Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Phụ tùng có thể ship từ nc ngoài nhưng thời gian về đến vn bao lâu?
Vd xe bác bị va chạm vỡ đèn, ko có phụ tùng thay ngay thì xác định cho xe nằm nhà nếu gặp tháng mưa. Những xe thông dụng thì bác đi chỗ nào cũng có phụ tùng thay.
Bác nói chính xác! Bạn em đi 5008 tông trụ điện, phải cho xe nằm trong hãng gần 2 tháng chỉ để đợi linh kiện về thay mới!

• Like
Reactions: Osin and Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Bác nói chính xác! Bạn em đi 5008 tông trụ điện, phải cho xe nằm trong hãng gần 2 tháng chỉ để đợi linh kiện về thay mới!
Mấy lúc đó người nhà ốm đau, có đám tiệc ở quê,...v.v thì bực lắm nha anh.

• Like
Reactions: Soross and Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
  1. Về chất lượng xe thì em an tâm, vì là xe người nhà.
  2. Linh kiện, phụ tùng thì em không rõ nhưng info về dòng này trên internet quá ít, đa số là review từ khu vực châu Âu và Nga.
  3. Em cũng muốn cưới vợ Tây nhưng lại sợ sự khác biệt về văn hóa! :(
https://www.caradisiac.com/modele--peugeot-508/avis/ bạn dùng cụ gu gờ mà dịch, không thì tôi có thể giúp bạn qua ĐT, PM hay mail cũng được, chứ dịch thì ngán quá.

Nếu như bạn thích và ngoại ngữ khá tốt thì cứ check mạng tìm peugeot 508, có rất nhiều bài viết, ngay cả các 4rum nước ngoài chuyên sâu và chuyên môn về kỹ thuật. Tôi cũng có đăng ký và đôi khi hỏi mấy vụ kẹt (khi đi xe cũ)

Còn nếu được thì tôi cũng có người nhà ở SG, còn vấn đề vận chuyển thì tuỳ cước, hay cầm tay.

Nói chung là thay nhớt, thay lọc đúng là OK, đừng thay kiểu kẹo, hư nào thay đó là không được, với tính cách âu châu không so sánh với xe nhật cùng phân khúc được đâu. Có đôi khi những món dùng chung với nhau vì thế giới bây giờ là chia sẽ với 4.0 rồi bạn. Nếu thích dọc phá về vi tính thì tậu thêm bộ PSAcom gắn qua laptop là OK luôn, mua ở ebay khá nhiều, và nhớ tìm và đăng ký các diển đàn để có gì họ sẽ chỉ check trên ECU, cách sửa ... vân vân

Về xe Pháp thì Peugeot đứng cao hơn Renault nhiều. Và đời nầy chạy khá nhiều trên cả lục địa già ...và ... đặc biệt ở TQ cũng khá gần VN

Peugeot cũng là chọn lựa tốt vì nó được đánh giá cao về độ bền của nó

Thân bạn

Xe để chạy chứ đâu phải test airbag đâu :):):) lủi cột điện đâu nào, một là trầy hư sơ sơ hai là quăng mua xe mới luôn ...... KKKK

Mấy lúc đó người nhà ốm đau, có đám tiệc ở quê,...v.v thì bực lắm nha anh.
Do đó .... bạn cũng nên có ... chiếc sơ cua ...cũ cũng được, miển sao an toàn, đảm bảo là OK ...

Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
Ngại nhất là câu "Bên em ko sửa được xe này anh ơi".
Trong khi hãng thì cách cả trăm cây số.
Do đó cần mua xe cũ lúc còn trẽ trâu, thích dọc phá, thích phiêu lưu, chịu khó dơ tay và nhất là chịu học hỏi, thì 50% là bạn có thể sửa nó tại ... gia . Còn món khác ... đi tiệm là đúng rồi.

Còn muốn dọc cho đến nơi đến chốn thì kiếm sách chính thức của nó "RTA" hỏi cụ gu gờ là ra ngay thí dụ "RTA Peugeot 508" nó sẽ chỉ từng con ốc cho đến dây điện luôn

• Like
Reactions: Soross
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
https://www.caradisiac.com/modele--peugeot-508/avis/ bạn dùng cụ gu gờ mà dịch, không thì tôi có thể giúp bạn qua ĐT, PM hay mail cũng được, chứ dịch thì ngán quá.

