Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Tuần rồi nhờ Bác Smiley book 5 phòng ở chổ Bác Ricky Do, cả nhà đều rất hài lòng ( hài lòng hơn Rock water bay). Rất cám ơn Bác Smiley .

Tiện thể có thêm tí thông tin cho ACE nào muốn khám phá thêm hải sản tươi.

- Cá mú : 180,000/kg ( 600gr, 700gr /con)
- Ghẹ : 170,000/kg ( khoảng 250gr/con, mua trong Lagi)
- mực ống : 100,000/kg ( mua trong Lagi)
- Cá Bốp : khoảng 100,000 - 130,000/kg
- Cá Hồng : khoảng 90,000 - 120,000/kg

Gia đình em đem theo 1 cái bếp điện, mua về tự chế biến những món đơn giản, ngon và thích thú vô cùng . Bác nào cần tư vần thêm về mấy cái vụ ăn uống này, cứ pm cho em hén.

thân

@ Bác Smiley : 1 llần nữa cám ơn Bác

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
@Khiemli: bác làm em ngại quá, chuyện nhỏ mà bác:). Em nghĩ bác nên list chỗ ăn chơi để các bác khác tiện tham khảo
Hải sản bác mua ở làng chài luôn hả? Hay mua ở Kê Gà?
Các bác lưu ý: tránh ăn hải sản mùa "Thủy triều đỏ", ghẹ mặt trăng (loại có đốm tròn bằng đầu ngón tay cái) có khả năng gây ngộ độc nhẹ mà dân gian kêu là say ghẹ. Ghẹ tự nhiên chỉ bằng nắm tay người lớn thôi, lớn hơn thì thường là ghẹ nuôi.
Cua hay ghẹ gì thì chỉ nên ăn lúc tối trời, ngày trăng tụi nó đi chơi nên ốp xộp à. Ghẹ & cua ôm trứng cũng vậy, dở đều mà trứng thì xảm xì
Cá mú thì các bác nên ăn cá mú đực đầu tròn, nó cỡ chừng 800g-1,2kg thôi nhưng ngon kg thua cá mú hồng sao!
Lần sau bác đem theo gừng già xắt sợi hấp với mực ống + xíu rượu thử nhen, nhớ đừng rút đầu bỏ túi mực làm gì

Ở SG, các bác muốn ăn hải sản câu của PQ thì alô cho bé Hương 0909797726 - cửa hàng hải sản Long HƯơng Phú Quốc, số 3 Tân Sơn Hòa bên hông trái chợ Ông Tạ là yên tâm

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
smileyhibiscus nói:
manhodessa nói:
Các bác cho em hỏi nếu ở Kê gà có Resort nào có bãi biển êm đềm hơn Mũi né .. Em gọi đến Hana và Rock Water đều hết phòng thứ 7

Mùa này là vậy đó bác
Sao bác kg hỏi bác Ricky-Do, đang có Promotion cho OS đó.
Ngoài ra còn có Sea Lion, SG- SUối Nhum (bãi cực êm)...
Nhìn chung những resort ở khu này do chưa đông khách nên phục vụ kg chuyên nghiệp lắm, các bác chớ hy vọng đựơc phục vụ pro như ở Mũi Né nha (trừ Princess d'Annam)

Ngoài ra bác có thể ghé Bàu Mai, từ Dương đi về hướng mũi Kê Gà khoảng vài cây. Phòng ốc sạch đẹp, hồ bơi, phòng karaoke... Bác nào có thú câu cá thì thì có thể khám phá con sông phía sau resort. Nhưng lưu ý: thức ăn ở đây hơi tệ (không biết dạo này có cải thiện chưa).

