Thảo Luận Chung Xin vượt, cho hay không?

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
corolla95 nói:
;)anh S bấm phải liền, né VSIP và khúc NTLS thui, ớ , anh trùm QL13 này rùi còn giề
oldgoat nói:
Ql13 chiều nay em gặp 1 bác Cam-ry đen thùi. Khúc đường nhà nước cho chạy 80 mà bác í cứ bò 50, xin qua không cho mới ác.
Em nhá cái không thấy gì là em nhảy vô phải đi luôn bác Cò:D. Coi vậy chớ đi đêm có ngày cũng gặp ma trên QL13 bác Cò ui:D. Hôm trước nộp cho anh H hết 3 xị roài:D

12/10/10
685
32
63
41
Soitoc nói:
- Em sẽ giảm tốc, đánh signal vào làn trong nhường cho xe sau qua....nửa thân sau...rùi tống hết ga vượt lên rẽ lại vào lane ngoài. Chiều nay có e Fotunner bị dính chiếu này của em, tức quá bác ấy vượt phải, đạp luôn 120, mất tiêu luôn...:D:D:D:D
bác này chơi sóc thật.......:D

12/10/10
685
32
63
41
knine nói:
Gặp mấy xe tốc hành thì nên cho họ vượt, không cho nó bấm kèn như bắn súng chéo chéo... nhức đầu, vì tay lái chúng liều nên nếu không cho vượt nó bám sát đít luôn nguy hiểm.
có lý...

Hạng B1
26/9/09
75
2
8
54
xin vượt khônng cho bị phạt nha các bác.thử đi tây ninh xem.còn tốc độ thì.. mạnh ai nấy... lo.;).em zọt

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
khánh_thuỷ hải sản nói:
Soitoc nói:
- Em sẽ giảm tốc, đánh signal vào làn trong nhường cho xe sau qua....nửa thân sau...rùi tống hết ga vượt lên rẽ lại vào lane ngoài. Chiều nay có e Fotunner bị dính chiếu này của em, tức quá bác ấy vượt phải, đạp luôn 120, mất tiêu luôn...:D:D:D:D
bác này chơi sóc thật.......:D
Chơi vậy nguy hiểm lắm bác, đã mất công nhường thì nhường hẳn luôn.

Tập Lái
22/6/11
1
0
0
Chạy trên đường cao tốc tốc độ max mà có xe xin vượt. Lúc đó chuyển lane nguy hiểm, mất thời gian của mình, em thường nháp đèn báo bên phải là em sẽ giữ nguyên làn mời xe bạn vượt phải.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
thích tốc độ nói:
Chạy trên đường cao tốc tốc độ max mà có xe xin vượt. Lúc đó chuyển lane nguy hiểm, mất thời gian của mình, em thường<span style=""color: #ff0000;""> nháp đèn báo bên phải</span> là em sẽ giữ nguyên làn mời xe bạn vượt phải.
Bác làm vậy xe sau hiểu là bác chuẩn bị tấp phải để nhường chứ...:p

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.852
113
38
Cà Mau
smith1604 nói:
thích tốc độ nói:
Chạy trên đường cao tốc tốc độ max mà có xe xin vượt. Lúc đó chuyển lane nguy hiểm, mất thời gian của mình, em thường<span style=""color: #ff0000;""> nháp đèn báo bên phải</span> là em sẽ giữ nguyên làn mời xe bạn vượt phải.
Bác làm vậy xe sau hiểu là bác chuẩn bị tấp phải để nhường chứ...:p
Nếu là em thì em cũng nghĩ là bác định nhường đường. Thấy nhan phải mà không chuyển lane sang phải thì dể hiểu nhầm là thách thức nữa thì mệt. Nhan trái bác ui.

Tập Lái
23/6/11
28
0
0
Lúc mới biết lái xe em cũng có câu hỏi thế này, lúc đó em chưa tự tin chuyển làn để nhường nên toàn bắt xe sau vượt phải, sau này thấy nhường cũng không khó khăn lắm nên toàn chủ động nhường. Vậy mà có một ngày đẹp trời kia vừa vào lane trái cho vượt (xi nhan đầy đủ) xong tấp ra có 2 chú xxx nói em "vượt phải", "lưu thông không đúng phần đường quy định" vì thời gian gấp gáp nên ôm nguyên cái bb 1tr2.
Mìn cũng y như trường hợp của Bác nầy , mà không biết kêu với ai!!!( XX cứ nói là mình vượt phải!!!), Từ đó về sau, khi nào cảm thấy thuận lợi thì cho vượt , không thì thôi

Hạng B2
6/5/11
376
30
28
Cung canh voi nhau ca tiec chi chut thoi gian. Neu cho vuot cung lam bi loi qua toc do con ko ma nguoi ta vuot phai loi con nang hon. Nhuong nhau chut di ma.