Tập Lái
11/3/20
24
34
13
43
Xin tư vấn cung đường Đà Lạt về Sài Gòn
Chào các bác
Sáng mai em di chuyển từ Tuy Hòa về Sài Gòn. Vì quá mệt mỏi với đoạn Phan Thiết - Dầu Giây nên em quyết định đi theo hướng Đà Lạt.
Các bác cho em hỏi Đà Lạt về Sài Gòn, dự kiến bắt đầu rời khỏi Đà Lạt tầm 1h chiều đi có đỡ mệt hơn Phan Thiết Sài Gòn kg ợ. Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/4/10
1.519
3.093
113
TP.HCM
Buổi chiều đoạn cao tốc DG-LT ko biết thế nào? còn hôm qua mùng 7, gđ em xuất phát từ ĐL lúc 7h, chạy tàn tàn ghé Tâm Châu ăn sáng xong 10h, đi đèo Tà pứa DT766 đến Xuân Lộc, theo đường nội ô XL-Long Khánh chổ qua đường ray xe lửa, hoà vào QL 1a chổ ngã 3 Hồ thị Hương, ghé cây xăng đầu cao tốc nghỉ ngơi xong lúc 12h, về đến KCN Tân Bình lúc 13h15., đường vắng, thông thoáng suốt tuyến.

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Phan thiết - dầu giây còn ngon hơn QL20 đà lạt - dầu dây đấy bác.
Bác lựa cung đường vừa xa vừa căng mắt đó. QL1A thẳng tiến nhé. Dạo này đoạn nào cũng bắn tốc độ. Nên đi đúng hoặc chậm hơn tốc độ cho phép nhé bác. Về sớm 1-2 giờ cũng không giải quyết được gì. Chúc bác hành trình vui vẻ.

• Like
Reactions: Perenco and azunite
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
View attachment 2423319Chào các bác
Sáng mai em di chuyển từ Tuy Hòa về Sài Gòn. Vì quá mệt mỏi với đoạn Phan Thiết - Dầu Giây nên em quyết định đi theo hướng Đà Lạt.
Các bác cho em hỏi Đà Lạt về Sài Gòn, dự kiến bắt đầu rời khỏi Đà Lạt tầm 1h chiều đi có đỡ mệt hơn Phan Thiết Sài Gòn kg ợ. Em cảm ơn
Tùy bác, khoảng cách và thời gian các tuyến đều tương đương nhau.
Nếu thẳng QL1A về thì từ Tuy Hòa đến Phan Thiết đường lớn, chạy nhanh, bù lại Phan Thiết về Dầu Giây đường QL nhỏ và nhiều đoạn đông xe nên chạy khá mệt.
Nếu về đến ngã 3 Thành (Diên Khánh) rẽ lên QL27C vào Dalat đường đèo dốc quanh co, cảnh đẹp đường vắng nhưng không chạy nhanh được. Từ Dalat theo QL20 về xuống hết đèo Bảo Lộc đường đẹp nhưng nếu cuối tuần đông xe ngang các khu dân cư. Vừa xuống đèo qua Đạm Ri bác rẽ trái vào DT713 (đèo Tà Pứa) đường mới sửa, tiếp 766 xuống Xuân Lộc đường vắng chạy khỏe. Tiếp đường Xuân Lộc - Long Khánh nhỏ nhưng đông xe 2b, đến cua heo nhập QL1A chạy một đoạn ngắn đến đầu cao tốc LT-DG là khỏe. Tuyến này đi thoải mái hơn QL20 nhiều, nên đi ít ra 1 lần cho biết.

31/8/18
320
171
51
28
TPHCM
www.facebook.com
Rời Đà Lạt 1h thì tới Sài Gòn tầm 9h tối hoặc hơn nếu là ngày thứ 7 hoặc chủ nhật, nếu được nên đi sớm hơn chút tại lỡ bị gì thì tới đèo Bảo Lộc mà trời tối thì cũng nguy hiểm, mùa này hình như 4-5h chiều là có sương mù trên đèo rồi, còn lại thì QL20 cũng ok, dừng chân thì Madagui có trạm của Phương Trang sạch sẽ hơn mấy chỗ khác. Chúc bác có chuyến đi happy!!

Pim confirmed
Hạng B2
Em vừa từ BD vào hôm qua, đoạn Phan Thiết --> QL 1--> Cao tốc không đông xe đâu bác, nen đi thoải mái chứ ko kẹt đâu. Ngoài ra có thể tham khảo tuyến Mũi Né --> đường ven biển về QL55 --> Xuyên Mộc --> Bà Rịa --> QL 51 --> Cao tốc --> HCM, xa hơn tầm 20km nhưng nhanh và thoải mái hơn nhiều so với đi QL1

• Like
Reactions: azunite
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Có bác nào đi Đà Lạt mới về k cho e hỏi tình hình kiểm dịch có gì gắt k. Nếu đi từ SG lên ĐL thì có bị "trả hàng" do đến từ vùng dịch k ạ?

• Like
Reactions: azunite
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Có bác nào đi Đà Lạt mới về k cho e hỏi tình hình kiểm dịch có gì gắt k. Nếu đi từ SG lên ĐL thì có bị "trả hàng" do đến từ vùng dịch k ạ?
Em mới đi về SG hôm mùng 5, chiều BL SG ko có trạm kiểm dịch. Chiều ngược lại có chốt kiểm soát dịch ngay trạm dừng chân ở Đèo Chuối. Mà em nghĩ chỉ đo thân nhiệt thôi chứ không có gì.

Tập Lái
5/7/17
26
16
3
49
Ngày mai mình cũng xuất phát từ Nha Trang đi SG theo đường đèo Khánh Lê lên ĐL rồi vòng xuống SG. Chưa đi QL 27C lần nào nên cũng muốn trải nghiệm cho biết.

• Like
Reactions: PMH82