Thảo Luận Chung Xin vượt, cho hay không?

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Mình chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, đúng làn đường, mà xe sau cứ xin vượt, bóp kèn, đèn inh ỏi. Theo các bác mình nhường không? Nhờ các bác tư vấn.

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
Cái này tùy lòng hảo tâm của bác thôi, bác ko nhường thì các bác ấy vượt phải bác thôi.

Hạng D
24/8/09
1.768
881
113
sao phải hỏi vậy bác ? người ta cần đi gấp thì nhường cho người ta đi chứ cản trở nhau làm gi !

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
nếu thoáng và k có gì trở ngại thì em sẽ ra tín hiệu và chuyển lane cho qua, chứ cứ để như vậy mất tập trung lắm bác ah

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
thì bác cừ nhường còn chuyện người ta chạy quáq tốc độ hay không là chuyên người ta.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Hảo tâm thì em có, nhưng nhường đường trong trường hợp này sẽ mất thời gian vì phải giảm tốc, chuyển làn, rồi sau đó mới nhập làn. Phải chi chạy chậm hơn tốc độ tối đa cho phép thì lỗi tại em.
Theo e chỉ nhường cho các xe chuyên dùng, còn lại nếu muốn vượt thì vui lòng qua phải thôi.

Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
Sẽ nhường nếu bên phải trống và phía sau không có quá nhiều xe.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
itc2011 nói:
Hảo tâm thì em có, nhưng nhường đường trong trường hợp này sẽ mất thời gian vì phải giảm tốc, chuyển làn, rồi sau đó mới nhập làn.<span style=""color: #ff0000;""> Phải chi chạy chậm hơn tốc độ tối đa cho phép thì lỗi tại em</span>.
Theo e chỉ nhường cho các xe chuyên dùng, <span style=""color: #0000ff;"">còn lại nếu muốn vượt thì vui lòng qua phải thôi</span>.
bác có bảo đảm là lúc nào bác cũng chạy đủ tôc độ max không?
em dám chắc là không. vậy thì nhường cho người ta vượt đi, chả tốn nhiều time đâu.
còn tôc độ quá max hay không thì có xxx lo, bác ạ.
Còn cái khoản xanh xanh thi em nghĩ có lúc bác sẽ bị vượt phải, tạt đầu đó. Cái này thì nhiều người bị rồi

Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
itc2011 nói:
Hảo tâm thì em có, nhưng nhường đường trong trường hợp này sẽ mất thời gian vì phải giảm tốc, chuyển làn, rồi sau đó mới nhập làn. Phải chi chạy chậm hơn tốc độ tối đa cho phép thì lỗi tại em.
Theo e chỉ nhường cho các xe chuyên dùng, còn lại nếu muốn vượt thì vui lòng qua phải thôi.

Đồng ý với bác! Mình <span style=""color: #ff0000;"">đang chạy </span>tốc độ tối đa cho phép, ai mà vượt được thì người đó đã phạm lỗi chạy quá tốc độ, vậy thì vượt phải luôn đi, xin làm gì nữa! Nếu mình chạy <span style=""color: #ff0000;"">dưới max</span>, thì buộc phải nhường!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/12/10
399
2
18
53
HCMC
tieulinhtinh nói:
bác có bảo đảm là <span style=""color: #ff0000;"">lúc nào bác cũng chạy đủ </span>tôc độ max không?
em dám chắc là không. vậy thì nhường cho người ta vượt đi, chả tốn nhiều time đâu.
còn tôc độ quá max hay không thì có xxx lo, bác ạ.
Còn cái khoản xanh xanh thi em nghĩ có lúc bác sẽ bị vượt phải, tạt đầu đó. Cái này thì nhiều người bị rồi
Cần gì phải "<span style=""color: #ff0000;"">lúc nào cũng</span>..." đâu bác! Chỉ khi nào có xe xin vượt, mình liếc qua cái đồng hồ tốc độ là quá đủ để đảm bảo rùi!