Hạng C
11/7/06
732
9.540
93
RE: Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

RAV4 làm gì nhìn nó nhỏ nhỏ yếu yếu bác mua Honda CRV manly hỏn nhiều.

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Nếu bác ở Vn thì em thấy giá của RAV43.5 và Cam3.5 khá gần nhau ( khoảng 88 K , lâu quá em không cập nhật rồi nhưng khoảng 3tháng trước thì như thế ) , Còn nếu bác ở Mỹ thì quên khẩn RAV4 đi mà hãy tính đến RX 400h hoặc FX 35 chẳng hạn , nếu bác muốn 7 chỗ thì sao không phải là X5
Chúc bác sớm lấy vợ đẹp;)

Cám ơn các bác đã nhiệt tình góp ý, quả thật câu hỏi em đưa ra khó so sánh quá, thà là Camry vs Honda, Maxima... thì cũng dễ nghĩ, đằng này dính tới thằng ku SUV vào thì...
Cảm nhận của em về Camry, RAV4 và CR-V (Honda) như sau:
- Camry LE 2.4 2007: dễ lái, ít tiếng ồn (ít tiếng ồn hơn xe VN ráp), số tự động chuyển số khá êm nội thất rộng, ít hao xăng (số tự động, MPG city/highway) 24/33. Giá MSRP: 20,500 usd, chưa thuế và vài khoản khác (thuế chừng 8.25% trở xuống), giá tốt có thể mua em đoán chừng 21,000 usd ( out of door + Alloy Wheels + sound shield + floor mat...)
- RAV4 Limited 2007 4x2: thứ 2 em sẽ chạy thử phiên bản Limited và Sport, nội thất không rộng như Camry, ghế lái hơi chật (dù em khá... ốm), có nhiều ngăn để đồ, điện thoại, kính... Tuy nhiên, các khoản để chân rất thoải mái, trần xe cũng khá cao, 1 điểm thú vị là vào xe không cần "leo" như Land Cruiser hay các loại SUV cỡ lớn khác. Phần tay lái khá thú vị, tích hợp các phím chỉnh máy CD. Em này theo đánh giá của nhiều người nó cũng thuộc loại ít hao xăng (số tự động, MPG city/highway) 4x2 24/30, 4x4 22/29, máy V6 21/28. Giá MSRP từ 23,105 usd chưa thuế, good deal có lẽ chừng 21,700 usd (out of door)
- Honda CR-V 2007: Dù là SUV nhưng chạy cũng khá "bám đường", khi em ôm cua thật gắt trong parking lot ngồi trong xe không có cảm giác người bị "quăng", và khi đó kèm theo tiếng kêu "beep beep..." thằng ku saleman nói là do hệ thống cân bằng điện tử đựơc kích hoạt nên nó kêu thế [8D], ra highway chạy thấy cũng khá ổn định, tăng tốc tốt, qua cua êm, nhưng CR-V có 3 nhựơc điểm: tay lái hơi nặng, nhún không êm và cuối cùng là chất liêu nội thất không đẹp. (số tự động, MPG city/highway) 4x2 22/30, 4x4 22/28 giá MSRP từ 20,600 usd trở lên.
Nhân đây, em cũng chia sẽ 1 thông tin khá thú vị, đầu xe của chiếc CR-V này đựơc thiết đế để tản lực của chấn động ra 2 bên hông xe khi có "tác động" mạnh từ phía trực diện, giúp ngừơi trong xe đựơc an toàn hơn.
* 2 chiếc SUV đều là 5 chỗ, nhưng 4 người đi là hợp lý nhất. Riêng Camry thì 5 người vẫn thoải mái, nếu là XLE thì thêm 1 dàn lạnh phía sau, quá tốt.
* Cả 3 xe này đều đựơc trang bị máy CD tương thích MP3 (Toyota thì thêm WMA) và có thể kết nối thêm iPod hay các máy nghe nhạc cá nhân khác.

