Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Hôm rồi mình dắt nóc nhà đi xem Subaru Forester thì nóc nhà chỉ chấm Outback 2023 o_Oo_O nếu mà mua Subaru.

Đi Forester đã lo ngây ngấy vụ phụ tùng linh kiện thay thế rồi, mà nếu mua Outback sẽ còn lo hơn ( đi cả mấy tháng mới thấy một chiếc ngoài đường).
Sale tư vấn thì luôn miệng bảo phụ tùng linh kiện có sẵn.

Nên mình lập thớt này hầu mong anh em ở thị trường VN đã trải qua kinh nghiệm đi Outback nói riêng và các dòng Subaru nói chung.

Xin chia sẻ về các phụ tùng thay thế mà trong quá trình sử dụng hay phải thay do các ' tác động vật lý' gây hư hỏng như: Gương/kính chiếu hậu, kính lái, đèn xe, các phần ốp cản, ... thì hãng Subaru giải quyết có tốt không?

Mong anh em chia sẻ nhiệt tình, xin cảm ơn.

Xin tư vấn Subaru Outback 2023: băn khoăn phụ tùng và linh kiện thay thế
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/3/14
733
872
93
Thì đúng là linh kiện có sẵn nhưng mà là sẵn ở nước ngoài. Nói chung là đã là xe nhập khẩu, lại là xe số lượng ít thì xác định khi cần thay là phải đợi vì không có ai stock sẵn hàng cả, trừ 1 số chi tiết nếu dùng chung với xe khác thì có thể có sẵn.​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/3/14
634
489
63
Con này ra biển giờ chắc phải hơn 2t, quá nhiều lựa chọn trong tầm giá này, bác nên cân nhắc nhé. Xe đi thì sướng thật nhưng mà giá thấy hơi vô lý, trước em có thời gian đi Outback 2016 rất thích nhưng nghĩ lại giá vẫn cao quá. Phụ tùng có sẵn để đặt về chứ không về sẵn kho đâu bác ơi, mấy món bác liệt kê toàn là phải đặt nếu thay thế

• Like
Reactions: Ngọc Long
Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Con này ra biển giờ chắc phải hơn 2t, quá nhiều lựa chọn trong tầm giá này, bác nên cân nhắc nhé. Xe đi thì sướng thật nhưng mà giá thấy hơi vô lý, trước em có thời gian đi Outback 2016 rất thích nhưng nghĩ lại giá vẫn cao quá. Phụ tùng có sẵn để đặt về chứ không về sẵn kho đâu bác ơi, mấy món bác liệt kê toàn là phải đặt nếu thay thế
Tks bác, tầm giá này mình cũng đang nhắm tới là BMW X3 20i M Sport ráp Việt Nam.

Hạng D
3/3/16
1.490
2.658
113
39
Mình đang đi Forester, thấy con này ngoại trừ thiết kế, còn lại xứng với từng đồng bỏ ra.

Riêng Outback thì nhập JP nên thuế quá cao, chân tình thì khuyên bác chọn xe khác hợp giá thành.

Link kiện thì mình nghĩ không thành vấn đề, giờ nhập về nhanh mà. Với lại chính sách bảo hành 5 năm thì cũng an tâm. Su thì xe chất lượng, nhập JP nữa thì khỏi bàn