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em đi dọc Kê Gà ..ngó tất cả các Resort ...thì chuẩn nhất vẫn là Golden coast
Giá ở Princess d'Annam cũng như chỗ bác Ricky Do thôi nhưng em thấy bố trí ở đó khó chịu quá ( xa bãi tắm ) nên quyết định ở Golden coast ...và thực sự hài lòng ( mặc dù có những cái phục vụ đúng ko bằng bên Mũi né),nhưng mà nhân viên rất có ý thức tiến thủ

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
smileyhibiscus nói:
@Khiemli: bác làm em ngại quá, chuyện nhỏ mà bác:). Em nghĩ bác nên list chỗ ăn chơi để các bác khác tiện tham khảo
Các bác lưu ý: tránh ăn hải sản mùa "Thủy triều đỏ", ghẹ mặt trăng (loại có đốm tròn bằng đầu ngón tay cái) có khả năng gây ngộ độc nhẹ mà dân gian kêu là say ghẹ. Ghẹ tự nhiên chỉ bằng nắm tay người lớn thôi, lớn hơn thì thường là ghẹ nuôi.
Cua hay ghẹ gì thì chỉ nên ăn lúc tối trời, ngày trăng tụi nó đi chơi nên ốp xộp à. Ghẹ & cua ôm trứng cũng vậy, dở đều mà trứng thì xảm xì
Cá mú thì các bác nên ăn cá mú đực đầu tròn, nó cỡ chừng 800g-1,2kg thôi nhưng ngon kg thua cá mú hồng sao!
Lần sau bác đem theo gừng già xắt sợi hấp với mực ống + xíu rượu thử nhen, nhớ đừng rút đầu bỏ túi mực làm gì

Ở SG, các bác muốn ăn hải sản câu của PQ thì alô cho bé Hương 0909797726 - cửa hàng hải sản Long HƯơng Phú Quốc, số 3 Tân Sơn Hòa bên hông trái chợ Ông Tạ là yên tâm

Em nghe thấy thích quá,OS nhà mình đoàn kết thật, Bác smileyhibiscus tư vấn giùm em book phòng vào ngày 15,16,17, 3 ngày 2 đêm, em đi gia đình 6 người, cần 2 phòng, em đang tinh ở Hana beach resort, không biết có ok và còn phòng không nửa. Cám ơn bác trước nhé.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
xitrum nói:
smileyhibiscus nói:

Em nghe thấy thích quá,OS nhà mình đoàn kết thật, Bác smileyhibiscus tư vấn giùm em book phòng vào ngày 15,16,17, 3 ngày 2 đêm, em đi gia đình 6 người, cần 2 phòng, em đang tinh ở Hana beach resort, không biết có ok và còn phòng không nửa. Cám ơn bác trước nhé.

Để mai em trả lời bác nhen. Mấy hôm nay em lu bu quá nên kg online đựơc, khi online đựơc thì lại kg có điện..hic...hic...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.665
113
www.phindeli.com
manhodessa nói:
Em đi dọc Kê Gà ..ngó tất cả các Resort ...thì chuẩn nhất vẫn là Golden coast
Giá ở Princess d'Annam cũng như chỗ bác Ricky Do thôi nhưng em thấy bố trí ở đó khó chịu quá ( xa bãi tắm ) nên quyết định ở Golden coast ...và thực sự hài lòng ( mặc dù có những cái phục vụ đúng ko bằng bên Mũi né),nhưng mà nhân viên rất có ý thức tiến thủ

Thiệt hả bác? Bác book giùm em giá Princess d' Annam bằng Golden Coast nhé?:D

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
xitrum nói:
smileyhibiscus nói:

Hana có phòng rồi đó bác!
Bác cho em thông tin: tên họ - số đtdđ để làm booking nha

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
Thiệt tình em chỉ có thể tư vấn trực tiếp cho các Bác . Đảm bảo sẽ thấy thú vị cho các Bác lần đầu đến khu vực Kê gà, còn mô tả cụ thể thì chắc dài lê thê luôn và có khi đọc xong mọi người kg hiểu gì hết. hehe

Thân

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Mai tính đi mũi né 1 ngày cn (13/6)quay ra kê gà thứ 2 về bác xem hộ gía của Golden Coast nhé còn phòng không ?

Status
Không mở trả lời sau này.