Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Xin nói rõ thêm là trước đây có nhiều thiết kế cũng đẹp cho dt nhà em là 8.4x20. Tuy nhiên vì một số lý do khách quan như qui định xây dựng của khu đất như ko cho chừa sân trước, và công năng sử dụng của căn nhà như nhà chỉ có 2 người ở là ba mẹ em, ông bà lâu lâu từ trong quê ra chơi, em và em của em hiện ở TpHCM, lâu lâu cũng về chơi, nên yêu cầu có 3 phòng ngủ, 1 phòng ngủ master, 1 bếp, 1 khách, 1 khu sân vườn cho thoải mái và 1 gara xe. Nên em kết anh kiểu thiết kế của anh kts này. Em xin ý kiến của các bác kiến để chỉnh sửa cho hoàn chỉnh nhà em trước khi lên chi tiết.
Thanks
<a href=
" />

Hạng C
20/3/07
687
69
28
Q7 - TP.HCM
Nếu bác đặt lòng tin vào anh kts mà bác tin giao cho thiết kế thì bác nên tin vào năng lực của kts mà bác chọn thiết kế nhà cho bác, em nghĩ tốt nhất là bác và kts của bác chọn nên ngồi lại làm việc thì hay hơn là bác đưa lên đây để ae góp ý (vì phong cách và ý tưởng không ai gióng ai)
góp ý chân thành

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
em tin tưởng kts của em mà. Tuy nhiên, đưa lên đây để ae bàn luận, điểm thích hợp điểm ko thích hơp, càng nhiều ý kiến góp ý, sản phẩm càng hoàn thiện lên mà bác.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em thấy bác nên suy nghĩ lại chỗ để bàn ăn, nhà rộng mà để bàn ăn ngay phòng khách không hợp lý lắm ( xấu) . Theo em bác nên để phòng ăn ngay bên cạnh khu vực bếp ngay sau khu hồ súng của bác sẽ có view đẹp hơn nhiều :) ( phía trên 2 phòng ngủ của bác còn có thêm cái sân thư giãn)

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Nhà bác có chiếc xe PKL, ko dám còm.
Có 4 điểm:
1/ Phòng ngủ 2 nên dời tủ âm qua cùng với tivi. Kết hợp thành 1 dãy tủ.
Dạng như thế này, nhưng chổ bàn phần là tivi.
Hình minh hoạ
2/ Toilet ngủ master ko tiếp xúc trực tiếp với bên ngoài, điểm này dở nhất.
3/ Có thể bác ko quan trọng, nhưng phòng thờ nằm khúc đó e thấy kỳ kỳ.
4/ Phối cảnh khác thực tế vì thiếu cái cột giữa nhà ngăn chia 2 phòng ngủ. Chứ ko phải một mảng kính như phối cảnh, điều này ảnh hưởng đến thẳm mỹ nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Cảm ơn ý kiến các bác.
to Ngoinhaxanh: Nhà em ko có PKL ạ, mặc dù đây là niềm mơ ước của em. Em tiếp thu ý kiến của bác, cái toilet master lúc đầu kts thiết kế tiếp xúc bên ngoài nhưng vì có lý do nên dời vào đó à, 2/ Phòng thời ko nằm ở đó theo ý bác nên để ở đâu a.
Với lại do gói gọn trong 1ty5 nên có nhiều cái phải tiết kiệm,hehe. Chờ ý kiến tiếp theo của các bác.

Hạng C
5/6/09
664
4.328
93
47
Em đồng ý với bác nnx về phòng thờ, nên để ở mặt tiền và đồng ý với bác vsp về phòng ăn.
Của phòng khách làm có 1 cánh?
Để cục nóng ở đằng trước rồi cửa như vậy xấu lắm.
Cửa toilet ở phòng master nhìn thẳng vào giường ngủ hơi chướng.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Nhà hướng chánh tây à? Coi chừng nóng. Cho cái patio qua phía ngược lại hứng gió nam

Status
Không mở trả lời sau này.