Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Khuyên bác chủ nên mua đất ở SG thôi và là những khu vực dân cư hiện hữu. Chứ bây giờ xuống tỉnh lẻ vùng ven là trôi mất xác luôn á :D

• Like
  • Haha
Reactions: Tommyteo and Bibica
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Khoanh vùng rồi tự tìm hiểu thoai bác :D

Dạ em cũng tàu ngầm trên OS nhiều, mỗi tội nhiều trường phái quá, dễ tẩu hỏa, và các bác OS nhà mình cũng... giàu quá, toàn tư vấn nhiều tỷ ngoài khả năng của em!

Hạng B2
13/3/18
228
1.142
93
1.5-2 tỷ giờ tìm mua 1 lô ở Nhơn Trạch vẫn còn mà, nhưng phải chịu khó đi thực địa nhiều & chọn khu dân cư. Mình đã từng mua để ở & đã bán rồi. Giờ vẫn hay xuống chơi, thấy nó đang đông lên từng ngày. Nhưng giờ hết tiền rồi nên thua, nhưng nếu còn tài chính mình vẫn sẽ kiếm lại 1 lô. Vì vị trí quá gần SG, ko cần xây cầu đâu, đi phà tầm 15ph qua đến Q2 là ok rồi!

• Like
Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
1.5-2 tỷ giờ tìm mua 1 lô ở Nhơn Trạch vẫn còn mà, nhưng phải chịu khó đi thực địa nhiều & chọn khu dân cư. Mình đã từng mua để ở & đã bán rồi. Giờ vẫn hay xuống chơi, thấy nó đang đông lên từng ngày. Nhưng giờ hết tiền rồi nên thua, nhưng nếu còn tài chính mình vẫn sẽ kiếm lại 1 lô. Vì vị trí quá gần SG, ko cần xây cầu đâu, đi phà tầm 15ph qua đến Q2 là ok rồi!
Nhơn trạch bây giờ cũng 70% giá Cát lái rồi bác đầu tư gì tầm này nữa. Mà đi chung với " tử thần " cũng hơi bị tổn thọ nghen

Hạng B2
13/3/18
228
1.142
93
Nhơn trạch bây giờ cũng 70% giá Cát lái rồi bác đầu tư gì tầm này nữa. Mà đi chung với " tử thần " cũng hơi bị tổn thọ nghen
Đúng là tăng nhiều rồi nhưng cũng tầm 18-20tr/m2 cho hẻm lớn KDC dòng dòng Phú Hữu, Đại Phước thôi bác ah. Mặt tiền thì em ko rành, nhưng bữa về chơi thấy nhiều người bán nhà mặt tiền để vào hẻm xây nhà ở, tiền còn lại gởi tiết kiệm xài tẹt ga bác ah hehe!
Giờ ở HCM em thấy đa phần đều đi chung với đủ loại xe mà, chấp nhận thôi!
Bạn em giờ vẫn còn ở đó & đi làm Q1 hằng ngày! Mà đi xe máy thôi, chứ đi 4B thì hơi kẹt và ngán xe cont thiệt!
Dưới đó khoái nhất là sông nước, hồi ở đó thằng hàng xóm lấy vỏ lãi chở đi dạo sông sướng lắm, mát mẻ!

• Like
Hạng B1
29/7/20
69
175
33
40
Em vẫn nhớ câu "Võ Chí Công đua cùng xe cont"! :(. Đúng là tiền ít khó thật!

14/6/17
879
424
63
Chào các Bác,
Tình hình là vợ chồng em để dành được khoảng 1 tỷ, mà dạo này lãi suất ngân hàng chán quá, em tính vay thêm để có khoảng 2 tỷ rồi mua miếng đất đầu tư thì mua đâu được các bác nhỉ?
Hôm nay vợ chồng em cũng xuống quận 9 xem, mà đất khu tái định cư Long Sơn sát Đồng Nai, Bình Dương cũng đã 50 triệu/ m2 rồi, 1 lô khoảng 2.7 tỷ! Có lẽ đất quận 9 đã đạt đỉnh rồi!
Em thì đi làm suốt ngày nên trước giờ cũng ít có thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu!
Bác mua ở Đức Hòa _ Long An thì inbox e nhé