@Bat_mobile: Nếu em không nhầm thì dòng xe bác nói là của Infinity và BMW? Nếu đúng thì 2 cái SUV trên không thể so đựơc, và em cũng không phải lăn tăn với em camry, nhưng cứ nhắc tới mấy em này là lại ghiền :D

CR-V 2007
Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

theo em cứ chọn TOY đi đừng suy nghĩ gì thêm honda nữa.1 trong 2 chiếc bác chọn chiếc nào thì tùy.em thích suv hơn nhưng nếu cam tiện nghi hơn thì nên chọn bác ạ.kêu vợ bác bán con camry 2004 đi lấy chiếc escape và 1 camry 2007 vậy là hợp lý rồi.1 suv 1 sedan quá hạnh phúc luôn

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

CRV đời 2007 thì em ko biết . Chứ đời trước vừa xấu vừa giở. CRV không so sánh nổi với RAV của Toy đâu bác ơi. Mà Toy có mấy model RAV mới và một số model SUV mới nhìn đã lắm. Sao bác không thử chọn thêm. Với số tiền 88K 90K đô thì nói thật có nhiều lựa chọn lắm. Có thể mua BMW , Mer, Lexus,....
nếu cầm 88K mà để mua Camry thì uổng lắm. Khoang nóng vội ! Bác cứ tìm hiểu thêm nhiều xe khác đi. Dù gì đi nữa Camry 2007 mới ra ít nhiều cũng sẽ có lỗi này kia.

Từ từ đừng nóng vội. Mắc công bác lại tiếc ! ;)

Hạng C
11/7/06
732
9.540
93

sao lại ko so sanh dc voi RAV4.2 thag này cùg phân khúc thị trường.ở Sing CRV dc chuộng hơn RAV4 nhiều. nội thất RAV4 thế nào e ko biết chứ nhìn bề ngoài thua xa CRV.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: Love_BMW

sao lại ko so sanh dc voi RAV4.2 thag này cùg phân khúc thị trường.ở Sing CRV dc chuộng hơn RAV4 nhiều. nội thất RAV4 thế nào e ko biết chứ nhìn bề ngoài thua xa CRV.

Bác thử xem ảnh của RAV toy mới đi. Em cũng không biết nhưng tùy mỗi người có sở thích khác nhau , có thể bác thích con CRV.
Dân Sing thì làm sao chơi SUV nhiều như dân Mĩ được bác. Tụi Mĩ nó không thích mấy chiếc SUV nhỏ nhỏ íu íu đâu bác ạ :D . CRV xe đó thường phụ nữ lái là đa số. Mà CRV của Honda 2007 thì mới đẹp thôi. Chứ còn đời trước nhìn cái chán liền. Em thì em vẫn bình chọn cho Toyota. Dù sao doanh số của nó cũng hơn hẳng Honda.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bạn em chạy con RAV4 đời 2004, màu bạc, nó là Chilli Edition, không biết ở bên USA có không. Bây giờ nó chỉ muốn bán, không biết thế nào chứ hao xăng kinh khủng, buổi sáng nổ máy rất khó khăn ( Canada Lạnh cho nên phải cho xe nóng máy ) nhiều khi đề mãi không lên, mà máy kêu to. Em chạy thử xe nó thì thấy xe cũng không bốc lắm, cảm gíac hơi bồng bềnh, nhưng được cái tầm quan sát tốt, tay lái nhẹ, gầm cao với 4WD nên chạy mùa đông okie. Con RAV4 2007 em nghĩ chắc cải tiến nhiều, từ nội thất đến ngoại thất, nhưng theo em thì không bằng CRV được, CRV mới nội thất khỏi chê...nếu chọn SUV thì em chọn CRV, còn trường hợp của bác thì bàc nên test con RAV4 2007 trước , camry thì bác cũng có rồi..không nên

Hạng C
10/7/06
516
0
16

To Jolie
Mua cả 02 xe, 1 sedan 1 SUV mà tiền chưa bằng mua 1 xe tại VN thì có gì phải lăn tăn. Toi mà là bác tôi mua cả 02 xe.

Hạng B2
8/8/06
262
0
16
49
R.O.C

RAV4 hoặc PREVIA :D:D