Nếu như bạn thích và ngoại ngữ khá tốt thì cứ check mạng tìm peugeot 508, có rất nhiều bài viết, ngay cả các 4rum nước ngoài chuyên sâu và chuyên môn về kỹ thuật. Tôi cũng có đăng ký và đôi khi hỏi mấy vụ kẹt (khi đi xe cũ)
:)
Xe để chạy chứ đâu phải test airbag đâu :):):) lủi cột điện đâu nào, một là trầy hư sơ sơ hai là quăng mua xe mới luôn ...... KKKK

Do đó .... bạn cũng nên có ... chiếc sơ cua ...cũ cũng được, miển sao an toàn, đảm bảo là OK ...
Qua vài đoạn hội thoại với bác, em cũng đoán bác ở nước ngoài :)
Xe bạn em 5008 chỉ quẹt trụ điện, bể đèn và cản trước bên phụ nhưng chờ gần 2 tháng mới có hàng để thay mới. Thời gian đó nó nản lắm! Ở VN mà có oto đi lại đã là quý, còn có thêm chiếc sơ cua nữa thì em chẳng làm phiền các bác :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Do đó cần mua xe cũ lúc còn trẽ trâu, thích dọc phá, thích phiêu lưu, chịu khó dơ tay và nhất là chịu học hỏi, thì 50% là bạn có thể sửa nó tại ... gia . Còn món khác ... đi tiệm là đúng rồi.

Còn muốn dọc cho đến nơi đến chốn thì kiếm sách chính thức của nó "RTA" hỏi cụ gu gờ là ra ngay thí dụ "RTA Peugeot 508" nó sẽ chỉ từng con ốc cho đến dây điện luôn
Tiếc là em không có thời gian và kiến thức để vọc. Em chỉ thích mua Sonax về lau rửa xe thôi :D

• Like
Reactions: Linh74 and Osin
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Bác giống e, e cứ lăn tăn mãi vụ có nên mua 1 em mec c k? Mỗi tội e thì dứt khoát k mua vì .... e chả đủ tiền mua chiếc wave. Nói đùa vui chứ 5008 e thấy rất men, độ cách âm đầm lái chắc k bàn rồi, nhưng mình mua xe chiếc gì dễ sửa, linh kiện nhiều thì khỏe. Ở vn xe là cả 1 gia tài đôi lúc xài cả tận 10 năm, thay thế sửa chữa là điều k tránh khỏi. E định đổi sang ertiga giờ mazda3 nhà chật quá, bác qua xem thử ertiga xem sao e thấy cũng khá ổn. Chúc bác sức khỏe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Soross and Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
Bác giống e, e cứ lăn tăn mãi vụ có nên mua 1 em mec c k? Mỗi tội e thì dứt khoát k mua vì .... e chả đủ tiền mua chiếc wave. Nói đùa vui chứ 5008 e thấy rất men, độ cách âm đầm lái chắc k bàn rồi, nhưng mình mua xe chiếc gì dễ sửa, linh kiện nhiều thì khỏe. Ở vn xe là cả 1 gia tài đôi lúc xài cả tận 10 năm, thay thế sửa chữa là điều k tránh khỏi. E định đổi sang ertiga giờ m3 nhà chật quá, bác qua xem thử ertiga xem sao e thấy cũng khá ổn. Chúc bác sức khỏe.
Bạn mua xe để nó phục vụ bạn, nó là đầy tớ của bạn, chứ bạn mua xe mà cứ lo sửa, nâng niu, sợ nhức đầu sổ mủi thì làm cho mình cực thêm, tự nhiên mang thêm nghiệp vào (nói theo phật giáo). Đối với tôi chiếc xe chỉ là một phương tiện mà nó sinh ra phải phục vụ cho con người.

4/3/19
499
282
66
28
Lên sedan với giá ngang peu thì có nhiều lựa chọn mà: city,vios,madaz2. Với giá peu thì bác chọn dc đời cao cho mấy xe kia. Em mua city 2014 năm ngoái, chạy ngon, chả hư gì, Odo mới 40k
Con 508 mà lại đi so với mấy con kia? 508 nó cùng hạng với Camry, rộng rãi hơn nhiều vios thùng tôn

• Like
Reactions: Osin