Tập Lái
13/8/20
28
0
1
34
Xin tư vấn mua xe dưới 200 triệu

Xin chào các bác. Em là lính mới ạ. Các bác cho em hỏi tài chính của em tầm 170tr, muốn mua 1 chiếc xe cũ che mưa che nắng.

Em tham khảo trên mạng thấy có các loại trong tầm giá: Altis 2003 MT, Focus 2008 MT, Morning 2009 MT hoặc AT.

Em có hỏi vài bác thì thấy đa phần xe đã làm lại máy hoặc có dịch vụ. Vậy cho e hỏi thì nên lấy loại nào cho lành ạ. Chứ e sợ mua xe đời sâu quá về đi gara thường xuyên thì chết luôn.

Em cảm ơn ạ

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
e khuyên thật tình 170 tr bác mua xe gì thì về phải đắp thêm vào 5 -10 tr là ít. Vì sao ?
thay thế những phụ tùng vì ko biết chủ cũ họ thay hay chưa ? chẳng hạn:nhớt, lọc nhớt, lọc gió máy, lọc gió máy lạnh, lọc xăng, bơm xăng, dây cuaroa, dây cam, bình điện. chưa kể vệ sinh tổng quát cái xe, vì mình đâu biết hết được cách sử dụng của chủ cũ (họ từng chở cái gì ). nhiêu đó là từ 5 tr đến 7 tr.
chưa kể những hỏng hóc phát sinh mà khi bác dùng mới xảy đến. bác phải dằn túi tầm 10 tr nữa, ko lẽ xe hỏng ko sửa để đi.
nên em khuyên bác nếu muốn ô tô lắm thì với 170 tr, bác vay ngân hàng thê chấp cái xe, làm con morning số sàn là rẻ nhất bọn

• Like
Reactions: Nam Tran 1604
Tập Lái
13/8/20
28
0
1
34
Tiền nào của đó, an toàn nhất thì spark AT (2013) hoặc MT (2014 ->2015). Khỏi vay mượn gì, tối ngủ khỏe.
Em thấy dòng này ngừng sx rồi nên k biết ntn bác? E nhắm morning hoặc i10 hơn

Tập Lái
13/8/20
28
0
1
34
e khuyên thật tình 170 tr bác mua xe gì thì về phải đắp thêm vào 5 -10 tr là ít. Vì sao ?
thay thế những phụ tùng vì ko biết chủ cũ họ thay hay chưa ? chẳng hạn:nhớt, lọc nhớt, lọc gió máy, lọc gió máy lạnh, lọc xăng, bơm xăng, dây cuaroa, dây cam, bình điện. chưa kể vệ sinh tổng quát cái xe, vì mình đâu biết hết được cách sử dụng của chủ cũ (họ từng chở cái gì ). nhiêu đó là từ 5 tr đến 7 tr.
chưa kể những hỏng hóc phát sinh mà khi bác dùng mới xảy đến. bác phải dằn túi tầm 10 tr nữa, ko lẽ xe hỏng ko sửa để đi.
nên em khuyên bác nếu muốn ô tô lắm thì với 170 tr, bác vay ngân hàng thê chấp cái xe, làm con morning số sàn là rẻ nhất bọn
Em cảm ơn bác nhưng thực tình e hết khả năng trả góp rồi ạ. E vẫn còn đang nợ NH góp hàng tháng 1 khoản rồi. Nếu v kiếm xe 150tr, để 20tr thay đồ, dọn xe dc k bác? E đi ít loanh quanh 20km/ngày à. Mua Morning dc k bác? E chỉ sợ mua phải xe taxi thôi chứ nếu được xe nhà thì cũng ko lo lắm. :(