Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.452
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em dự định lễ 30/4 này làm chuyến đi chơi gia đình về Hà Tiên Rạch Giá, Cần Thơ thì em đi nhiều rồi nhưng hướng Kiên Giang là lần đầu tiên đề-pa nên còn tù mù nhờ các bác tư vấn.
Thời gian từ chiều 29/4 ~ 2/5, dự tính SG-Hà Tiên - Rạch Giá - SG.
  1. Cung đường: Từ chiều T6 có thể chạy một mạch tới Hà Tiên được không hay nghỉ lại đêm ở Châu Đốc rồi hôm sau xuống HT? Nên đi đường nào là tốt nhất tránh kẹt xe kẹt phà.
  2. Địa điểm tham quan PHẢI GHÉ từ sáng 30/4 ~ 2/5 ở Hà Tiên và Rạch Giá?
  3. Địa điểm ăn uống hải sản/ đặc sản địa phương?
Cảm ơn các bác nhiều! Xin phép được tag bác @dickens @Thong_Nguyen :)

View attachment 2698944*Ảnh minh họa
Đến Hà Tiên
Xin tư vấn du lịch Hà Tiên - Rạch Giá

Đi biên giới

tới cột cờ

Qua đất bạn CPC

Hạng B1
17/12/19
94
108
33
44
Lễ này dự là kẹt xe kinh khủng cho dù có cao tốc TL-MT, bác nên sắp xếp đi trc 1 ngày và về sớm 1 ngày

• Sad
Reactions: DreamCui
Tập Lái
12/7/20
39
34
18
35
Sg sáng đi sớm, trưa tới Châu đốc lấy phòng ăn uống nghỉ ngơi (Nhà nghỉ Khoa Châu đốc), tối nên thử món bò, tham quan chùa Bồ Đề
Hôm sau hãy đi Hà Tiên, HT chơi 1 ngày thôi chứ cũng k có gì chơi nhiều. Tối ở HT đi xe xích lô tham quan

• Like
Hạng B2
9/7/10
128
85
28
Long Xuyên - An Giang
Nhân tiện cho e hỏi, nếu chạy từ LX tới HT qua Châu Đốc thì có chỗ nào nên ghé ngoài chùa Bà không nhỉ? Bạn eở dướiđó bảo mùa này Rừng Tràm không có nướcđi chán lắm :(
Bạn có thể đi đường Tri Tôn ghé Hồ Tạ Pạ dịp 30/4 có tổ chức dù lượn hoặc ghé tham quan núi cấm bằng Cáp treo

• Love
Hạng D
23/10/18
1.134
23.259
113
40
Hà Tiên cực vắng và buồn! Đường từ Rạch Giá xuống Hà Tiên rất nhỏ đi chậm!

Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
4:00 Sáng T6 này em định đạp đi Hà Tiên - nhờ các bác tư vấn giúp em ăn sáng hoặc dừng nghỉ chỗ nào với ah !?

Ban đầu em định hết cao tốc Trung Lương thì ghé ăn hủ tiếu nhưng giờ không rõ thế nào - có chỗ dừng hay ko hay phải đạp một mạch hết cao tốc TL-MT ra QL30 về Cao Lãnh ăn luôn hả các bác ?

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
4:00 Sáng T6 này em định đạp đi Hà Tiên - nhờ các bác tư vấn giúp em ăn sáng hoặc dừng nghỉ chỗ nào với ah !?

Ban đầu em định hết cao tốc Trung Lương thì ghé ăn hủ tiếu nhưng giờ không rõ thế nào - có chỗ dừng hay ko hay phải đạp một mạch hết cao tốc TL-MT ra QL30 về Cao Lãnh ăn luôn hả các bác ?
Lúc trước chưa có CT TL-MT thì mình toàn ghé Tiền Giang ăn sáng, nhiều quán ngon nhưng giờ có CT TL-MT thì đường dẫn vào cao tốc này ngay trên CT SG-TL nên bác sẽ không có điểm dừng ở đây đâu. Một là bác chạy mang theo đồ ăn sẵn, hai là tới QL30 trên đường kiếm đại quán nào đó để ăn. Bữa đi ngang thì thấy ở đây đa số quán ăn nhỏ nên chắc hên xui.

• Like
Reactions: thogia
Tập Lái
22/8/19
35
600
83
40
TPHCM
Lúc trước chưa có CT TL-MT thì mình toàn ghé Tiền Giang ăn sáng, nhiều quán ngon nhưng giờ có CT TL-MT thì đường dẫn vào cao tốc này ngay trên CT SG-TL nên bác sẽ không có điểm dừng ở đây đâu. Một là bác chạy mang theo đồ ăn sẵn, hai là tới QL30 trên đường kiếm đại quán nào đó để ăn. Bữa đi ngang thì thấy ở đây đa số quán ăn nhỏ nên chắc hên xui.
Cảm ơn bác, coi bộ... khó ah... chắc là em sẽ lên plan đem theo bánh mì thịt nguội rồi đạp về Rạch Giá ra lấn biển nghỉ ngơi luôn, sau đó mới túc tắc về Hà Tiên.