu dây.Còn đầu DVD mà hãng bắt buột gắn mới cho lấy xe là đầu KOVAN của Trung Quốc các cụ ạ. An Dương Vương Bán đầy giá dưới 10 chai, mà hãng gắn lấy 21.5 chai. Khi cập nhật bản đồ em mới phát hiện ra, đau như bò đá nhưng cũng "ngậm bò hòn làm ngọt".Việt nam mình mua xe đã mắc, khi gắn phụ kiện hay thay phụ tùng còn bị đại lý của hãng "chém đẹp". Tấm cách âm dưới nắp capo xe honda CRV 2013 hỏi hãng báo hơn 7 chai, trong khi em ship từ Mỹ về giá có 3 chai. Thật không hiểu nổi các đại lý của hãng ăn quá dày.

Em nghĩ kinh nghiệm "đau thương" của bác sẽ rất đáng tham khảo cho các bác khi mua xe sau này. Không tỉnh táo mà nghe lời dụ của các đại lý được "chiết khấu" bằng đồ lắp thêm là nhiều khi ức chế thôi rồi.

Khách của bên em cũng có lắp DVD cho CRV2013 như bác, đến khi đưa lại PT để bảo dưỡng định kỳ, nhân viên mở nhạc ra nghe cứ đi lật ghế xem độ thêm bass ở đâu, trong khi bác ấy vẫn giữ nguyên bộ loa nguyên bản của xe

Hạng B1
27/4/12
86
76
18
50
OEMauto.vn nói:
tanthy nói:
mikanett nói:

Em nghĩ kinh nghiệm "đau thương" của bác sẽ rất đáng tham khảo cho các bác khi mua xe sau này. Không tỉnh táo mà nghe lời dụ của các đại lý được "chiết khấu" bằng đồ lắp thêm là nhiều khi ức chế thôi rồi.

Khách của bên em cũng có lắp DVD cho CRV2013 như bác, đến khi đưa lại PT để bảo dưỡng định kỳ, nhân viên mở nhạc ra nghe cứ đi lật ghế xem độ thêm bass ở đâu, trong khi bác ấy vẫn giữ nguyên bộ loa nguyên bản của xe

Trời , nghe Bác nói em càng tức, hỏng lẻ bây giờ bỏ cái DVD hơn 21 chai ra mà gắn cái khác. Thôi đành ráng chịu 1 vài năm cho nó hư rồi đổi cái khác Bác àh.

Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
tanthy nói:
mikanett nói:
vấn đề không phải ai cũng am hiểu về công nghệ thông tin cũng như ngoại ngữ bác ợ. họ chém là bởi vì lý do đó.

Tập Lái
29/12/13
19
0
0
39
Civic 2988 nói:
tanthy nói:
mikanett nói:
vấn đề không phải ai cũng am hiểu về công nghệ thông tin cũng như ngoại ngữ bác ợ. họ chém là bởi vì lý do đó.

Cuộc sống mỗi người mỗi nghề, đâu phải ai cũng "văn võ toàn tài" trong mọi lĩnh vực được. Em thì nghĩ vấn đề là ở lương tâm của người bán hàng thôi. Chẳng nói đâu xa, chỉ một ví dụ cụ thể là cứ trách hàng TQ là dởm, nhưng có mấy người biết là toàn người Việt mình chủ động sang đặt hàng dởm, hàng chất lượng thấp rồi về để lừa chính người Việt mình.

Mấu chốt là những người làm kinh doanh ở VN mình, với tâm lý ăn xổi ở thì, luôn coi khách hàng là "gà", chém đẹp được bao nhiêu là chém. Thậm chí nhiều người còn hù dọa khách này nọ để bán được hàng bằng mọi giá.

Có phải ai cũng có được tâm lý là xác định làm ăn lâu dài, chuyên nghiệp, tư vấn cho khách đúng đạo đức, có sao nói vậy, khách không mua hàng của mình thì vẫn còn giữ được những mối quan hệ tốt đẹp đâu

Hạng B1
27/4/12
86
76
18
50

Cuộc sống mỗi người mỗi nghề, đâu phải ai cũng "văn võ toàn tài" trong mọi lĩnh vực được. Em thì nghĩ vấn đề là ở lương tâm của người bán hàng thôi. Chẳng nói đâu xa, chỉ một ví dụ cụ thể là cứ trách hàng TQ là dởm, nhưng có mấy người biết là toàn người Việt mình chủ động sang đặt hàng dởm, hàng chất lượng thấp rồi về để lừa chính người Việt mình.

Mấu chốt là những người làm kinh doanh ở VN mình, với tâm lý ăn xổi ở thì, luôn coi khách hàng là "gà", chém đẹp được bao nhiêu là chém. Thậm chí nhiều người còn hù dọa khách này nọ để bán được hàng bằng mọi giá.

Có phải ai cũng có được tâm lý là xác định làm ăn lâu dài, chuyên nghiệp, tư vấn cho khách đúng đạo đức, có sao nói vậy, khách không mua hàng của mình thì vẫn còn giữ được những mối quan hệ tốt đẹp đâu

[/quote]

Cái đó người ta gọi là : đạo đức trong kinh doanh , còn em tin là " gieo nhân nào thì gặt được quả đó thôi".
Những người kinh doanh có đạo đức thì sẽ phát đạt và lấy được lòng tin của khách hàng và ngược lại.
Quay lại vấn đề DVD mà đại lý gắn cho em, không phải em nói mắc hay rẽ mà là lừa gạt khách hàng, gắn đồ KOVAN của trung quốc, dán phim cách nhiệt gần 10t nói là phim của Đức gì đó mà là đồ lởm, phim nổ hạt tùm lum, em có gọi cho sale nói là đem xuống dán lại nhưng em lu bu quá không có thời gian đi, còn nói là đồ hãng đảm bảo và hù là nếu gắn ở ngoài thì không được bảo hành....
Khi em bán xe rồi thì đặt CRV 2013, chờ hoài khoản 2 tháng không có xe, gọi sale thì hứa tới hứa lui, cuối cùng có xe nhưng phải bắt buộc gắn phụ kiện khoản 40t thì mới cho lấy xe mà toàn phụ kiện dỏm, còn thua An Dương Vương.....
Thôi càng nói em chán thằng HONDA lắm rồi, lần sau có đổi xe em không bao giờ mua hONDA nữa.