Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Nếu có hợp đồng ký gửi đầy đủ thì ok bác ơi. Em mua xe, chuyển hết tiền chỉ cầm mỗi giấy tờ về trong khi xe chưa có biển, cà vẹt thì em nghĩ cũng tương tự khi gửi bán thôi bác.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
anycar nhìn chung là lớn và cũng có uy tín, tuy nhiên cái kiểu giao kèo này nếu xảy ra gì thì mình là ng thiệt.

• Like
Reactions: vphat28
Hạng B1
2/11/16
53
27
18
Tp. Hồ Chí Minh
gi ải ngân số tiền còn lại sau là đúng, nhưng vấn đề là số tiền cọc từ khách họ cũng không giải ngân, xe thì e đề nghị là e giữ giấy tờ thì e cung cấp nhưng cũng không chịu, họ không đưa bất kì đồng nào trước khi kí công chứng sang tên,
Bạn xem bên mua vay ở ngân hàng nào, xem có thông báo chấp thuận cho vay của ngân hàng chưa? đề nghị ngân hàng làm mua bán 3 bên ( Bên mua, bên bán và ngân hàng)

• Like
Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Nếu có giấy tờ hoặc hợp đồng ký gửi thì sao phải lo lắng. Nghe bác nói cứ như không có giấy tờ gì lộn lưng ấy.

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
chung quy , cứ thủ tục tức toán , này nọ ok hết , ngảy ra công chứng , thì nói công trước với công chứng viên khi nào giao tiền hết mới dc đóng dấu , chưa đóng dấu thì coi như chưa có j sảy ra ,có hóa đơn chuyền tiền từ ngân hàng , chuyển về tk của a . ok thì nói công chứng đã nhận đủ tiền , lúc này bên công chứng sẽ đóng dấu thì lúc này xe đã là của người ta , nên bạn cứ an tâm mà mua bán nhé ,cứ làm hop đồng đầy đủ , ngày cọc và ngày công chứng .

chung quy là thế thôi , đưng suy nghĩ đi quá xa .

ah mà kỳ chỗ này '' rồi sau đó cty sẽ chuyển khoản em vào ngày hôm sau'' sao lại chuyển khoản vào hôm sau là sao ?????

làm j có chuyện này dc ????????khi đã mộc của công chứng , là xe thuộc người khác rồi ...thế mai nó ko chuyển thì sao ?? abccccccccccc....???

Note: báo trc công chứng viên , chưa nhận đũ tiền thì ko dc đóng dấu . đóng là tiêu á .

Hạng C
8/10/13
558
266
63
chung quy , cứ thủ tục tức toán , này nọ ok hết , ngảy ra công chứng , thì nói công trước với công chứng viên khi nào giao tiền hết mới dc đóng dấu , chưa đóng dấu thì coi như chưa có j sảy ra ,có hóa đơn chuyền tiền từ ngân hàng , chuyển về tk của a . ok thì nói công chứng đã nhận đủ tiền , lúc này bên công chứng sẽ đóng dấu thì lúc này xe đã là của người ta , nên bạn cứ an tâm mà mua bán nhé ,cứ làm hop đồng đầy đủ , ngày cọc và ngày công chứng .

chung quy là thế thôi , đưng suy nghĩ đi quá xa .

ah mà kỳ chỗ này '' rồi sau đó cty sẽ chuyển khoản em vào ngày hôm sau'' sao lại chuyển khoản vào hôm sau là sao ?????

làm j có chuyện này dc ????????khi đã mộc của công chứng , là xe thuộc người khác rồi ...thế mai nó ko chuyển thì sao ?? abccccccccccc....???

Note: báo trc công chứng viên , chưa nhận đũ tiền thì ko dc đóng dấu . đóng là tiêu á .
Công chứng viên có làm như thế ko bác

• Like
Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Công chứng viên có làm như thế ko bác

e mua bán bds đều làm như thế hết bác nha ,

hơp đồng cọc , làm mọi thủ tục song suôi hết , kí 2 bên , nhưng ko cho đóng mộc....chuyển khoản nhận biên lai , ok , báo công chứng viên đã nhận đủ lúa , lúc này công chứng viên sẽ kí và đóng dấu , lúc này là sog , tiền là của bạn và xe là của ngươi ta rồi đó .

Hạng C
8/10/13
558
266
63
e mua bán bds đều làm như thế hết bác nha ,

hơp đồng cọc , làm mọi thủ tục song suôi hết , kí 2 bên , nhưng ko cho đóng mộc....chuyển khoản nhận biên lai , ok , báo công chứng viên đã nhận đủ lúa , lúc này công chứng viên sẽ kí và đóng dấu , lúc này là sog , tiền là của bạn và xe là của ngươi ta rồi đó .
Chắc bác làm quen công chứng viên và chỗ đấy công chứng viên cũng dễ tính. Chứ gặp công chứng viên nó khó tính nó kêu mua bán là việc của các anh, các anh ký hết đọc hết rồi tôi mới chứng. Thời gian đâu mà ngồi chờ các anh, các anh ko mua ko bán nữa thì thôi, bla bla ....

• Like
Reactions: Nttoan26
Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Chắc bác làm quen công chứng viên và chỗ đấy công chứng viên cũng dễ tính. Chứ gặp công chứng viên nó khó tính nó kêu mua bán là việc của các anh, các anh ký hết đọc hết rồi tôi mới chứng. Thời gian đâu mà ngồi chờ các anh, các anh ko mua ko bán nữa thì thôi, bla bla ....

làm gì có chuyện đó ,bác , đó là Quyền lợi của mình mà .

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
Nếu có giấy tờ hoặc hợp đồng ký gửi thì sao phải lo lắng. Nghe bác nói cứ như không có giấy tờ gì lộn lưng ấy.
Trời, dăm ba cái hợp đồng đó có giá trị pháp lý gì đâu bác? giờ bác ra công chứng coi như hết pháp lý với xe, xe thì cty giam rồi, họ không chuyển tiền thì bác đi kiện ai? Có đi kiện thì xe bác lại quy thành tang vật, lại không giao dịch được, sử dụng cũng không.

Ở đây cty không chịu đưa 1 đồng nào hết trước khi kí công chứng. Rồi bảo không công chứng là phải đền hợp đồng. Cty bảo là khách đã cọc 100tr rồi giờ cty phải đền số tiền tương tự.

Không loại trừ khả năng người mua cũng là người của công ty