bác mua dự án nào ở Phú Mỹ vậy? 2t mà mua được những 3 nền hả? cho xin thêm thông tin đi bác.
Em mua đất dân thôi bác, mua rồi phân lô. Mua đất dự án biết khi nào có lời. tiêu chí của em "lúc mua đã có lời". bác quan tâm cứ ib em, sẵn sàng chia sẽ ....

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Tt Dĩ An và Thuận An giờ trên 2T rồi bác, xa xíu thì còn. 3T thì khá nhiều, thuờng thì tăng hơn bank và thanh khoản nhanh hơn khúc ĐN
Dạ chuẩn luôn rồi bác nhé. Tuy nhiên, Dĩ An giờ đầu tư nhà 1 -2 tỷ vẫn còn, đất nếu khoảng 2 tỷ vẫn còn nhiều. Thanh khoản cũng rất nhanh. Rủi ro chút nhưng phù hợp với mức tài chính của mình

• Like
Reactions: Bibica
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Dạ chuẩn luôn rồi bác nhé. Tuy nhiên, Dĩ An giờ đầu tư nhà 1 -2 tỷ vẫn còn, đất nếu khoảng 2 tỷ vẫn còn nhiều. Thanh khoản cũng rất nhanh. Rủi ro chút nhưng phù hợp với mức tài chính của mình
Ý anh là vi bằng sổ chung?
Tình hình chung bên Dĩ An rất nhiều đất vi bằng sổ chung, chơi loại này ngủ ko ngon. Chơi thì chơi hẳn dự án hình thành tương lai cho nó cảm giác mạnh nhưng lời khẳm ;)

Hạng C
23/5/12
656
832
93
1 tỉ thì mua đất nông nghiệp ở Cần Giờ kìa. Dù gì cũng là thuộc SG. Xây cầu Cần Giờ xong thì ko lên nhiều cũng lên ít. Còn mà tiền nhàn rỗi thì vứt đó luôn, 20 năm sau bán cho con đi du học. Dân SG nó đông lúc nhúc, kiểu gì chả tràn sang Cần Giờ mà ở khi cầu xây xong

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Chào các Bác,
Tình hình là vợ chồng em để dành được khoảng 1 tỷ, mà dạo này lãi suất ngân hàng chán quá, em tính vay thêm để có khoảng 2 tỷ rồi mua miếng đất đầu tư thì mua đâu được các bác nhỉ?
Hôm nay vợ chồng em cũng xuống quận 9 xem, mà đất khu tái định cư Long Sơn sát Đồng Nai, Bình Dương cũng đã 50 triệu/ m2 rồi, 1 lô khoảng 2.7 tỷ! Có lẽ đất quận 9 đã đạt đỉnh rồi!
Em thì đi làm suốt ngày nên trước giờ cũng ít có thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu!
Quận 9 thì né khu này nhe bác:
Có Thông báo khởi tố hình sự tội lừa đảo rùi.

• Like
Hạng B1
29/7/20
69
175
33
40
Quận 9 thì né khu này nhe bác:
Có Thông báo khởi tố hình sự tội lừa đảo rùi.
Cám ơn bác!

• Like
Reactions: Cx52018
Tập Lái
11/3/17
12
30
13
Thay vì bác chủ mua đất tầm 2 tỷ ( ko thu lại đc tiền thuê đất hàng tháng nếu có vay bank) thì nên vào các vùng ven như Bình Tân, q9, Thủ đức.... mua nhà nhỏ cỡ 28-32m2 tầm 2 tỷ -2.5 tỷ ( hẻm >4m), nhưng bù lại có khai thác cho thuê đc (cỡ 4tr-7tr/ tháng) đỡ phần vay bank.
Thêm option cho bác chủ tính toán.

• Like
Hạng B1
29/7/20
69
175
33
40
Thay vì bác chủ mua đất tầm 2 tỷ ( ko thu lại đc tiền thuê đất hàng tháng nếu có vay bank) thì nên vào các vùng ven như Bình Tân, q9, Thủ đức.... mua nhà nhỏ cỡ 28-32m2 tầm 2 tỷ -2.5 tỷ ( hẻm >4m), nhưng bù lại có khai thác cho thuê đc (cỡ 4tr-7tr/ tháng) đỡ phần vay bank.
Cám ơn bác, tiếc là không thể kiếm được như bác nói! BDS giờ giá lên ghê quá!

tài chính 2 tỷ, Thủ Đức rất rất khó tìm nhà hẻm >4m

• Like
Reactions: doantuanvinh97
Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Cám ơn bác, tiếc là không thể kiếm được như bác nói! BDS giờ giá lên ghê quá!
nên ta nói lúc cần đi mua thì thấy giá sao cao quá, lúc cần bán thì rao hoài ko đẩy dc :D
Em đang cần bán nhà 4x9.5m ở xã Hưng Long, Bình Chánh. 1 trệt 1 lầu, 2pn, 1wc, sổ chung 4 căn, giá ra đi nhanh 900tr, anh hốt dùm em em cảm ơn :v nhà em đang ở, dc 5 năm rồi