Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Nhà Bè thì nhà hẻm nhỏ(ra xa thì to hơn tùy :)) ) hoặc dự án nhà chung. Hóc Môn thì em ko rành

• Like
Reactions: Bibica
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
dự án thì 17-19 , có 1 topic về khu dân cư T&T Lng Hậu thì phải, bác search thử xem. hoặc xung quanh

• Like
Reactions: Bibica
Chào các Bác,
Tình hình là vợ chồng em để dành được khoảng 1 tỷ, mà dạo này lãi suất ngân hàng chán quá, em tính vay thêm để có khoảng 2 tỷ rồi mua miếng đất đầu tư thì mua đâu được các bác nhỉ?
Hôm nay vợ chồng em cũng xuống quận 9 xem, mà đất khu tái định cư Long Sơn sát Đồng Nai, Bình Dương cũng đã 50 triệu/ m2 rồi, 1 lô khoảng 2.7 tỷ! Có lẽ đất quận 9 đã đạt đỉnh rồi!
Em thì đi làm suốt ngày nên trước giờ cũng ít có thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu!
Hi chủ thớt
Em cũng đã từng như Bác, tiền dưới 2 tỷ cứ loay hoay chẳng biết đầu tư đâu, xong được anh bạn giới thiệu e đã mua được 3 lô ở thị xã Phú Mỹ, BRVT.

Tiềm năng:
  • Vị trí: 1 tiếng cao tốc lên tới sòn gài, 30 phút xuống TP vũng tàu, nghe đâu cách sân bay long thành cũng khoảng 15p.
  • Cơ sở hạ tầng: Năm 2025 lên thành phố, nhiều tuyến đường quan trọng đang thi công. Đang phấn đấu lên thành phố cảng như Hải Phòng.
  • Công ăn việc làm: Có cảng nước sâu nhất VN tải trọng trên 100 ngàn tấn..., cụm khu công nghiệp Phú Mỹ 1,2,3 đã hoạt động, cụm kcn mỹ xuân...và vài khu công nghiệp đang hình thành.

Không tìm đâu ra một nơi hội tụ nhiều thuận lợi như vậy. giá ở đây cũng chưa tăng bao nhiêu so với tiềm năng. Bác tìm mua những nơi đã có dân cư hiện hữu gần QL 51 là ok. Cực kỳ chú ý đến tính pháp lý trước khi xuống tiền nhé....

Hạng B1
29/7/20
69
175
33
40
Hi chủ thớt
Em cũng đã từng như Bác, tiền dưới 2 tỷ cứ loay hoay chẳng biết đầu tư đâu, xong được anh bạn giới thiệu e đã mua được 3 lô ở thị xã Phú Mỹ, BRVT.

Tiềm năng:
  • Vị trí: 1 tiếng cao tốc lên tới sòn gài, 30 phút xuống TP vũng tàu, nghe đâu cách sân bay long thành cũng khoảng 15p.
  • Cơ sở hạ tầng: Năm 2025 lên thành phố, nhiều tuyến đường quan trọng đang thi công. Đang phấn đấu lên thành phố cảng như Hải Phòng.
  • Công ăn việc làm: Có cảng nước sâu nhất VN tải trọng trên 100 ngàn tấn..., cụm khu công nghiệp Phú Mỹ 1,2,3 đã hoạt động, cụm kcn mỹ xuân...và vài khu công nghiệp đang hình thành.
Không tìm đâu ra một nơi hội tụ nhiều thuận lợi như vậy. giá ở đây cũng chưa tăng bao nhiêu so với tiềm năng. Bác tìm mua những nơi đã có dân cư hiện hữu gần QL 51 là ok. Cực kỳ chú ý đến tính pháp lý trước khi xuống tiền nhé....
Cám ơn bác, để em nghiên cứu thử!

• Like
Reactions: JOSEPH V NGUYEN
Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Hi chủ thớt

Tiềm năng:
bác mua dự án nào ở Phú Mỹ vậy? 2t mà mua được những 3 nền hả? cho xin thêm thông tin đi bác.

• Like
Reactions: JOSEPH V NGUYEN