Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
RE: Xin ý kiến các bác về Sirius ạ

Bac TQ nói quá đúng.
Trừ trường hợp bác đi như phá, còn không thì máy móc sau 4 năm không có vấn đề gì nếu không nói là còn ngon. Em sirus chỉ dành cho con gái đi thôi, con trai phải đi Jup trông nó mới mạnh mẽ.
Với 1,5tr, bác thừa sức làm những việc sau: thay toàn bộ dàn nhựa, xi lại hộp xích, phuộc trước, lốc máy. Kiểm tra xupap. secmang, thay bố côn, thay nhông xich. Mấy việc lặt vặt như xúc lọc xăng, rửa bình xăng con em không thèm tính.

Làm xong, đàm bào bác lại thấy yêu con Jup của bác ngay.
Ông anh em có con Dream lùn chạy 10 năm, em có con Win chạy 12 năm máy vẫn ngon lành. Mấy anh bảo vệ ở cơ quan em quen đi xe tàu, mựon con Win của em xong cứ khen lấy khen để.

Àh, các bác cho em hỏi tý, con Win của em sản xuất năm 2004, bây giờ bán được bao nhiêu nhỉ, em muốn bán con này. Máy móc thì vô tư đi, đạp phát nổ liền.

Trích đoạn: HuyTQ

Ju thay hết dàn nhựa chỉ mất khoảng 500 ngàn. Thay xong nhìn y như xe mới. Cứ vào hãng mà thay. Máy móc thì kiểm tra tổng thể lại thì ngon như ngày đầu thôi mà. Hệ thống điện cũ quá thì thay luôn. :D

Hạng B1
24/8/04
60
0
0

_Thôi, múc rồi mí bác ơi! kekekeke.
_Si đen, tổng thiệt hại 18.2
_Cám ơn mí bác nhiều nhe.

Hạng B2
31/1/07
157
93
28

Si đời sau này cũng tàm tạm tôi mới lấy em này mới chạy rođai mà thấy kêu nhông hú rồi, thấy máy y chang Ju nhưng không bằng. Em này ra để cạnh tranh với chú Ware RS - ZX hay Su Smas thôi

Hạng B2
31/1/07
157
93
28

Si đời sau này cũng tàm tạm tôi mới lấy em này mới chạy rođai mà thấy kêu nhông hú rồi, thấy máy y chang Ju nhưng không bằng. Em này ra để cạnh tranh với chú Ware RS - ZX hay Su Smas thôi

Hạng B1
24/8/04
60
0
0

_Đúng, ro dai nghe như chó hú ấy! có người nói em sau 500km đầu, thay nhớt, chỉnh lại sẽ hết hú thôi. Xe bác thay nhớt chưa vậy? chạy được bao nhiêu cây rồi?

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

26k km thấy xuống máy rồi,xe thằng em đời đầu,máy không hú lắm(về khoản hú thì thua xa Future Neo,bác nào bảo Si chạy hú như chó hú thì chạy thử Neo,sẽ thấy hú như...chó sói),chạy ngon,nhưng sau 1 năm đi được 26k km thấy không còn bốc như xưa nữa

Hạng B1
24/8/04
60
0
0

_Sirius em mới mua về, để tại chỗ nổ máy mới nghe hú bác ạ, chạy thì không nghe.
_Bán con Jupiter cho bạn, bán 13 bác ạ, loại có bánh mâm 3 cây đó, mà em mới thay cặp vỏ không ruột vô, chưa thưởng thức hết cái sướng của cặp vỏ đó nữa! kakaka.
_Jupiter em chạy 4 năm được 76 ngàn, chưa hư máy lần nào, bi giờ chạy cũng rất bốc, em chạy thì không nghe hú nhưng cho bạn chạy thì nó bảo mày nghe cái gì không sao tao nghe nó kếu cái gì đó. Hồi Tết này buồn quá vì có một mình hà, em chạy con Jupiter với cặp vỏ không ruột ra Tà Cú leo núi, đi lúc 12h30 Mùng 3 Tết, 15h45 bắt đầu leo núi, leo 1h quay xuống liền bằng cáp để ra Phan Thiết chơi. Em ở Phan Thiết nhưng không vào Mũi Né vì có một mình thôi. Tiền phòng mắc quá, tối đó lại hứng đi mát xa, lại mua bia về uống một mình nữa chứ, hao quá!. Sáng mai 7h45 em chạy đi Đà Lạt theo hướng Ma Lâm, Di Linh, đường đèo không nên chạy 160km mà chạy tới 4h mới tới Đà Lạt. Em đi cáp qua Thiền Viện chơi, định ở lại một đêm nhưng sao còn có 300 ngàn hà, kakaka. Chơi tới 15h em quyết định về Tp luôn vì hết tiền, 15h30 em đi không nghỉ luôn, về Tp lúc 21h30. Có cặp vỏ không ruột em mới dám đi thế chứ vỏ có ruột chưa chắc em dám chạy thế, kakakaka.

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

bác ui lấy con exciter mà chạy
con exciter máy của nó nhập của thái lan đấy
chạy ngon lắm
em vừa làm một con nói chung la tốt

mua đi kểo hết

_______________the end __________________

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Exciter gì nữa, bác ấy chơi con Sirius rồi.
Trích đoạn: sonata

bác ui lấy con exciter mà chạy
con exciter máy của nó nhập của thái lan đấy
chạy ngon lắm
em vừa làm một con nói chung la tốt

mua đi kểo hết

_______________the end __________________