Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
@ bác Tuấn: Khu của bác gần 10 thớt trên này bàn tán rồi, bác tìm cách che mấy cái kho xăng tổ bố đi thì may ra lùa được chút ít :)
Tuy nhiên khu TT NBè dân cư đông đúc, người ta dám mua sổ hồng chung để kiếm chỗ chui ra chui vào thì khả năng bán hết trong năm sau là khả thi

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
Nhìn chung, ít tiền thì phải đi thật xa còn chấp nhận được thì vào chung cư thôi các bác.
"lượng cơm-gắp mắm" ông bà ta đã dạy, theo làm gì cái ảo ảnh để ôm nợ cực thân.

Diamond Hand
28/7/09
1.602
16.001
133
lovesaigon nói:
Phải nói là chính sách giản dân mình không thể làm được. Vì đơn giản đường xá không phát triển, xe hơi bán gấp 3-4 lần giá gốc thì hỏi sao dân ai cũng chen chút nhét mình vào khu trung tâm.
Xã nhà chỉ chịu ở Q.7, Nhà bè khu Dragon City, hay Q.4 thì đắt quá. Tải sản muốn ở khu này chỉ có mua căn hộ thôi. Mua đất xây nhà không thế.
Quy hoạch đường xá rộng rãi, xe hơi rẻ thì dân tự động ra ngoại ô ở thôi. Giờ thì đường xá làm đầu, làm sao cho dân ở xa trung tâm 20km, đi làm trung tâm hết nữa tiếng. Chạy trung bình 40km/h đâu phải là xa xỉ. Nhưng giờ thì em thấy quy hoạch toi mịa rồi. Trung tâm thì cao ốc duyệt lung tung mà ko có bãi đậu, đậu lấn ra đường xe chạy chổ nào. Đường trục ngoại ô thì quy hoạch keo kiệt, Nguyễn Hữu Thọ là ví dụ. Đường này :Dquy hoạch là đường trục xuyên tâm mà em tính khoảng cách chổ Sunrise vs Lotte Mart là thấy đường rộng cỡ nào rồi. Chợt nghĩ tới Tây lông quy hoạch đường Nguyễn Huệ thời dân đi xe kéo , cưỡi ngựa đã 10 làn xe, có dãi phân cách cây xanh, tầm nhìn cả trăm năm .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/9/12
63
2
8
sites.google.com
nvquangcm nói:
@ bác Tuấn: Khu của bác gần 10 thớt trên này bàn tán rồi, bác tìm cách che mấy cái kho xăng tổ bố đi thì may ra lùa được chút ít :)
Tuy nhiên khu TT NBè dân cư đông đúc, người ta dám mua sổ hồng chung để kiếm chỗ chui ra chui vào thì khả năng bán hết trong năm sau là khả thi

Bác có khách giới thiệu qua e sẽ tư vấn bay luôn cái kho xăng cho bác ^^

Còn pháp lý là chuyện nhỏ, khu này bảo đảm pháp lý sẽ sang nhượng QSDĐ cho KH

Pác cầm 600tr đi đâu mua đất ở trung tâm thị trấn, khu dân cư mới chỉnh trang, hạ tầng đồng bộ ??

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Khu này VPH đang tách cho người nhà suất ngoại giai gần 1000m2 giá có 4tr ah bác, hẹn 1năm mà tới nay tháng 10 rồi chưa thấy tiến triển gì đây

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
lovesaigon nói:
Mấy cái đất nền khu nhà bè em biết hết. Một là gần Phà Bình Khánh, 2 là gần Khu công nghiệp Long hậu. 2 khu này thì giá khá bèo nhưng tội cái xa quá. Đi xe Honda về Q1 làm chắc chết. Em nói thật. Còn Nhà bè khúc qua Cầu Phước Khiển khúc Dragon City thì tầm 18-24 triệu/1m2 thì làm sao đụng nổi.
Phải nói là chính sách giản dân mình không thể làm được. Vì đơn giản đường xá không phát triển, xe hơi bán gấp 3-4 lần giá gốc thì hỏi sao dân ai cũng chen chút nhét mình vào khu trung tâm.
Xã nhà chỉ chịu ở Q.7, Nhà bè khu Dragon City, hay Q.4 thì đắt quá. Tải sản muốn ở khu này chỉ có mua căn hộ thôi. Mua đất xây nhà không thế.

Q2 nhìn mênh mông thâm thẩm quá. Toàn xe tải.
Q1.3,5 thì không đụng nổi
Q.Bình Thạnh thì ngập + giá cũng chả thua Q.3
Q6, Tân Phú, Bình Tân, Thủ Đức. 9 thì quá....xa

Em xin hết tại đây ạ.
Sao không thấy bác nhắc Q10 hay Phú Nhuận ?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Uh mình thấy Q10 cũng trung tâm, đi đâu cũng tiện, giá cũng rẻ mà ko thấy nhắc.hi.hi.

Hạng B2
25/4/12
203
35
28
31
anhtuan_vo89 nói:
lovesaigon nói:
Đại khái là nó gần căn hộ Phú Mỹ Thuận phải không bác. Xa mịt mù sương khói bác ạ.

Ừh cũng khá gần. Nó gần hơn Phú Mỹ Thuận khoảng 2km ^^
Haizzz... Phú Mỹ Thuận là thuộc xã PHú Xuân rồi. Còn khu này thuộc trung tâm thị trấn.
Giá chỉ từ
+ 600tr/nền - DT: 50m2
+ 800tr/nền - DT: 64m2
+ 960tr/nền - DT: 80m2
Giá như vậy sao mà gần trung tâm được +_+
Sản phẩm như vậy phù hợp với đối tượng khách hàng mua ở hoặc để dành thôi
Đi xe buýt số 20 vô Q1. Ngủ 1 giấc dài dậy là đến Q1, thích lắm các bác ạ. Em đang ở Phú Mỹ Thuận đây, đi làm Q1 vô tư!

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.298
113
Sài Gòn
Khupho2 nói:
anhtuan_vo89 nói:
lovesaigon nói:
Đại khái là nó gần căn hộ Phú Mỹ Thuận phải không bác. Xa mịt mù sương khói bác ạ.

Ừh cũng khá gần. Nó gần hơn Phú Mỹ Thuận khoảng 2km ^^
Haizzz... Phú Mỹ Thuận là thuộc xã PHú Xuân rồi. Còn khu này thuộc trung tâm thị trấn.
Giá chỉ từ
+ 600tr/nền - DT: 50m2
+ 800tr/nền - DT: 64m2
+ 960tr/nền - DT: 80m2
Giá như vậy sao mà gần trung tâm được +_+
Sản phẩm như vậy phù hợp với đối tượng khách hàng mua ở hoặc để dành thôi
Đi xe buýt số 20 vô Q1. Ngủ 1 giấc dài dậy là đến Q1, thích lắm các bác ạ. Em đang ở Phú Mỹ Thuận đây, đi làm Q1 vô tư!
Đã từng 2 năm ngồi xe Q.1-Thủ Đức làm bên Linh Chung. Đúng là thích thật trong năm đầu,. Sang năm thứ 2 thì ứ chịu nổi bác ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.