Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

Em là em múc Camry, RAV4 Limited hơi hẹp, với lại đang bị lỗi gì đó ==>>múc Santa Fe hoặc cố tí ti múc RX330

Hạng C
18/9/06
501
24
28
Vô Gia Cư

đã chơi thì chơi hẳn camry 3.0 đi bác chơi 2.4 làm jì

Em thử rùi RAV4 hay CR-V nói chung chạy highway cũng không thể đầm bằng Camry, nên em cưới Camry LE 2.4 về làm vợ :D giờ còn đi lấy cái bảng số đẹp đẹp nữa là ok :)

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

CAMRY 2.4 2007 đi cực thích. Nếu đi 3.5Q thì quá đỉnh. BMW 325 cũng chưa là gì cả!

Tiếp tục nhờ tư vấn [8|]
Em phân vân không biết có nên lấy bảng số theo:
- Tên của em.
- Tên em + 6364 hoặc 5555, 7777, 9999.
Các bác tư vấn cho em nhé. Thanks :)

Các bác không nên chỉ nghe đồn rồi buôn chuyện cho nhau như thế này.

Sau đây là một số kinh nghiệm của một người đang sở hữu một con RAV4 2006 Limited Edition.

+ RAV4 2006 là model hoàn toàn mới của RAV4. Khoang xe được thiết kế lớn hơn hẳn các đời RAV4 trước đó. Khoang lái rất thoải mái.
+ Xe của thân chủ đã chạy ở Sài Gòn, Vũng Tàu, Mũi Né được trên 7.000 km trong vòng 3 tháng (nhập mới 100% từ Mỹ). Đã từng đạp tối đa lên 160 km/h (trên đoạn đường ven biển từ Mũi Né ra Đồi Cát Trắng), không có rung động giật lắc. Đua từ Mũi Né về Sài Gòn chạy toàn tầm từ 100 - 120km/h, mất 2.5 giờ (xuân là không gặp công an bắn tốc độ). Cực kỳ đằm xe. Cảm giác lại cực kỳ an toàn. Nếu chỉ chạy 80km/h thì người ngồi trên xe cảm giác rất chậm (vì an toàn quá), nhất là đối với những người đã quen lái xe lắp ráp trong nước.
+ Dàn âm thanh JBL 7 loa miễn bàn về chất lượng âm thanh.
+ Hình dáng của RAV4 2006 thực sự vô cùng sexy và là cuộc cách mạng thực sự cho dòng xe Compact SUV. Bản thân thân chủ đã ngắm nhìn hàng ngày suốt 3 tháng nay mà đôi khi vẫn phải buột miệng trầm trồ thán phục.

Trích một lời nhận xét của một nhà bình luận về xe RAV4 2006: RAV4 là một trong những chiếc xe được thiết kế để đốt cháy trong con người bạn cảm giác tận hưởng tự do, rời bỏ những lối mòn sáo rỗng, thoát khỏi những thứ quá quen thuộc để đi tìm tòi “cái lạ”.

Nếu muốn biết thêm thông tin, vui lòng nhắn tin đến địa chỉ YM: ptduc. Sẵn sàng chia sẻ những kinh nghiệm và cảm thụ thực sự về việc sử dụng RAV4.

Ngoài ra, không nên so sánh RAV4 và Camry. Dòng xe sedan và SUV hướng tới đối tượng khách hàng khác nhau, có những nhu cầu khác nhau. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng nếu không xuất phát từ nhu cầu.

Nếu bác jolie mua được biển số đẹp thì cứ mua đi thôi còn hỏi ý kiến tư vấn làm gì. Chỉ sợ lại bị bại lộ đường dây chạy biển số như vụ 30H-1666 đăng báo cách đây 1 tháng gì đó thì vui nhỉ. :D:D:D

Trích đoạn: ducbeer

Ngoài ra, không nên so sánh RAV4 và Camry. Dòng xe sedan và SUV hướng tới đối tượng khách hàng khác nhau, có những nhu cầu khác nhau. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng nếu không xuất phát từ nhu cầu.

Nếu bác jolie mua được biển số đẹp thì cứ mua đi thôi còn hỏi ý kiến tư vấn làm gì. Chỉ sợ lại bị bại lộ đường dây chạy biển số như vụ 30H-1666 đăng báo cách đây 1 tháng gì đó thì vui nhỉ. :D:D:D

- Vụ xe: đúng là ko so sánh đựơc SUV và sedan. Tuy nhiên, về mức độ an toàn theo quan điểm của em rav4 không bằng camry đựơc, bằng chứng khi em chạy highway với tốc độ hơn 60 MPH (chắc chừng 80km/h) xe không thể ổn định như Camry, đặc biệt là khi qua cua còn dễ nhận biết hơn nữa, đó là chưa kể ngày gió lớn hay khi những thằng truck 18 bánh nó chạy qua mặt, nói chung là không an toàn bằng camry, airbag của rav4 cũng it hơn camry... Âm thanh thì options, cái đó không khó.
Riêng về nội thất, em đã chạy thử 2 chiếc, so sánh spec của 2 em này cả tuần, chắc chắn với bác rav4 2007 không thể nào rộng như camry 2007 (trừ khỏang rộng trên đầu người trong xe, suv mà)
- còn vụ bảng số, chả phải em nhiều tiền hay quan hệ rộng mà chẳng qua ở wê em nó thế, thêm mấy đồng bạc là có cái bảng số như ý, kể cả lấy tên mình làm bảng số.
wê em họ quản lý số khác wê nhà, không nói chắc các bác cũng thừa biết, nhưng thôi em xin trình bày, tên bang trên cùng, bên dưới 6 ký tự bao gồm chữ và số ---> số có mà bao la, thường thì thích số nào lấy số đó cũng khó trùng vì người ở chỗ em họ hình như không cầu kỳ vụ số xe, em là Việt nên vẫn có cái máu khoái số đẹp trong người cho nên thích mà chưa biết nên chọn thế nào thôi :D

Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

Tập Lái
22/12/06
8
0
0

Ko biết giờ muốn có 1 Em RAV-4 thì fải mất bao nhiêu các Bác nhẩy...?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Ồ cái bảng số xe bên mẽo vui quá xá , bên này mà vẽ tùm lum như vậy thì chắc chạy không về được tới nhà ... vì bị chận ở ngả 4 rồi .

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: adco

Ồ cái bảng số xe bên mẽo vui quá xá , bên này mà vẽ tùm lum như vậy thì chắc chạy không về được tới nhà ... vì bị chận ở ngả 4 rồi .

Mổi tiểu bang mỗi kiểu khác nhau, có nhiều tiểu bang đến 5-7 kiểu

@Jolie : Nếu bác ở Texas thì nên mua camry, bởi vì Texas nóng không cần chạy 2 cầu . Xe rav4 quá yếu cho kéo tàu hay chở đồ nặng . Suv sẻ tốn xăng , bảo hiểm hơn Camry. Và điểm cuối là Rav4 bên này là dùng cho phụ nử , nếu bác thích Suv thì nên mua 4runner.