Thảo Luận Chung Xin vượt, cho hay không?

Hạng D
14/1/11
1.324
7.501
113
- Em sẽ giảm tốc, đánh signal vào làn trong nhường cho xe sau qua....nửa thân sau...rùi tống hết ga vượt lên rẽ lại vào lane ngoài. Chiều nay có e Fotunner bị dính chiếu này của em, tức quá bác ấy vượt phải, đạp luôn 120, mất tiêu luôn...:D:D:D:D

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Gặp mấy xe tốc hành thì nên cho họ vượt, không cho nó bấm kèn như bắn súng chéo chéo... nhức đầu, vì tay lái chúng liều nên nếu không cho vượt nó bám sát đít luôn nguy hiểm.

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
tụi tốc hành :d kg cho nó vượt :d nó vượt lên cúp đầu xe ớn lắm @@ xe nó xe tàn nên nó chơi ác lắm , tốt nhất mấy anh ấy thì đủ điều kiện an toàn em xin nhường ngay :D

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Em nghĩ, khi có người xin vượt,bất kể đó là ai,thì cũng nên sắp xếp để nhường cho họ vượt thôi ạ.Bất kể là mình đi nhanh hay chậm.Vì đường xá là của chung,chẳng của riêng ai,mình tham gia giao thông chứ không phải là người giám sát giao thông mà nghĩ rằng mình có quyền cho vượt hay không cho vượt.Còn người vượt có chạy quá tốc độ hay không thì bản thân họ phải chịu trách nhiệm thôi.
Chưa kể,gặp phải xe xin vượt mà mình xử sự theo kiểu ích kỷ như thế,lỡ khi nó vượt qua rồi,nó ép mình dừng lại,sau đó cả 4 cánh cửa xe mở ra,5 anh chàng đầu đinh kính mát bước ra đằng đằng sát khí thì cũng chẳng hay ho gì phải không ạ?
Túm cái đuôi lại,khi có người xin vượt,mình nên tạo điều kiện để họ vượt càng nhanh càng tốt,mà vẫn đảm bảo mình không vi phạm gì.

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Trung_R8 nói:
tụi tốc hành :d kg cho nó vượt :d nó vượt lên cúp đầu xe ớn lắm @@ xe nó xe tàn nên nó chơi ác lắm , tốt nhất mấy anh ấy thì đủ điều kiện an toàn em xin nhường ngay :D

Có lần em đang lên cầu,phía sau có 1 em container xin vượt nhưng vì không có chỗ nên em không nhường cho nó được.Cái 1 hồi nó vượt được thì anh ta hất cái đuôi đầu xe em may la` em né kịp không thôi là tan tành rồi.

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
hehe =)) xe contairner nó là sắt kg mà nó đâu có sợ ^^ bác húc đuôi nó 1 hồi mình lỗ chứ kg ai lỗ đâu :D xe nhà mình thì thuơng lắm , cứ thấy xe tải , taxi , xe khách ... mà chạy ghê quá thì em xi nhan cho tụi nó qua liền cứ nhường cho em nó , kg đâu hơn thua với tụi nó vừa hại xe mình vừa mắc công tụi nó kiếm chuyện ^^ thời đại này ghê lắm @@ tốt nhất ra đường cái nào nhịn được thì nhìn cho lành ^^chứ đọc báo thấy mấy chuyện tào lao gì đâu tự nhiên rút dao với súng ra @@ chết vì mấy cái lãng xẹt ^^

12/10/10
685
32
63
41
itc2011 nói:
Mình chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, đúng làn đường, mà xe sau cứ xin vượt, bóp kèn, đèn inh ỏi. Theo các bác mình nhường không? Nhờ các bác tư vấn.
nếu đường vắng, mình ko có việc gấp thì giảm chân ga nhường đi bác, sân si mấy chuyện này nhức đầu lắm bác ạ.........

Hạng D
30/11/10
3.972
56.985
113
theo mình thì không nhường, đang chạy max thì cứ vậy mà chạy! Đã muốn phạm luật thì cứ lách vô trong mà vượt, trước sau gì cũng phạm luật rồi!

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
NewYorker2.2 nói:
scrlinh nói:
Mà chiều qua chắc "tổ đãi", em chạy từ 90-100 vậy mà nhiều xe vượt trái phà phà luôn, có chiếc qua nhanh đến nổi tưởng mình đang chạy 50, khi đến cuối cao tốc chổ sân xi măng có cái chòi thấy xe xxx đậu mà không lụm em nào hết, hay là chiều chủ nhật nghỉ xả hơi.
Họ phục chỗ khác chỗ bác bị vượt và ổ phục kích bị lộ :D. Không có vụ xã hơi hay xì hơi gì đâu :D

Chiều qua chủ nhật lúc khoảng 15h từ Trung Lương-HCM, Em thấy có nhiều bác dính chưởng ở chỗ này mà. Toàn là biển xanh 80B đang tập hợp ở đấy và có mấy bác lúc trên đường vượt em đều ghé vào hết!

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
vô chào hỏi cho có lệ thôi ^^ rồi cho đi tiếp ah =)) biển 80B là miễn đụng mà =)) cách đây 1 tuần đường Trần hưng Đạo ngay mũi tàu với Trần Phú =)) 80B kg biết thấy cái bảng 1 chiều kg ^^ chạy vô 1 khúc =)) 2 thằng XXX thổi còi chạy lại =)) cười , rồi đứng canh xe cho 80B quay d0ầu chạy ra =)) bo tay ^^ ước gì mình d0ược như anh ấy =))