Em không rành xe pháo lắm nên giờ phân vân không biết nên cưới em nào trong hai em này. Anh em tư vấn gấp gấp dùm em [8|] THANKS

Camry 2007 LE
Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

RAV4 2007 Limited

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Xin tư vấn nên chọn Camry 2007 LE hay RAV4 Limited ?

Giá tiền có chênh nhau nhiều không bác . Kể ra 2xe khác dòng nhau nên khó so sánh , 1 em thiên về chất Vip sang trọng , 1 em thiên về chất việt giã , phong trần . Em chỉ xin lưu ý bác tí là Cam nhập có điểm không phù hợp thói quen sử dụng ở VN , nhất là em 2.4 , nghe đâu nay là 58$ :
-Không gập kính hậu được (kể cả gập tay)
-Bánh secour khác kiểu ( chỉ lắp vào chạy tạm)
Tóm lại muốn thay cái gì như sứt tai , móc mắt thì phải chờ hàng nhập
Về trang bị thì có phần lép vế hơn xe LD .
Nhưng có 1 điểm nổi bật là hàng nhập nên bác được coi là sành điệu , dĩ nhiên 1 em nhập sẽ nổi trội hơn trong 1 dãy các em LD đậu trên đường .
Chúc bác mau có xe đi tết :D

Hạng D
12/10/04
3.223
479
98

Bác hỏi e khó trả lời quá :D
Nếu bác U30 thì đi RAV còn ngược lại thì Cam là sự lựa chọn cuối cùng :D

Vấn đề nho nhỏ là vợ em đang chạy Camry 2004, giờ thêm cái Camry 2007 nữa thì cũng không hay lắm, Honda Accord 2007 lại chạy không ngon, nội thất lại chật. Về giá thì thằng RAV4 2007 Limited mắc hơn Camry 2007 LE 1 chút.
Bánh thay thế thì xe nào cũng vậy, 1 bánh "tạm" chạy tối đa hình như 60 MPH.
Điều em phân vân là RAV4 có bền bằng Camry hay không thôi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trời , bác gái chạy Cam thì em bái phục quá , sao bác không làm 1 em gọn gọn cho bác nhà thêm phần nữ tính . Còn avatar của bác lại là Jolie thì ai chạy vậy ? Thôi bác làm con Rav4 này cho hoành tráng đi , nhà bác có đa dạng kiểu dáng . Trên báo OTXM cách đây vài tháng có bài về con này , bác tìm lại đọc thử xem , em chỉ nhớ là mọi thứ đều OK , riêng phần võ thì quá mỏng manh , không xứng với 1 xe địa hình . Còn bền hay khog thì em nghĩ cũng khong sao đâu bác à vì củng hàng Toy , vã lại bền hay khg cũng do người sử dụng .
Riêng bánh secour em thấy đồng chuẩn với 4 bánh chạy thì khoẻ hơn chứ , chỉ cần ráp vào là chạy luôn , khỏi phải thay lại , các xe LD đều như vậy , trừ Mazda ( nếu em nhớ khg lầm ) . Còn bánh secour ờ Cam nhập là 1 khối cao su đặc luôn , xài vĩnh viễn . :D

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

nhưng rav4 2 cầu có 2 loại : 2.4lit 4cyl và 3.5lit 6cyl nếu bác so sánh hai con 3.5lit thì bác chọn rav 4 3.5lit cho oách

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

nếu bác nhiều tiền thì mua xe là dễ rồi,RAV4 2007 Limited đi bác em thấy nhà bác toàn là xe sedan không à,đổi không khí đi,đi xe cao xướng hơn.đó là cảm giác của em không biết bác thế nào.em nghĩ con suv bền hơn vì là xe địa hình nên máy móc phải bền chứ.đi chán suv rồi thì mua sedan lại .bác có tiền mà.mua cho vợ con camry là giàu rồi

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: mazda3black

Bác hỏi e khó trả lời quá :D
Nếu bác U30 thì đi RAV còn ngược lại thì Cam là sự lựa chọn cuối cùng :D

Giống như bác Mazda3black nói, thực sự là khó trả lời thật đấy bác ạ. Nếu chọn em này thì lại tiếc em kia. Nếu chọn em kia thì lại chãy nước vì em này. Giữa hai em Cam và RAV thì em nào cũng quá ngon ! Nhưng theo em thấy thì Cam mang tính gia đình và sang trọng. Nếu đi tiệc tùng hay hội hợp gì thì cũng hoành tráng hơn em RAV. Còn nếu thích xe Việt Dã thì bác cứ nhắm thẳng em RAV mà cưới. :D Chúc bác có một chọn lựa hoàn hảo như ý muốn !

À em xin thêm tí ý kiến về độ bền của RAV và Cam 07. Em nghĩ bác cứ yên tâm về độ bền vì hầu như xe Toyota thì ít gặp vấn đề lắm. Mà xe mới nữa thì không thành vấn đề gì đâu bác ạ. Bác cứ yên tâm về chuyện bền. Nó chỉ phụ thuộc vào sở thích của bác thôi ạ. Nếu kết em Cam thì làm em Cam cũng được. Thêm một ít ý kiên riêng của em nữa là nếu như bác mua Cam thì sau này bán lại sẽ đỡ lỗ hơn là RAV vì Cam được nhiều người chuộn hơn, dễ bán hơn bác ạ. Cam ít mất giá hơn RAV. Ví dụ như 2 em Cam và Land thì Land khi bán sẽ lỗ nhiều hơn Cam.

Tập Lái
18/6/06
10
0
0

2 xe bác đưa ra, xe nào em cũng thấy tuyệt vời, xe nào nhìn thấy cũng mê...

Theo em, vấn đề là bác thích chiếc nào nhất thôi. Nếu em thì 2 khả năng:
1, Nếu đủ tiền em sẽ lấy cả hai.
2, Nếu không đủ tiền thì RAV4, theo em đàn ông chạy chiếc 2 cầu này thấy khoẻ khoắn và sướng hơn, đi chơi, việt dã cũng tiện.

Về độ bền thì như bác chain nói, Toyota có thể tin vào độ bền rồi. Và Camry cũng vậy. Chỉ RAV4 thì không biết có anh em OS nào ở VN chạy chưa, người đó mới biết đích xác được.

Mặc dù bác ghi rằng bác đến từ Lamdong nhưng em không đoán được thực sự bác ở đâu.
Nếu bác ở Mỹ hay ở Nhật, em muốn hỏi xem giá con này ở nơi bác là bao nhiêu đô?
Còn nếu bác ở VN thì giá nó nhập về là bi nhiêu?