Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
bị nó gài rồi các bác ạ. Giờ không sang tên cho nó nó kêu là mình làm sai hợp đồng và đòi mình bồi thường.
như anh nói trên thớt là hình thức ký gởi mà :)' Ko thích thì anh ko ký gởi nó nữa là xong. Thách nó kiện luôn. Em thấy có gì đó sai sai;

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Ký công chứng sang tên nhưng mình vẫn giữ HD, yêu cầu bên mua làm hết thủ tục với bank, chỉ chờ ký là giải ngân. Đi làm thủ tục mình cũng đi theo luôn và cầm giấy tờ. Bác thử kiểu này xem có được k.

Tập Lái
6/4/13
29
34
13
Cách đây năm 2014 tôi có bán chiếc I10 cho Anycar Tôi thấy họ thu mua giá cao và chồng tiền ngay khi ra công chứng mà ! Đã mua xe bán lại có lợi nhuận thì họ phải bỏ tiền ra trước chứ ! Với lại họ là công ty nhận cọc khách đàng hoàng hết mới giao dịch với mình chứ ! Nếu ra công chứng thì công chứng viên hỏi mình đã nhận tiền chưa để họ hoàn tất thủ tục mình nói nhận rồi nhưng thực tế chưa nhận thì mình củng coi như xong phim

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
Bởi v mới co trường hợp là bán nhà, bán xe, nhưng chủ ko chịu bán cho người mua phải vay hoặc trả góp thế chấp tài sản.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Bởi v mới co trường hợp là bán nhà, bán xe, nhưng chủ ko chịu bán cho người mua phải vay hoặc trả góp thế chấp tài sản.
Em làm nhà đất dạo này khach cung hay mua qa bank tiền thì cũng hơn 1 tháng nếu binh nhanh thì tầm 1 tháng mới vào bank mình. Bán vài căn như vậy rồi mà tức cái lâu lâu gặp miếng thịt ngon không có tiền tươi để mua.
Không biết anh chủ và Anycar luc ký gửi làm thỏa thuận hợp đồng thế nào thôi thì xem lai.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: altis2003
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Nghe sai sai, hông lẽ anycar nó lừa bác lấy vài trăm triệu ? Để rồi nó dẹp tiệm ?
Bác đòi anycar chuyển tiền hết cho bác rồi bác mới đi sang tên ? Rồi sau đó bác đòi anycar chuyển cọc cho bác ? Cho e hỏi nếu anycar nó chuyển tiền cho bác rồi bác bỏ trốn, nó vỡ mồm ah ?
Đi kí gửi mà thiếu hiểu biết quá bác, ngay từ đầu phải đọc hợp đồng cho kỹ rồi hãy kí chứ ? Giờ bác chơi lầy ko bán nữa trong khi đã có ngừoi đặt cọc, thì anycar nó tố bác vi phạm hợp đồng là đúng rồi. Thử hỏi bác là người mua xe của anycar, đến cọc xong hôm sau anycar nói ko bán nữa trả cọc bác chịu ko ? Hay lại oang oang lên đòi phạt vi phạm hợp đồng ? Giấy trắng mực đen có hết, ko đọc kỹ mà la làng gì.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Không tin thì đừng làm nữa bác. Lấy xe về. Nhiều bác kết luận anycar gài lấy tiền, em thấy mấy bác hài hước và ngây thơ quá. Ăn 1 chiếc này thôi hả, rồi đạp đổ nồi cơm. Tào lao.
khách nó cọc rồi, giờ mà lấy xe về là vi phạm hợp đồng, mất số tiền bằng với số cọc :)
Hóng chủ thớt chụp hợp đồng post lên đây coi đền bao nhiêu nếu đem xe về khi khách đã cọc :)

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
như anh nói trên thớt là hình thức ký gởi mà :)' Ko thích thì anh ko ký gởi nó nữa là xong. Thách nó kiện luôn. Em thấy có gì đó sai sai;
Trường hợp khách đã cọc cho anycar rồi thì sao bác :rolleyes:
Nó kiện thí mịa luôn ahihi

• Like
Reactions: YOLO
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Bác có làm hđ ký gởi Anycar ko? Hđ có cho phép Anycar nhận cọc thay bác ko? Bác có lấy cọc khách ko? Nếu ko làm gì thì chuyện cọc ai nhận họ chịu trách nhiệm!
Còn bác cọc rồi thì ra công chứng, sang tên, có ngân hàng tham gia càng ok, ngân hfng họ chỉ giải ngân vào tk bác, phog tỏa lại, khi nào có carvet bác rut tiên, Anycar nhận hoa hồng
Còn ngân hàng nói chỉ chuyển cho Anycar trong khi bác là chủ xe thì có ai đó ko đúng rồi. Ngân hfng ko làm sai nguyên tắc đâu!
Chuyện trả góp là chuyện chủ xe mới và bank, bác ko liên quan, Anycar cũng ko liên quan, Anycar chỉ làm cò trung gian và ăn hh khi hoàn tất deal, họ đụng vào ts bác là mệt ah, họ ko dám đâu!
Bác xem xét kỹ thỏa thuận các bên nhá. Kẻo mệt mỏi