Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Su cũng 10,000 bác nhỉ? tính ra nếu đắt gấp đôi thì chia bình quân lại ngang nhau. FRT 2022 đầu năm vừa rồi giá yêu quá.
10,000km mới đi bd bác. thấy con 2.0 iS eyesight 2022 giảm còn 969tr. giá này trừ design khó nhìn ra thì nó ăn đứt đám cùng phân khúc

đi em này thích nhất là khoan cabin rộng kinh khủng + lái bo cua cảm giác an tâm tuyệt đối

Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Mua xe làm phương tiện đi lại hàng ngày thì nên chọn chiếc xe mà thợ nào cũng sửa được, garage nào cũng nhận, phụ tùng luôn có sẵn.
tư tưởng này cổ rồi bác ơi. đi cái xe nó không chịu hư thì quan tâm chi ai cũng sửa được :D

mà nói thiệt chứ 10 garage ngoài hết 6-7 thằng toàn thợ tay ngang. Xe giờ điện khí hoá + công nghệ bao la vô hãng đôi khi còn bị thợ mới làm ảnh hưởng

chỉ sợ tiếc mấy đồng bạc rồi từ sửa nhỏ thành sửa lớn méo miệng luôn

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Mà cho hỏi!
Con Outback bài nói là hàng nhập Japan à?
Nếu đúng thì đáng để mua đấy!
Xe Nhật ở Mỹ, làm tại Mỹ (Canada) nói về chất vẫn thua hàng Made in Japan!

• Like
Reactions: Ngọc Long
Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Mà cho hỏi!
ở VN chỉ có Forester nhập Thái, còn lại nhập JP và US hết bác

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
tư tưởng này cổ rồi bác ơi. đi cái xe nó không chịu hư thì quan tâm chi ai cũng sửa được :D

mà nói thiệt chứ 10 garage ngoài hết 6-7 thằng toàn thợ tay ngang. Xe giờ điện khí hoá + công nghệ bao la vô hãng đôi khi còn bị thợ mới làm ảnh hưởng

Cứ cho là lâu hư đi (chứ không phải "không hư" đâu nhé :D ), nhưng lỡ đang chạy mà thằng ba gác nó tông vô, bể đèn hay gãy gương, rồi hãng nó báo đặt phụ tùng 1-2 tháng mới có, lúc đó đi Grab hay sao bác. Đi xe mà, không ai biết trước chuyện gì đâu.

• Like
Hạng B2
17/4/18
307
267
63
34
Mà cho hỏi!
Con Outback này chỉ có hoặc ở Mẽo hoặc ở Nhật sản xuất nên khả năng cao theo truyền thống nhập hàng của Tanchong thì con này là hàng Nhật. Xe nhập Nhật chất nó vẫn khác, đầm chắc thôi rồi chứ đợt em sang Mẽo có lái 1 em Bim, cái cửa của nó cũng lành phành lắm

• Like
Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Con Outback này chỉ có hoặc ở Mẽo hoặc ở Nhật sản xuất nên khả năng cao theo truyền thống nhập hàng của Tanchong thì con này là hàng Nhật. Xe nhập Nhật chất nó vẫn khác, đầm chắc thôi rồi chứ đợt em sang Mẽo có lái 1 em Bim, cái cửa của nó cũng lành phành lắm
mới lái có 1 chiếc không đánh giá được gì bác ơi

• Like
Reactions: ducthien1490
Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Mà cho hỏi!
Nhập Nhật bác ơi, nên giá của nó còn cao hơn Mec GCL và BMW X3 bản base lắp ráp tại VN. Nhìn nó chất lừ không thua xe Đức lắp ráp. Riêng nội thất và option hơn hẳn X3.

• Like
Reactions: ducthien1490
Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48

Cứ cho là lâu hư đi (chứ không phải "không hư" đâu nhé :D ), nhưng lỡ đang chạy mà thằng ba gác nó tông vô, bể đèn hay gãy gương, rồi hãng nó báo đặt phụ tùng 1-2 tháng mới có, lúc đó đi Grab hay sao bác. Đi xe mà, không ai biết trước chuyện gì đâu
Ý kiến cả hai bác đều có lý. Đó cũng là nổi lòng của mình khi bỏ ra 2 tỏi để mua một con xe không phổ thông, quá ít người đi. Sở dĩ chọn Outback mà không chọn xe Đức vì độ tin cậy, nồi đồng cối đá của nó, không hỏng vặt như xe Châu Âu ( mình đang đi chiếc nhập khẩu của Pháp nên cũng trải qua thương đau).
Đi đường ở VN các bác cũng biết là không biết chuyện gì sẽ xảy ra, Mà gặp hãng dịch vụ sau bán hàng không tốt, đặt phụ tùng chờ vài tháng mới có thì ôm lấy cái bình mực ( bực mình )

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
3/3/16
1.487
2.657
113
39
Ý kiến cả hai bác đều có lý. Đó cũng là nổi lòng của mình khi bỏ ra 2 tỏi để mua một con xe không phổ thông, quá ít người đi. Sở dĩ chọn Outback mà không chọn xe Đức vì độ tin cậy, nồi đồng cối đá của nó, không hỏng vặt như xe Châu Âu ( mình đang đi chiếc nhập khẩu của Pháp nên cũng trải qua thương đau).
Đi đường ở VN các bác cũng biết là không biết chuyện gì sẽ xảy ra, Mà gặp hãng dịch vụ sau bán hàng không tốt, đặt phụ tùng chờ vài tháng mới có thì ôm lấy cái bình mực ( bực mình )
Vậy thì bác an tâm chọn Subaru nhé. Mỗi lần bảo trì hay cái quái gì nó cũng bắt làm survey trên trang web của hãng. Cái nào không hài lòng cứ phan rồi sẽ có thằng gọi lại bác

còn mình thì vô 3-4 lần, cũng chưa có cơ hội phan

• Like