Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Xe này đi sướng cách âm tốt nhưng không ưa nhìn như xe nhật ... Xe 2016 lo gì chỉ sợ tai nạn thay phụ tùng tốn kém hơn xe nhật
Mình nghĩ giá hơn 700 là hợp lý

• Like
Reactions: Soross
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Chỉ sợ parts nó hành bác thôi, chứ chiếc này với con Renault Talisman vẫn có chất riêng của nó.

• Like
Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Xe đẹp, kiểm tra những thứ cần thiết tại hãng. Hỏi xem cần bảo dưỡng lớn làm những gì rồi ra giá 600tr hay 650tr tuỳ độ đẹp xấu, về làm lớn luôn hết 50tr nữa là đẹp nhất bác. Xe này cũng bình dân bên Pháp, phụ tùng trên mạng đầy nếu bác tự làm ko cần hãng, bác cần lên đặt về cũng ko đắt đâu.

• Like
Reactions: Osin and Soross
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Xe này đi sướng cách âm tốt nhưng không ưa nhìn như xe nhật ... Xe 2016 lo gì chỉ sợ tai nạn thay phụ tùng tốn kém hơn xe nhật
Nhìn ngoài đẹp lắm bác à! Cuốn hút, nam tính. Làm em "tương tư" mấy bữa giờ!!
Xin tư vấn mua xe Peugeot 508 sedan 2016

Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Chỉ sợ parts nó hành bác thôi, chứ chiếc này với con Renault Talisman vẫn có chất riêng của nó.
Em đang sợ mà bác kia bảo Rầy-Nâu thay cặp phụt 75 chẹo làm em hoang mang thêm! :(:(

Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
1 - Tai nạn chẵng ai muốn, có điều là những món cần thay thì kiếm trên mạng đầy
2 - Về phụ tùng thì cũng tuỳ món,có điều vì địa lý cho nên xe âu châu ai cũng ngán cả. Nếu bạn quen biết thì gửi qua bưu điện, hay cầm tay cũng dể mà
3 - Tôi cũng từng đi xe Nhật, Mỹ, Pháp nhưng cuối cùng là chọn Đức
4 - Mặc dầu ở VN giá khá đắt, nhưng cũng tuỳ vào options với máy của nó

Em đang sợ mà bác kia bảo Rầy-Nâu thay cặp phụt 75 chẹo làm em hoang mang thêm! :(:(
Cắp gì 75 là sao, mà renault nào vậy ? Nếu có paypal thì mua dể còn không thì nhờ người quen mua dùm, một là gửi về, hai là cầm tay (như bài trên)

Không biết € bây giờ là bao nhiêu nhỉ 26500 hay là 27000 rồi ? cứ theo thước giá của tôi thì tính ra tiền VNĐ dể mà

• Like
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Xe đẹp, kiểm tra những thứ cần thiết tại hãng. Hỏi xem cần bảo dưỡng lớn làm những gì rồi ra giá 600tr hay 650tr tuỳ độ đẹp xấu, về làm lớn luôn hết 50tr nữa là đẹp nhất bác. Xe này cũng bình dân bên Pháp, phụ tùng trên mạng đầy nếu bác tự làm ko cần hãng, bác cần lên đặt về cũng ko đắt đâu.
Em dân kinh doanh, thay lốp còn không làm được anh ạ . Nên em sợ nhất sau này xe có sự cố gì thì "Bỏ thì thương, vương thì tội" :(
Chào bạn, nếu theo giá thì cứ lấy giá thấp nhất đời nầy 2016 là 9490€ cho đến 18490€ tuỳ theo máy, option .
https://occasion.largus.fr/auto/peugeot/508/?order=asc&sort=price&currentpage=4&year[min]=2016&year[max]=2016
Giá đấy mà ở mình thì em chẳng cần phải nghĩ ngợi :cool:

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
1 - Tai nạn chẵng ai muốn, có điều là những món cần thay thì kiếm trên mạng đầy
2 - Về phụ tùng thì cũng tuỳ món,có điều vì địa lý cho nên xe âu châu ai cũng ngán cả. Nếu bạn quen biết thì gửi qua bưu điện, hay cầm tay cũng dể mà
3 - Tôi cũng từng đi xe Nhật, Mỹ, Pháp nhưng cuối cùng là chọn Đức
  1. Về chất lượng xe thì em an tâm, vì là xe người nhà.
  2. Linh kiện, phụ tùng thì em không rõ nhưng info về dòng này trên internet quá ít, đa số là review từ khu vực châu Âu và Nga.
  3. Em cũng muốn cưới vợ Tây nhưng lại sợ sự khác biệt về văn hóa! :(

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
View attachment 2160776

Xin chào các ACE,

Em có người nhà muốn bán xe Peugeot 508 sedan Đen, chính chủ, đăng ký 2016, đã đi được 54.000km, vừa bảo dưỡng lớn và thay 4 lốp Mic. Chủ xe là người nhà nên em nắm rõ quá trình sử dụng và chất lượng xe.

Em hiện đang đi Mirage và cũng muốn thử sức với con "sư tử" này nhưng điều làm em lo lắng là "độ lành" của dòng xe châu Âu này. Vì xe đã hết bảo hành hãng.

Em đã dành 1 tuần để tìm kiếm thông tin trên mạng, cũng như trên các diễn đàn nhưng quá ít! Vậy nên, đành làm phiền mọi người, có thể cho em những lời góp ý chân thành!

Trân trọng.

P/s: về giá, vì là người nhà nên giữa hai bên vấp phải sự bối rối khi ra giá. Một bên không muốn bán quá rẻ, bên thì không muốn phải mua đắt. Nếu được thì các anh chị có thể góp ý luôn giúp em một cái giá thật đẹp cho mối tình châu Âu này 4 năm tuổi này. Cảm ơn!

Phụ tùng có thể ship từ nc ngoài nhưng thời gian về đến vn bao lâu?
Vd xe bác bị va chạm vỡ đèn, ko có phụ tùng thay ngay thì xác định cho xe nằm nhà nếu gặp tháng mưa. Những xe thông dụng thì bác đi chỗ nào cũng có phụ tùng thay.

• Like