Hạng C
25/10/20
788
936
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Đi cho biết hết các cung đường lên Đà lạt cũng là cái hay. Mình chọn Đà lạt làm tâm, mò hết các đường đi lên đó.
Cuối cùng, đi đường đèo Tà pứa là phương án chọn, lâu lâu đổi đường khác cho nó vui, mà đổi đường khác thì mình lại chọn đèo Ngoạn mục để tận hưởng cảm giác đi qua D'ran. kkkk.

Đèo Gia Bắc giống giống các cung đường Tây-Bắc vì nó còn hoang sơ, nhưng nó nguy hiểm, nguy hiểm không phải vì bản thân nó mà vì cách lái xe của các anh trong Nam khác với mấy anh ngoài kia khi chạy đèo, mấy anh miền Nam chạy đèo ẩu kinh!
Mấy a chạy ẩu thì không biết ở đâu a ơi.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Dạ đúng là em đi Accent , bác có thể nói rõ hơn vì sao bác sẽ không đi lại Ql28 được không ạ , vì như lúc đầu em có nói là đi QL20 thì em rất ngại xe rau chạy cực kì ẩu , cảm ơn bác !
Họ chạy ẩu kệ họ thôi, Anh cứ đi đúng làn, đúng tốc độ là ổn.
Quốc lộ 20 là chân ái, đường êm, không quá gắt để người ngồi say xe.
Anh lái thì không nên quan tâm cảnh sắc, dễ mất tập trung ah.

Lưu ý: xuống đèo thì chuyển số bán tự động để dùng số, hạn chế thắng. Đường thẳng lại thì chuyển số tự động.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Nó vừa qua trạm thu phí cao tốc Liên Khương (nếu từ Đức Trọng chạy lên thì qua trạm thu phí quay đầu lấy vào đương dân sinh là thấy lối vào), đường này vào khu resort hồ Tuyền Lâm, Trúc Lâm Thiền Viện, đường ở đây dốc và hạn chế đi tối nếu không quen đường.
Mượn link của bác car trip vietnam: https://www.otosaigon.com/threads/c...cao-toc-quoc-lo-28-quoc-lo-20.10007967/page-9
Đợt cuối tháng 8 (sau đợt mưa bão), Em đi từ Đà Lạt vô Edense Lake 7g tối mà y như phin Mỹ. Dây diện đứt, đường tối thui, vắng tanh, trước sau không 1 cái xe. Nghĩ lỡ mà lủng bánh chắc cũng lết chạy luôn.

Hạng D
16/8/07
1.904
613
113
53
Mình thì vẫn thích QL28, nhẹ nhàng, ít xe, cảnh quan hoang sơ, mình đi Lux SA, lái chậm rãi, tận hưởng cuộc sống...chậm. Chỉ có duy nhất nhắc các bác: Say xe khỏi chê luôn nhen, trừ khi miễn nhiễm vụ này.

Hạng B2
20/12/19
249
198
43
44
Dạ xin chào mấy anh, mấy anh có kinh nghiệm cho em hỏi sắp tới em có chuyến đi Đà Lạt với gia đình, dự kiến sẽ đi quốc lộ 28 qua đèo Gia Bắc . Vậy mấy anh cho em hỏi liệu xe sedan 1.4 AT , cụ thể là Accent thì có leo đèo này nổi không ạ , xe em đi 4 người và đi buổi sáng , tiêu chí là đi du lịch với gia đình nên sẽ đi từ từ ngắm cảnh , còn đi quốc lộ 20 thì em ngại xe rau hay vượt ẩu lắm , em xin cảm ơn trước !

View attachment 3065853*Ảnh minh họa
Đi ngon lành, mình có thấy Morning chạy ngược lên mà

Tập Lái
11/12/23
14
23
3
33
Em mới đi ĐL lên bằng QL55 về bằng 28B, (lần trước t6 thì thì lên bằng 28 về 28B), cảm nhận của em thì đi 55 có vẻ ổn nhất, xa hơn xíu nhưng bù lại đường tốt nên cg ko mất thời gian hơn bao nhiêu.
Vâng cảm ơn anh